Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 3 trang Trang đầuTrang đầu 123 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 29
    Số bài viết
    403
    mức độ chân thuận được tính theo chỉ số sức mạnh của hai chân.
    VD : Left 1~6,Right 20 thì là Right Only
    Left 7~14,Right 20 thì là Right
    Left 15~20,Right 20 thì là Either
    Các cầu thủ thuận hai chân đá ảo hơn 1 chân nên chỉ số có xấu hơn 1 chút vẫn điên khùng.

Số bài viết
    5,684
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Pinokio Bài viết
    mức độ chân thuận được tính theo chỉ số sức mạnh của hai chân.
    VD : Left 1~6,Right 20 thì là Right Only
    Left 7~14,Right 20 thì là Right
    Left 15~20,Right 20 thì là Either
    Các cầu thủ thuận hai chân đá ảo hơn 1 chân nên chỉ số có xấu hơn 1 chút vẫn điên khùng.
    Bổ sung là chỉ quan trọng chân ko thuận, chân nào to hơn tự khắc nó coi là chân thuận, chỉ số chỉ bị ảnh hưởng bởi chân ko thuận , 2 chân đều 1 và 1 chân 1, chân kia 20 cũng chẳng khác gì nhau về chỉ số, đá đấm thì chưa test

Số bài viết
    39
    Mình hiểu rùi thank nha các bạn

Số bài viết
    144
    JM cho mình hỏi thêm một chút, mình có 1 cầu thủ thuận 2 chân (ví dụ chỉ số 19/20) và có PA 200 nhưng khi CA đạt max 200 thì mình thấy chỉ số ko thể bằng Messi, liệu có phải là do cái PA ẩn mà JM vừa nói, vui lòng nói rõ giúp mình với.
    Ví dụ PA ẩn -10 là sao? tức là max PA là 210 à?

Số bài viết
    403
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Holmes Bài viết
    JM cho mình hỏi thêm một chút, mình có 1 cầu thủ thuận 2 chân (ví dụ chỉ số 19/20) và có PA 200 nhưng khi CA đạt max 200 thì mình thấy chỉ số ko thể bằng Messi, liệu có phải là do cái PA ẩn mà JM vừa nói, vui lòng nói rõ giúp mình với.
    Giải thích mấy # trước rồi mà,thuận cả hai chân chỉ số sẽ kém thuận 1 chân dù PA với CA bằng nhau,lý do là CA chênh lệch dùng để "bù" vào hai cái chân cho nó khoẻ ra .
    Do đó cầu thủ của bạn thuận cả hai chân nên chỉ số đương nhiên kém Messi thuận có một cẳng trái là đương nhiên.

Số bài viết
    5,684
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Holmes Bài viết
    Là do cái PA ẩn. VD thế này, bạn edit 1 thằng CA=PA=1. Chỉ số của nó sẽ ko phải toàn 1 mà tất cả các chỉ số giao động tầm 5-8. Tức là phải có 1 số điểm PA nào đó được tặng sẵn cho cầu thủ mà ko bao hàm trong PA ta thường check được = GS hay FMRTE. Chân ko thuận càng kém chỉ số càng cao cho thấy số điểm được tặng đó càng nhiều. Như là 1 thằng chân trái 1 chân phải 20 được tặng khoảng 150 điểm (giả sử thôi nhé), trong khi thằng 2 chân đều 20 chỉ được tặng 100 điểm, thế nên thằng thuận 2 chân cùng CA,PA bao h chỉ số cũng kém hơn thằng thuận 1 chân vs cùng CA,PA đó.

PA -10 là PA có thể check được = FM editor nên mình ko gọi là PA ẩn, cầu thủ có PA - 10 thì khi new game, PA của cầu thủ đó sẽ dao động trong khoảng 170-200, PA -9 là 150-180..v..v..

Lần sửa bài viết gần nhất bởi Jose Mourinho : 27-06-2011 vào lúc 07:08 PM

Số bài viết
    144
    Nếu vậy thì thằng thuận 2 chân lợi hơn thằng thuận 1 chân tí xíu thôi nhỉ, vì xét cho cùng thuận 2 chân tuy là hữu ích thật nhưng không phải lúc nào cũng dùng đến cả 2, chẳng hạn là tiền đạo thì tỉ lệ dùng chân thuận cao hơn chân kia, cũng như CR7 và Nani, chân thuận là chân phải nhưng sút tốt cả 2 chân, rõ ràng nếu dùng các chỉ số PA còn lại thì nên tăng cho các chỉ số cá nhân hơn là kiếm thêm 1 chân thuận nhỉ

Số bài viết
    403
    ^ Chân thuận cả ai chỉ có lợi khi đá online vì khi đó gặp các HLV "người" khác họ biết kèm cầu thủ nào thì chú ý chân nào của cầu thủ đó,khi đó nếu 2 cẳng như 1 thì kèm mấy cũng khó khăn hơn là thằnh thuận có 1 cẳng chém phát là toi.Ngược lại lũ 1 cẳng lại rất hữu ích khi đá với AI máy vì cái chỉ số bá đạo của chúng nó mà AI thường ngốc không biết kèm người lắm.Cậu có thể thấy những cầu thủ có thành tích điên khùng nhất khi đá với AI hầu như chỉ 1 cẳng,...

Số bài viết
    16
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Jose Mourinho Bài viết
    Là do cái PA ẩn. VD thế này, bạn edit 1 thằng CA=PA=1. Chỉ số của nó sẽ ko phải toàn 1 mà tất cả các chỉ số giao động tầm 5-8. Tức là phải có 1 số điểm PA nào đó được tặng sẵn cho cầu thủ mà ko bao hàm trong PA ta thường check được = GS hay FMRTE. Chân ko thuận càng kém chỉ số càng cao cho thấy số điểm được tặng đó càng nhiều. Như là 1 thằng chân trái 1 chân phải 20 được tặng khoảng 150 điểm (giả sử thôi nhé), trong khi thằng 2 chân đều 20 chỉ được tặng 100 điểm, thế nên thằng thuận 2 chân cùng CA,PA bao h chỉ số cũng kém hơn thằng thuận 1 chân vs cùng CA,PA đó.

PA -10 là PA có thể check được = FM editor nên mình ko gọi là PA ẩn, cầu thủ có PA - 10 thì khi new game, PA của cầu thủ đó sẽ dao động trong khoảng 170-200, PA -9 là 150-280..v..v..
    nếu như vậy -9 có vẻ cao hơn nhỉ lên tận 280 cơ mà

Số bài viết
    403
    ^ JM viết nhầm đấy -9 là 150~180 thôi.

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới