Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 3 trang Trang đầuTrang đầu 123 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 26

Chủ đề: W-M tactic

Số bài viết
    215
    Thứ nhất, khoảng cách xa không quá quan trọng bởi tac này đề cao khả năng dùng chiêu hồi mã thương của phòng ngự phản công. còn ở PL thì mai mình sẽ test.

Số bài viết
    1,783
    tac hay là 1 , mày mò mà post lên mình cũng mở rộng tầm mắt chứ không như mấy tac bá đạo kiểu kia thì mình cũng phải thank thôi chứ chả liên quan gì đến việc mình là mod cả mà
    Để mình test thử với stoke cho

Số bài viết
    1,783
    oh ... 1 tin xấu là không đá đc ở anh
    Chỉ 1 trung vệ đối chọi với lối chơi tạt biên vs 2 tiền đạo kể cả có đc 2DM hỗ trợ là không đủ.
    Các bàn thua đến toàn từ vị trí trung vệ bị sót trong ...

-> Mình đã khắc phục bằng cách chơi 3 trung vệ. Kết quả là khả quan hơn. Có 2 trận không thủng luới , nhưng hàng công lại tịt ngòi do không được support tốt.

Số bài viết
    215
    @stif: đọc phần điều kiện để áp dụng tac chưa? Tac này em làm không phải đội nào dùng cũng được đâu!

Số bài viết
    39
    thế thì tac này chỉ áp dụng cho đội bóng mạnh thôi hả bạn .. hi.. mà phòng ngự phản công là chiến thuật chủ yếu cho các đội yếu.. cầm đội mạnh rồi nhường thế trận cho đội bạn.. đợi 2 em CDM chuyền bóng dài để phản công thì không ổn lắm bạn ạ.. với lại hàng phòng ngự cũng mỏng quá

[IMG][/IMG]

Số bài viết
    2,858
    WM là tấn công,tấn công và tấn công chứ có phải phòng ngự phản công đâu .Tottenham đội hình đều các tuyến,bạn thử test với Tot xem

Số bài viết
    215
    Nói chung thì chỉ là mồn vs mồn bàn luận, quy kết nó là phòng ngự phản công, chứ còn thực sự thế nào thì anh em cứ dùng đi thì rõ. setting của cái tac gốc mà mình khai triển ra thành tac của mình thì nó để là Control chứ không phải Counter, và Pass style là short chứ không phải direct như mình để đâu. Nhưng cái tac gốc ấy, thì thực sự thấy bóng chủ yếu được luân chuyển từ cầu thủ này sang cầu thủ khác nhiều hơn là hướng về phía trước để tìm đến cấu môn đối phương.(Có lẽ là vì đội bóng test tac gốc là 3k nên tác giả cố ý để vậy). Setting của mình thì như bạn thấy nó giúp Real tấn công cũng khá mà. Mà setting này chắc gì đã phải là setting tối ưu nhất. Mọi người cùng dùng thử, thay đổi chút xíu, rồi xem nó hiệu quả ra sao, post lên mọi người tham khảo, để giúp tac W-M trở lại từ những năm 20 của thế kỉ trc.
    Còn tac này chỉ áp dụng cho đội mạnh đúng hay không? thì mình trả lời là không. Nếu như bạn thấy các yêu cầu về cầu thủ thì thực sự cũng đâu phải chỉ các đội bóng mạnh mới có. Bạn cứ thử test ở các đội bóng tầm trung hoặc các đội bóng yếu. (test thử ở Sunderland xem, đội bóng có những cầu thủ chơi rắn được, mà tốc độ cũng tốt, Hoặc Aston chẳng hạn)

Số bài viết
    615
    Tac này bị gãy tuyến giữa nếu không có tiền vệ ngon. Hàng công cũng sẽ yếu đi nếu không có sự kết dính.

Love football, play FM!!!!!

Số bài viết
    420
    Đã sử dụng bằng Liverpool, kết quả không được như mong đợi cho lắm, đã chơi tổng cộng tròn 10 trận thì thắng 6, thua 4 và hòa 1. Điểm yếu chết người là hàng thủ tưởng đông mà mỏng manh vô cùng, dù bắt hết các bài sút xa nhưng gặp thằng nào chơi băm biên hoặc phối hợp trung lộ đập tượng nhiều (Tott, Ars) là khủng hoảng ngay.

Hàng công hoạt động khá hiệu quả, ghi được 21 bàn, nhưng với hàng thủ quá yếu thì không làm được gì hơn cả -.-

Số bài viết
    215
    "đã chơi tổng cộng tròn 10 trận thì thắng 6, thua 4 và hòa 1"
    Giờ mình mới biết 6+4+1=10.
    Liv đáng lẽ hợp lý chứ nhỉ, hàng thủ có những cầu thủ to cao, khả năng thu hồi bóng tốt. Hàng công có những cái tên sáng giá như Suarez, Caroll, Gerrerd,... Bạn thử chỉnh một chút về setting. Trong trận dùng 1 vài TI như Get Ball Forward, Pass Into Space, Pump Ball Into Box, Hassle Opponents

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới