Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 6 trang 123 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 55
    Số bài viết
    112

ManCity nỗi khổ hàng phòng thủ

Bạn nào góp ý cho mình có thể tận dụng tối ưu đc hàng phòng thủ cùi bắp của ManC với

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    16
    Ôi mẹ ơi, MC mà phòng thủ cùi bắp hả trời ??? Đá DL là Kolarov, mua thêm Verkhovsov về đá cặp cùng Kolo Toure cho cặp DC, DR là Micah Richard đá luân phiên cùng Zabalete. Cầu thủ cần mua thêm : Phil Jone cho DC, Digne cho DL và Dennis Appiah cho DR. Thế là đủ xài ít nhất 5 mùa rồi

Ảnh đại diện của DNV
    DNV đang ngoại tuyến Em tên là Hồng. Hãy gọi em là sịp hồng Moderator
    Số bài viết
    6,748
    hàng thủ MC khủng vậy mà cùi bắp gì nữa :daudau:
    DR Micah Richards chuyên thủ, muốn toàn diện thì hốt Lorenzo de Silvestri về, hoặc hàng trẻ thì Serge Aurier (nên ưu tiên Vrsaljko xem có xin đc WP không), ngoài ra Milner train ra DR cũng rất tốt
    DC Kompany - Lescott - Toure - Boyata đá khá ổn, nhưng mình chỉ yên tâm mỗi Kompany thôi, nên hốt Phil Jones, mạnh tay nữa thì làm luôn Chiellini cho máu
    DL Kolarov - thằng này cột 1 & 2 khá tốt, nhưng mà Fullback rất cần đó là cột 3 thì nó hơi lởm (nếu chơi bản update chuyển nhượng chắc có Clichy, nếu vậy thì ok, ko cần mua ai nữa), nếu không có Clichy thì bỏ ~ 30M ra mua luôn Jose Enrique Còn nếu thấy Enrique không xứng 30M thì mua Aly Cisssokho (~ 2xM luôn), Fabio Coentrao (dao động 8 - 15M). Nhưng theo mình thì Enrique là DL có chỉ số ổn nhất.

Số bài viết
    2,470
    MC đâu cùi hả bạn, chỉ tại bạn sử dụng cầu thủ tấn công nhiều. Ít nhất MC có Kompany DC và Dejong DM thuộc dạng rất tốt trong FM. Còn các vị trí kia đâu tệ . GK cũng rất tốt. 2 cánh nếu sợ quá thì cho đá Full back Defend cho khỏi lên cao.

...COME ON YOU RED...

Số bài viết
    379
    MC đội hình dày và mạnh r`
    còn nếu thấy thiếu thì cứ mua thêm về, MC đâu có thiếu tiền

Số bài viết
    112
    Mình thì vẫn mua thôi nhưng vẫn cảm thấy ko an tâm lắm vì dù đã mua hẳn cả buffon về bắt mà vẫn bị thủng lưới những quả ghi bàn từ xa mới bực chứ! Kompany mình dùng vẫn hay lỗi nên toàn fải mua DC khác về dùng
    Chiellini đắt quá mua về thì ko thể bổ sung vị trí khác đc
    Phiền anh em chỉ cho cách set phòng thủ hiệu quả của từng thằng chứ mua về dùng mà ko set nó đàng hoàng vẫn lỗi như thường
    defense line kéo deep mà vẫn chả ăn thua lắm
    De jong thi hau nhu minh ko dung vi minh choi doi hinh the nay giua 2 thang hay da do la yaya và milner có 2 cánh AMR và AML lần lượt là Ronaldinho và Silva( hoặc Johnson)
    Mình hay đá Control nữa vì thấy hợp với lối đá này!

Số bài viết
    108
    mình thấy up chuyển nhượng Man city quá mạnh mà, mình đã up V7 rồi, trong game mình Man city chỉ thua mỗi Mu mình (đang đá đến mùa đông ời mùa 1 ời), ở C1 vào đến tứ kết (chưa đá xong) với thành tích bất bại lun mà.

Sometimes Life means nothing but a moment means everything

Số bài viết
    195
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của kyluc_it2010 Bài viết
    mình thấy up chuyển nhượng Man city quá mạnh mà, mình đã up V7 rồi, trong game mình Man city chỉ thua mỗi Mu mình (đang đá đến mùa đông ời mùa 1 ời), ở C1 vào đến tứ kết (chưa đá xong) với thành tích bất bại lun mà.
    Xin cái save game bạn ơi @@
    về nghiên cứu cái ... v7 đá MC chán quá ...

Ảnh đại diện của DNV
    DNV đang ngoại tuyến Em tên là Hồng. Hãy gọi em là sịp hồng Moderator
    Số bài viết
    6,748
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của DarkZero Bài viết
    Mình thì vẫn mua thôi nhưng vẫn cảm thấy ko an tâm lắm vì dù đã mua hẳn cả buffon về bắt mà vẫn bị thủng lưới những quả ghi bàn từ xa mới bực chứ! Kompany mình dùng vẫn hay lỗi nên toàn fải mua DC khác về dùng
    Phiền anh em chỉ cho cách set phòng thủ hiệu quả của từng thằng chứ mua về dùng mà ko set nó đàng hoàng vẫn lỗi như thường
    De jong thi hau nhu minh ko dung vi minh choi doi hinh the nay giua 2 thang hay da do la yaya và milner có 2 cánh AMR và AML lần lượt là Ronaldinho và Silva( hoặc Johnson)
    mua buffon thà để bổ sung vị trí khác còn hơn, Joe Hart là 1 trong những GK đỉnh của game rồi mua làm gì không biết nữa Mà sao lại mua cả Ronaldinho thế kia

Số bài viết
    237
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của DarkZero Bài viết
    thủng lưới sút xa k phải do 4 thằng HV của bạn đâu. cái đó là do DM k áp sát nên mới có khoảng trống để cnó sút. bạn chỉnh cái Opposition Instructions Closing Down vào mấy thằng sút xa hay của đối phuơng là giảm đc. Giảm thôi nhé, chứ siêu phẩm thì cũng chịu đấy =.=

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới