Tình hình là 2 đại gia Nam Mỹ đã thua trên chấm penalty ngay tại tứ kết Copa America, Trận argentina mình ko xem nhưng xem xong trận brazil vs paraguay mạn phép lập 2pic cho anh em vào đây thảo luận. Cái thua ở đây của brazil là cái thua được đự đoán trước. Thú thật Brazil trong trận này thực sự thiếu 1 số 10 và 1 số 9. Pato; Neymar cứ phung phí cơ hội. Đối mặt rồi mà cũng ko vào được. Chưa bao giờ mình thấy brazil lại thiếu 1 số 9 như vậy. Mình thấy Fabiano ở WC 2010 còn hay hơn Neymar và Pato. Robinho rất lắt léo nhưng tất cả tình huống đó đều ko cần thiết. Cái cần thiết là kết thúc thành bàn thì brazil lại ko làm được. Cái thứ 2 mình mún nói đến là brazil thiếu 1 số 10 như Ronaldinho hay Juninho; Rivaldo. 1 số 10 đích thực. Mình ko thể tin nổi tất cả các cú sút Penalty của brazil đều hụt. Các tình huống bóng chết brazil ko có 1 cơ hội
Đó là 2 trường hợp theo mình nghĩ dẫn đến thất bại cũa Brazil gồm 11 ngôi sao trước Paraguay 1 tập thể gắn kết. Ae ai còn thấy điều nào cùng mổ xẻ với mình nhé