Share game FM24 (PC)

Hiển thị kết quả từ 1 tói 6 trong tổng số 6
    Số bài viết
    615

Giúp cách chuyển Google Chrome về tiếng việt!!!!!

Google Chrome mình bị chuyển sang tiếng anh. Theo như 1 số web mình tìm thì các bạn nói vào phần Change Font and Language nhung sao mình không có mục đó trong phần Web Content mong các bạn giúp mình!

Chủ đề tương tự:
    Love football, play FM!!!!!

Số bài viết
    203
    vừa rồi mình có review một bài liên quan đến chrome, nhớ ko lầm thì 1 thành viên trong nhóm dev của gôgle có nói là bạn phải xóa cài đặt bản chrome hiện tại ra, xong tải về phiên bản chrome của quốc gia bạn.

Viva AC Milan

Số bài viết
    615
    Mình đã làm như bạn nói nhận được kết quả ngay nhưng nó lại bị lại rồi. Không lẽ không còn đường nào ổn định, chắc chắn hơn sao?

Số bài viết
    203
    rồi ok, cách trên vừa xem lại dành cho bản chrome cũ, khi nó chưa thêm phần change ngôn ngữ. đây là cách change mà ko cần cài lại, lưu ý đảm bảo bản chrome mới nhất nhé.

Vào Option nhé, chọn thẻ Under the Hood, quan sát phần Web Content, chú ý và kích hoạt chức năng Language and spell checker.

trong nhóm chức năng Languages and input, bạn nhìn xuống phái dưới có nút Add nhé, kích hoạt nó, danh sách lựa chọn ngôn ngữ sẽ xuất hiện, bạn hãy chọn VN.

Chọn xong thì Vietnamese sẽ xuất hiện bên trái, bấm vào nó, lúc này bạn có thể enable cả hai chức năng, 1 là đổi giao diện và hai là kiểm tra chính tả với format ngôn ngữ theo Vietnames, click cả hai nếu mún, ko thì cái đầu thôi.

ok resatrt Chrome.

Viva AC Milan

Số bài viết
    203
    đánh hơi vội sai chinh tả nhiều như chắc bạn hiểu

Viva AC Milan

Số bài viết
    615
    Cảm ơn bạn đây là câu trả lời mình cần.

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới