Share game FM24 (PC)

Trang thứ 2 trong tổng số 3 trang Trang đầuTrang đầu 123 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 29
    Số bài viết
    6
    Mục đích cuối cùng của một trận bóng đá cũng là để ghi bàn, ghi bàn là để chiến thắng, đó là sự khác biệt, cái đó cũng tạo nên cái hay của trò chơi.
    Còn nếu ai cũng biết cầu thủ nào đá hay, cầu thủ giá cao thì chắc chắn phải ghi nhiều điểm, thì trò chơi có gì là bất ngờ và thú vị.
    Tất nhiên mỗi người có ý kiến riêng, mình chỉ nghĩ chắc cũng có những người chơi yahoo chỉ vì thấy đông vui hơn mà thôi.

Mình biết forum nhiều cao thủ thì mới rủ rê qua chơi trang chủ nhiều hơn, mình nghĩ những người thực sự am hiểu bóng đá cũng sẽ thấy chơi bên trang chủ hay hơn nhiều.

Mình đã lập league lấy tạm tên là fm-vn.com. Code: 238063-134922

Số bài viết
    1,005
    bản thân mình thấy cả 2 cái đều có điểm ko thuyết phục:
    - ở bên Yahoo: shot-on-target nhiều đc điểm khá cao, nhưng nhiều khi cầu thủ đối mặt thủ môn lại sút lãng nhách ==>> ko thể hiện đc cầu thủ đó thực sự đá tốt
    nhưng bù lại có mấy cái chỉ số như cản phá thành công, rồi tạt bóng thành công ==>> chứng tỏ đc ở 1 mức độ nhất định thì cầu thủ đó đóng góp cho đội nhà.
    Cho phép thay đổi đội hình hàng tuần ==>> thích hợp với ng chơi kiểu casual thư giãn

- ở bên trang chủ: ưu là cập nhật nhanh, có điểm bonus cho 3 cầu thủ hay nhất trận (thang điểm 3-2-1 (mùa trước)), nhược: chỉ có điểm clean-sheet với goal. điểm goal rất cao mà nhiều khi cầu thủ goal lại thi đấu mờ nhạt cả trận rồi có thể vô tình rùa + đập bóng mà ghi bàn ==>> ko thể hiện đc cầu thủ đó xứng đáng điểm đó. Chưa kể mức điểm bonus cho cầu thủ hay nhất trận thì nhiều nơi (các báo) khác nhau nên cũng khó nói là chính xác (trừ khi chỉ trao đúng điểm cho player of match chính thức do giải đấu ghi điểm)
    Chọn đội hình gần như là nguyên cho mùa giải, chỉ có 2 wildcard, mỗi tuần chỉ đc transfer 1 cầu thủ free ==>> thích hợp cho hardcore chơi đường dài

cơ bản bên yahoo đông hơn vì có nhiều người chơi từ lâu rồi, mấy 4rum hay chơi fantasy football của ng việt như bds với gamevn cũng hay lập giải, nên chơi thấy đông hơn vui hơn.

giờ chơi bên trang chủ mà đông thì mới vui chứ lèo tèo thì cũng nhanh chán lắm. ==>> bằng chứng mùa trc chưa được đến hết giai đoạn lượt đi mà ae đã bỏ gần hết. còn mỗi 1 2 ng chơi trụ lại thì chán

True champions are those who fight till their last breath...
    Loading [███████████100%██]

Số bài viết
    2,089
    Bên Yahoo cho thay đổi đội hình hàng tuần nên nếu sai lầm có thể sửa lại ở vòng sau và có thể sửa sai tốt nhưng bên trang chủ chỉ đc 2 lần làm mới đội hình, nếu mới chơi mà đã pick sai lầm thì dễ nản lắm
    Bên Yahoo một người chơi lận đận ở một vài vòng đấu vẫn có thể bứt lên được ở giai đoạn sau còn bên kia thì rất khó, đó là một phần sự hấp dẫn khi đua tranh
    Còn nữa, nếu tranh luận về giá thì bên nào cũng có cầu thủ giá cao như nhau thôi mà ai bảo là cầu thủ giá cao chắc chắn ghi nhiều điểm nào

Anw, ko tranh luận nữa, ai thích chơi cái j thì chơi, riêng mình sẽ cố gắng theo cả 2 cái vì mỗi cái có 1 cái hay riêng
    Để topic này cho anh em bàn luận luôn nhé

Số bài viết
    6
    Những năm đầu chơi fantasy trang chủ mình cũng như các bạn, chơi một thời gian là bắt đầu thấy nản, đơn giản là vì mình chưa đủ kinh nghiệm để có một đội hình ổn định lâu dài, và biết cách dùng wild card cũng như transfer hợp lý. Mục đích lập topic này cũng để chia sẻ kinh nghiệm giúp các bạn hạn chế vấn đề đó, vì thực tế mình công nhận fantasy là trò chơi không hề dễ chút nào.

Mình sẽ đóng góp những kinh nghiệm của mình cho những bạn đã từng chơi rồi lên trang đầu trước, chắc chắn có nhiều vấn đề các bạn cũng biết rồi, có thể đóng góp ý kiến và thảo luận. Hy vọng các bạn có thể vận động nhiều người tham gia lại hơn.

Số bài viết
    2,089
    Chủ thớt cập nhật cái league code cho anh em biết mà join nhé dark devils đã join

Số bài viết
    2
    năm nay bạn Temperate sẽ ko buốn nữa vì bên MUSVN cũng bắt đầu tổ chức giải, mới lập mấy ngày mà hơn 40 người tham gia rồi, topic bảo đảm đông vui, buồn thì có thể qua đó tham gia
    Code join MUSVN LEAGUE: 939649-227513

Code join MUSVN HEAD-TO-HEAD: 939649-232340
    Toipc thảo luận chém gió: http://manutd.com.vn/forum/showthread.php?t=33017

Số bài viết
    6
    Forum chúng ta có vẻ không hào hứng với bộ môn này lắm, nên mình sẽ chuyển sang thảo luận và hoạt động bên dreamteam.vn cho đông đảo.
    Dù sao cũng cảm ơn các thành viên của forum đã ủng hộ.

Số bài viết
    2,089
    Chưa vào mùa giải mà lo j bạn vào mùa sẽ đông vui thôi

Số bài viết
    2,089
    Một số kinh nghiệm của mình khi chơi Fantasy dạng này anh em tham khảo nhé

Thủ môn: Vì là vị trí có tính cố định cao nhất nên chọn một thủ môn ổn định, có thể ôm hết mùa giải, không cần thiết phải là thủ môn dạng khủng như Cech, VDS, Gea, Reina mà chỉ cần cỡ Hart, Friedel và một thủ môn tầm trung như Krul, Mignolet để thay đổi khi cần

Hậu vệ: chỉ nên ôm hậu vệ hay ghi bàn nếu giá hợp lý, không nên ham hậu vệ ghi bàn mà giá quá đắt,
    Theo mình ngoài các hậu vệ khủng, kiếm điểm nhiều như Baines, Vermaelen thì nên ưu tiên ôm hậu vệ của các đội mạnh, đá chính giá thấp ăn CS thì tốt hơn (năm ngoái 2 hậu vệ ghi nhiều bàn nhất là Huth và Hangeland (6 bàn/38 trận !!!)

Tiền vệ, tiền đạo: đây là 2 tuyến quan trọng nhất để bạn ghi điểm mà hầu như chọn cap cũng dựa vào 2 tuyến này là chính, 2 tuyến này thì mình không có ý kiến nhiều vì tất nhiên là phải chọn những cầu thủ có khả năng ghi bàn cao, kiến tạo nhiều rồi

Số bài viết
    1,005
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của MA_BU Bài viết
    Một số kinh nghiệm của mình khi chơi Fantasy dạng này anh em tham khảo nhé
    ngoài ra còn 1 bí mật điểm cao của Bư là : trùm hách

True champions are those who fight till their last breath...
    Loading [███████████100%██]

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới