Share game FM24 (PC)

Trang thứ 1 trong tổng số 3 trang 123 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 29

Hybrid View

Số bài viết
    6

Fantasy Premier League 2011/2012 (fantasy.premierleague.com)

Mình đã chơi Fantasy trên trang chủ được 4 năm nhưng toàn chơi một mình, muốn rủ rê xem có ai thích chơi không để tạo league cho vui, mình có thể chia sẻ kinh nghiệm.
    http://fantasy.premierleague.com/
    Mình đã lập league lấy tạm tên là fm-vn.com. Code: 238063-134922

Mình cũng biết cả Fantasy của Yahoo nhưng thấy cách chơi của trang chủ hay hơn, mình chơi vì mình yêu thích giải ngoại hạng chứ không hẳn vì phần thưởng.
    Các bạn nếu chưa từng chơi nhưng yêu thích bóng đá và giải ngoại hạng thì chắc chắn sẽ yêu thích trò chơi này.
    Đợi đến gần gameweek 1, chuyển nhượng tạm ổn mình sẽ viết bài hướng dẫn cho những bạn chưa từng chơi bao giờ.

Tip (dành cho những bạn đã hiểu rõ luật chơi):
    - Có 2 wild card, tức là đội hình sẽ có 3 giai đoạn, vì vậy phải có chiến thuật hợp lý, nhất là giai đoạn đầu.
    Wild card đầu tiên nên sử dụng vào khoảng vòng đấu 8-10, khi bạn đã dần nhận ra được các cầu thủ chủ chốt của từng đội bóng.
    Wild card thứ hai sau chuyển nhượng mùa đông (khoảng vòng 20), bạn có thể tùy cơ ứng biến hơn.

- Giai đoạn đầu nên tích lũy Team Value, Team Value cao sẽ thuận lợi cho giai đoạn sau, những đội hình đứng đầu tối thiểu cũng có Team Value 105.
    vì vậy lần pick đầu tiên nên hạn chế các cầu thủ giá top, vì value của những cầu thủ này khó tăng.

- Nên skip transfer 1 tuần để tuần sau được 2 transfer free, sẽ có nhiều lựa chọn hơn.
    Mất 4 điểm transfer trong 1 vòng không hề nhỏ như bạn nghĩ (bằng 1 bàn thắng của tiền đạo).
    Giai đoạn đầu tập trung transfer in những cầu thủ tăng giá nhanh, out những cầu thủ tụt giá (theo dõi transfer in/out gameweek)

- Đội hình của bạn thường được nhiều points nhất khi ghi được nhiều bàn thắng nhất, nên trừ vị trí thủ môn, mọi vị trí khác đều ưu tiên cầu thủ hay ghi bàn.
    Vì thế đội hình tối ưu bao giờ cũng là 3-4-3 hoặc 3-5-2. Bạn nên nhớ tiền đạo chính của đội yếu cũng có thể ghi nhiều bàn.

- Đội hình bao giờ cũng phải có 1 thủ môn và ít nhất 3 hậu vệ của đội mạnh (MU, Chelsea, MC, Liv, Ars) để tận dụng tối đa điểm clean sheet.
    Đừng tiếc tiền vào hậu vệ, cố gắng chọn những hậu vệ hay ghi bàn, ast và được bonus.

- Chỉ sử dụng những tiền vệ ghi bàn hoặc ast, không thể thiếu những tiền vệ ghi hầu hết số điểm trong một đội bóng (Adam, Nani, Van der Vaart mùa giải trước)
    Tiền đạo là vị trí nên thay đổi theo từng vòng đấu, vì bạn không thể nào có cả 3 tiền đạo của đội mạnh.

- Một điểm quan trọng nữa, các bạn nên khách quan về bất cứ cầu thủ hay đội bóng nào,
    hay như nếu bạn là fan của MU không có nghĩa bạn phải có 3 cầu thủ MU trong đội hình.

Trên đây chỉ là ý kiến cá nhân và lý thuyết tổng quát, vào gameweek 1 mình sẽ nói cụ thể hơn.

Chủ đề tương tự:
    Lần sửa bài viết gần nhất bởi Temperate : 01-08-2011 vào lúc 10:49 PM

Số bài viết
    1,005
    giải đấy 4rum mình bên kia ít người chơi lắm bạn ạ, năm ngóai cũng lập giải 4rum bên đấy mà, nhưng năm ngoái 4rum còn có phần thưởng nên mới đông người chơi, chứ năm nay hẻo rồi

nếu rảnh thì bạn chơi cái này cùng 4rum mình này, cũng tương tự cái kia thôi (chỉ có đôi chút khác biệt)
    http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=24643

True champions are those who fight till their last breath...
    Loading [███████████100%██]

Số bài viết
    1,508
    chơi cái này như nào thế

Số bài viết
    2,089
    Trang chủ được cái là cập nhật nhanh thôi chứ cũng ko hay hơn Yahoo
    cách tính điểm bên trang chủ thì phải ghi bàn hoặc ast mới đc điểm cao nên khá hên xui
    nhiều thằng đá hay sút nhiều mà ko ghi bàn thì cũng chẳng có điểm

Số bài viết
    6
    Bạn chơi FM chắc cũng biết đá và sút nhiều nhưng không ghi bàn thì lại bị trừ điểm, còn nếu cầu thủ đá hay thực sự thì cuối trận vẫn có điểm thưởng bonus, quan trọng là hệ thống value của trang chủ hợp lý hơn yahoo nhiều. Mình nói nghe có vẻ thiên vị, nhưng mình nghĩ yahoo là trang cộng đồng, tính chuyện nghiệp không thể bằng trang chủ, bằng chứng là trang chủ hàng năm liên tục cải thiện cách chơi.

Số bài viết
    1,005
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Temperate Bài viết
    Bạn chơi FM chắc cũng biết đá và sút nhiều nhưng không ghi bàn thì lại bị trừ điểm, còn nếu cầu thủ đá hay thực sự thì cuối trận vẫn có điểm thưởng bonus, quan trọng là hệ thống value của trang chủ hợp lý hơn yahoo nhiều. Mình nói nghe có vẻ thiên vị, nhưng mình nghĩ yahoo là trang cộng đồng, tính chuyện nghiệp không thể bằng trang chủ, bằng chứng là trang chủ hàng năm liên tục cải thiện cách chơi.
    với mình những trò chơi kiểu này vẫn phải đông người chơi mới vui, cũng như bạn chơi 1 mình mãi cũng buồn nên mới lập topic này đấy thôi ^^

cứ cho yahoo ko chuyên nghiệp = trang chủ nhưng đông người chơi ==>> tự khiến mình có động lực cạnh tranh với người khác hơn
    h nếu bên trang chủ mà đông người đăng ký chơi thì mình cũng nhảy qua chơi ngay @.@ năm ngoái cũng chơi bên trang chủ rồi mà

True champions are those who fight till their last breath...
    Loading [███████████100%██]

Số bài viết
    2,089
    Chứ một thằng đá vật vờ cả trận ăn dâm được 1 trái điểm cao hơn cái thằng chạy nhiều, tạo cơ hội cho đồng đội nhiều thì cậu có thấy hợp lí ko
    Anw, cái j cũng có cái hay riêng của nó, mình ko nên thích 1 cái nào đó rồi chụp mũ chê cái kia thì ko hay

Số bài viết
    6
    Thì mình nghĩ nếu những bạn đã quen thuộc với fantasy của yahoo chuyển sang chơi bên trang chủ đâu có khó khăn gì, kêu gọi từ bây giờ cũng đâu có muộn,
    mỗi người rủ rê thêm vài bạn bè của mình là được thôi. Trang chủ có cả hệ thống xếp hạng theo quốc gia, mình cạnh tranh trong top Việt Nam cũng là động lực rồi.

Mình thấy năm ngoái cũng có đến 20 bạn tham gia, cũng đâu phải là ít, chỉ tiếc là hình như đến gameweek thứ 3 mới bắt đầu.
    Cái chính là mình nghĩ nếu có thể duy trì topic hàng tuần để các bạn theo dõi, trao đổi với nhau thì chơi sẽ vui hơn là chỉ đua tranh trong nhóm, rất dễ quên hoặc nản.

Số bài viết
    1,508
    Thì mình nghĩ nếu những bạn đã quen thuộc với fantasy của yahoo chuyển sang chơi bên trang chủ đâu có khó khăn gì, kêu gọi từ bây giờ cũng đâu có muộn,
    mỗi người rủ rê thêm vài bạn bè của mình là được thôi. Trang chủ có cả hệ thống xếp hạng theo quốc gia, mình cạnh tranh trong top Việt Nam cũng là động lực rồi.

Mình thấy năm ngoái cũng có đến 20 bạn tham gia, cũng đâu phải là ít, chỉ tiếc là hình như đến gameweek thứ 3 mới bắt đầu.
    Cái chính là mình nghĩ nếu có thể duy trì topic hàng tuần để các bạn theo dõi, trao đổi với nhau thì chơi sẽ vui hơn là chỉ đua tranh trong nhóm, rất dễ quên hoặc nản.
    Đã creat. Bác lập league đi
    :hahaha:

Số bài viết
    2,864
    Bên Yahoo 4rum mình toàn cao thủ ko đấy bạn à

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới