Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 4 trong tổng số 4
    Số bài viết
    14

Hỏi về báo cáo của GS

Thỉnh thoảng khi soi cầu thủ, trong phần báo cáo của GS về tính cách thường có một đoạn ví dụ như: Genie tin rằng ... là cầu thủ thượng võ, trung thành, khá tham vọng, thất thường, kiên quyết, anh dũng và lãnh đạo

Cả nhà cho mình hỏi là thất thường thì do chỉ số nào quy định và cái này ảnh hưởng gì đến cầu thủ không?

Số bài viết
    5,684
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của gacondilonton Bài viết
    Thỉnh thoảng khi soi cầu thủ, trong phần báo cáo của GS về tính cách thường có một đoạn ví dụ như: Genie tin rằng ... là cầu thủ thượng võ, trung thành, khá tham vọng, thất thường, kiên quyết, anh dũng và lãnh đạo

Cả nhà cho mình hỏi là thất thường thì do chỉ số nào quy định và cái này ảnh hưởng gì đến cầu thủ không?
    thất thường là do concistency quy định, chỉ số này thấp thì ko duy trì được phong độ cao liên tục, trận hay trận dở

Số bài viết
    14
    Lúc đầu mình cũng nghĩ là do concistency, nhưng mà trong file mình chơi, Adil Rami có concistency = 17 GS nó phán quyết tâm, thất thường và anh dũng. Thế mà cũng 1 thằng DC random chỉ có concistency = 11 thì nó lại không phán là thất thường. Thật sự rất khó hiểu.

Số bài viết
    128
    Đó là do cách bạn dịch thôi. Như trong trường hợp Rami, GS ghi là : "fairly ambitious, determined and spirited"-theo mình dịch là " tương đối tham vọng, quyết tâm và anh dũng" (? )
    Tham khảo thêm ở bài viết này http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=14963

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới