Share game FM24 (PC)

Hiển thị kết quả từ 1 tói 8 trong tổng số 8
    Số bài viết
    110

Trong 1 ngày nhiều lần yêu cầu Board tăng % of transfer revenue made available

Mùa 2, mới lên hạng. Thời điểm đầu ngày 29/6/2011, vào tình hình tài chính của CLB thì thấy phần "% of transfer revenue made available" = 20%;
    Liên tục yêu cầu Board tăng tỷ lệ trên (sau mỗi lần ấn nút Continue), thì trong vòng 1 ngày đã tăng được 7 lần, từ 20% lên 125% (mỗi lần tăng 15%).
    Ấn continue sang ngày hôm sau thì ko yêu cầu được nữa.
    Đây có thể là 1 biện pháp để tăng quỹ lương, quỹ chuyển nhượng đầu mùa. Ko biết anh em có thường làm như vậy ko vì trước đây nghĩ chắc chỉ yêu cầu Board tăng được 1 lần trong mùa giải thôi?

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    19
    :a16:
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Duhless Bài viết
    Mùa 2, mới lên hạng. Thời điểm đầu ngày 29/6/2011, vào tình hình tài chính của CLB thì thấy phần "% of transfer revenue made available" = 20%;
    Liên tục yêu cầu Board tăng tỷ lệ trên (sau mỗi lần ấn nút Continue), thì trong vòng 1 ngày đã tăng được 7 lần, từ 20% lên 125% (mỗi lần tăng 15%).
    Ấn continue sang ngày hôm sau thì ko yêu cầu được nữa.
    Đây có thể là 1 biện pháp để tăng quỹ lương, quỹ chuyển nhượng đầu mùa. Ko biết anh em có thường làm như vậy ko vì trước đây nghĩ chắc chỉ yêu cầu Board tăng được 1 lần trong mùa giải thôi?

Chắc bác nghịch FMRTE nên mới bị như vậy rồi, thủ test lại xem có đúng như vậy ko nhé, hic
    hic

Ảnh đại diện của DNV
    DNV đang ngoại tuyến Em tên là Hồng. Hãy gọi em là sịp hồng Moderator
    Số bài viết
    6,748
    vãi nhỉ, bình thường thì 7 tháng đc 1 lần luôn ấy chứ 1 ngày đc 7 lần, bug rồi

Số bài viết
    110
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của mercykool Bài viết
    :a16:
    Chắc bác nghịch FMRTE nên mới bị như vậy rồi, thủ test lại xem có đúng như vậy ko nhé, hic
    hic
    Không FMRTE đ/c a. Test lại rồi, vẫn được. Ko biết có phải là lỗi game hay ko?

Số bài viết
    110
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của DNV Bài viết
    vãi nhỉ, bình thường thì 7 tháng đc 1 lần luôn ấy chứ 1 ngày đc 7 lần, bug rồi
    Có lẽ ko phải bug đâu. Tôi vừa new game test thử mùa 1 với Wigan, ngay ngày đầu tiên (1/7/2010) đã yêu cầu Board tăng được 3 lần từ 75% lên 120% (do chỉ có 3 lần ấn continue là trôi sang ngày thứ 2 rồi, ko yêu cầu tiếp được). Các đ/c thử test xem sao. Có lẽ để yêu cầu tăng được nhiều lần thì cần các điêù kiện sau:
    - 1 trong những ngày đầu mùa giải mới (sau khi đã chọn quỹ lương, chuyển nhượng);
    - CLB có tỷ lệ "% of transfer revenue made available" thấp; Theo test của tôi thì hình như lên tới 125% là max;
    - Chỉ yêu cầu liên tiếp trong 1 ngày, qua ngày hôm sau là hết;
    - Chọn ngày nào bắt đầu từ khoảng 6h-7h (để có nhiều khoảng thời gian xử lý thông tin, mỗi lần ấn Continue lại vào yêu cầu tăng 1 lần), đồng thời những ngày trước đó nên đặt mua/rao bán, release cầu thủ/staff nhiều để ngày hôm đó phải xử lý thông tin càng nhiều lần càng tốt.

Sau đây là hình ảnh cho bài test Wigan vừa rồi:

Lần sửa bài viết gần nhất bởi Duhless : 29-07-2011 vào lúc 01:38 PM

Số bài viết
    379
    125% tức là bán 1 thằng 10M thì budget sẽ đc cộng 12.5M à

Ảnh đại diện của DNV
    DNV đang ngoại tuyến Em tên là Hồng. Hãy gọi em là sịp hồng Moderator
    Số bài viết
    6,748
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Roronoa Zoro Bài viết

Số bài viết
    110
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Roronoa Zoro Bài viết
    Sorry các đ/c. Đã test thử lại thì thấy dù tỷ lệ "% of transfer revenue made available" tăng > 100% thì thực tế tiền về quỹ lương/chuyển nhượng chỉ đúng = 100% thôi. Nhưng như thế thì hợp lý hơn.

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới