Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 2 trang Trang đầuTrang đầu 12
Hiển thị kết quả từ 11 tói 16 trong tổng số 16
    Số bài viết
    40
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của P.Q.Anh Bài viết

Phần Defender

- Rush GK => gọi thủ môn lên nhưng mình có được điều khiển thủ môn ko, làm thể nào cho thủ môn xoạc đối thủ
    - Sliding tackle => Xoạc bóng
    - Teammate Contain => Phá bóng
    - Contain = > cái này ko biết là gì, đoán là gọi người để áp sát nhưng nhấn vào thấy ko có ai áp sát cùng =.=!
    - Chanle player => Cái này chắc là đổi người
    - Jockey = > Ko hiểu

Ngày xưa mình chơi( bản 07,08 ) thì nhấn Shift + các nút mũi tên sẽ thực hiện được kỹ thuật nhưng giờ nhấn hoài ko thực hiện được, ko hiểu phải nhấn cùng nút gì nữa.
    =.=!
    Giờ muốn thực hiện 1 động tác đảo chân cũng ko tìm ra nốt =.=!
    FIFA 12 phong ngự hoàn toàn khác các bản trc là do lần đầu ra mắt kiểu Tactical Defending:
    Contain: là chặn bóng, dùng khi bạn muốn phá bóng trong chân đối thủ, và nhớ là chĩ dủng khi đứng thật gần đối phương, chứ tự dưng chưa đúng thời điểm ấn Contain 1 phát là bị qua người ngay
    Teammate Contain là khi bạn cầm 1 cầu thủ này mà lại muốn cầu thủ kia áp sát, phá bóng
    Jockey: như kiểu là chỉ che bóng để chặn hướng chuyền, sút hoặc tránh bị qua người dễ dàng khi 1 đối 1, cái này mới mình thấy dùng rất tốt khi HV cánh đối đầu vs TV cánh
    còn thủ môn từ trước h mình chỉ gọi cho nó chạy lên đc thôi chứ phá bóng hay xoạc bóng là nó tự xử
    bản này có thêm Be a pro Goalkeeper cũng vui phết, cảm nhận dc không khí SVĐ mỗi tội ít phải làm việc :-<

Form is temporary ... Class is permanent

Số bài viết
    40
    ah wen còn nếu bạn muốn chỉnh về cách phòng ngự củ thì vô Settings chỉnh lại Legacy Defending là dc

Form is temporary ... Class is permanent

Số bài viết
    4
    ơ thế trong FF 12 này ko có nút L2 à?, e ko tìm thấy nên ko làm đc skill

Số bài viết
    163
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của zzwestmanzz Bài viết
    FIFA 12 phong ngự hoàn toàn khác các bản trc là do lần đầu ra mắt kiểu Tactical Defending:
    Contain: là chặn bóng, dùng khi bạn muốn phá bóng trong chân đối thủ, và nhớ là chĩ dủng khi đứng thật gần đối phương, chứ tự dưng chưa đúng thời điểm ấn Contain 1 phát là bị qua người ngay
    Teammate Contain là khi bạn cầm 1 cầu thủ này mà lại muốn cầu thủ kia áp sát, phá bóng
    Jockey: như kiểu là chỉ che bóng để chặn hướng chuyền, sút hoặc tránh bị qua người dễ dàng khi 1 đối 1, cái này mới mình thấy dùng rất tốt khi HV cánh đối đầu vs TV cánh
    còn thủ môn từ trước h mình chỉ gọi cho nó chạy lên đc thôi chứ phá bóng hay xoạc bóng là nó tự xử
    bản này có thêm Be a pro Goalkeeper cũng vui phết, cảm nhận dc không khí SVĐ mỗi tội ít phải làm việc :-<
    Cái Contain sao lúc thì nó đuổi theo áp sát, lúc thì nó lại giơ chân ra cản. Có cách nào để nhận biết không??? Nhiều lúc mình đứng gần cầu thủ của nó rồi chỉ cần áp sát là lấy được bóng thì nó lại giơ chân cản. Toàn thua lãng xẹt

Số bài viết
    1,209
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của mrrua1890 Bài viết
    Cái Contain sao lúc thì nó đuổi theo áp sát, lúc thì nó lại giơ chân ra cản. Có cách nào để nhận biết không??? Nhiều lúc mình đứng gần cầu thủ của nó rồi chỉ cần áp sát là lấy được bóng thì nó lại giơ chân cản. Toàn thua lãng xẹt
    Nói chung máy phản xạ theo bóng. Nếu cầu thủ đội bạn cứ khư khư giữ bóng thì nó sẽ áp sát, nếu chuyền thì sẽ tự động giơ chân ra cản. Nếu bạn phòng thủ kiểu contain thì tốt nhất nên tự lấy bóng bằng cách nhấn phím D lúc thích hợp.

Ngày xưa mình chơi( bản 07,08 ) thì nhấn Shift + các nút mũi tên sẽ thực hiện được kỹ thuật nhưng giờ nhấn hoài ko thực hiện được, ko hiểu phải nhấn cùng nút gì nữa.
    =.=!
    Giờ muốn thực hiện 1 động tác đảo chân cũng ko tìm ra nốt =.=!
    ơ thế trong FF 12 này ko có nút L2 à?, e ko tìm thấy nên ko làm đc skill
    Giờ FF12 đã set nút theo tay cầm xbox. Việc thực hiện kĩ thuật có phần dễ hơn cho những người chơi tay cầm analog. Nhưng rất khó khăn với các game thủ xài bàn phím truyền thống. Bạn vào phần game setting/controler để set lại các phím nhé. Phím LT (trong đó mô tả là pace control - chính là L2) + RS lên xuống qua lại là làm kĩ thuật. Mặc định RS lên xuống qua lại là 2 4 6 8. Nói chung là rất khó. :loemat: Chẳng hạn muốn xoay dĩa 360 độ thì phải giữ LT bấm 2 4 6 8, trong khi xài tay cầm chỉ cần giữ LT và xoay cần analog phải 1 vòng

Số bài viết
    15

Từ: Học kỹ thuật trong FIFA 12

bây giờ chuyên lên fifa 3 rồi, nhưng mà 1 số kỹ thuật vẫn dùng

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới