Share game FM24 (PC)

Xem kết quả bình chọn: Có nên làm tạp chí không

Người đã bình chọn
28. Bạn không được quyền bỏ phiếu bình chọn này
  • 22 78.57%
  • Sao cũng đc

5 17.86%
  • Không

1 3.57%
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 20

Hybrid View

Số bài viết
    6

Icon10 Tại sao forum không làm 1 tạp chí ???

Góp ý :
    Mình nghĩ chúng ta nên làm 1 tạp chí về Football Manager và bóng đá của riêng forum chúng ta :a41: (theo từng kì)

1 số ý kiến đóng góp cho tạp chí :
    I/ Football Manager 11
    _ Hướng dẫn các set một số cầu thủ
    _ Giới thiệu 1 số Tactics
    _ Giới thiệu 1 số cầu thủ (Staff) chẳng hạn
    _

II/ Bóng đá :
    _ Giới thiệu 1 số đội bóng đá-HLV-cầu thủ nổi tiếng
    _ Cho lịch các trân đấu sắp diễn ra
    _ Phân tích trân đấu

....

Ví dụ như vậy
    _ Mong mọi người ủng hộ

P/s : Ai vào thì cho 1 vote nha
    P/s 2 : Có gì thì đừng chém mình tội nghiệp

Chủ đề tương tự:
    In Arsene We Trust
    Once A Gunner , Always A Gunner

Số bài viết
    431
    CŨng có đó bạn !!!FM 09 thì có của GN, FM10 thì của spec, FM11 thì của DNV với JM.Đó là mấy bản tổng hợp rất đầy đủ mà các thành viên của 4rum đã làm..Phần của FM thì có tất trong các guilde đó.
    CÒn về phần bóng đá thì mình thấy rất hay.vote 1 phiếu

Số bài viết
    420
    Mình vote không vì đây là một điều cực khó, có quá nhiều khía cạnh mà đòi hỏi chúng ta phải làm chuyên nghiệp thì mới thực sự có thể làm ra được 1 tạp chí.

Thay vào đó, một cách thực tế hơn mà vẫn có thể làm thành nhiều thứ như bạn đã nói thì chúng ta có thể làm một trang chủ =) Sẽ thực tế hơn và dễ dàng hơn một chút.

Số bài viết
    102
    Rảnh không có việc gì làm hả bạn

Số bài viết
    668
    ^ thật ra thì có một số forum nhỏ hơn cũng đã làm được rồi đây là ý kiến đóng góp đâu cần phải nặng nề thế hả bạn ?
    ở nhiều chỗ thì họ làm tạp chí theo tháng bằng PTS nhưng nội dung hướng chủ yếu đến các hoạt động củaforum rồi về các member chứ ko phải như bạn chủ topic nhưng đây là một ý kiến dù chưa biết có thực hiện được hay ko nhưng cũng mang tính đóng góp và sáng tạo cao

Số bài viết
    1,783
    cũng chẳng khó . có khi thành đặc sản nếu biết cách làm và làm đúng cách. Có thể dự án làm tạp chí kiểu này chẳng thể thành công như tạp chí liên xô cứ ra nhát nào là lại rộn ràng download ầm ầm nhát đấy nhưng chẳng ai yêu cầu nó phải thành công về mặt doanh thu cả , chỉ cần anh em vui và có chỗ đóng góp cho 4rum mà thôi.

-> 1 vài tiền lệ trước đây có những bài viết rất hài về anh em trong 4rum của vũ thanh tùng ( cờ hó - gió .... ) sự náo động của bang khủng bố ( bkb ) ... đã đem lại thành công lớn và ngoài dự kiến đem lại sự tích cực bất ngờ. ( ví dụ tìm ra đc 1 mod là sheva 2 người đc thăng chức lên mod là chính mình và mrspecial , sự ra đời của Gn .... )

bây giờ cứ làm quả tạp chí tuần tổng hợp theo chuyên trang :
    - 1 số sự kiện diễn ra trong 4rum trong thời gian ngắn vừa qua ... khoảng 2 tuần hay 3 tuần có 1 bài . nếu có chuyền hài để kể thì tốt không thì tổng hợp những thứ đơn giản như 1 mẩu tin cũ rích ntn : pinokio đã thoát chết trở về sau trận động đất kinh hoàng , và trong cơn hoạn nạn anh ấy đã tìm thấy tình yêu đích thực của đời mình ... anh bạn cùng phòng ...

- Tin thể thao thì anh em ai cũng viết tốt như nhau cả thôi , văn vẻ tốt 1 tí là đc . Tổng hợp những tin hay nhất trong tuần , đáng chú ý và chuẩn nhất ví dụ như hiện tại thì là tổng hợp tin chuyển nhượng , cúp vàng , sắp tới là copa america - tổng hợp đội hình và nếu đc thì kèm những bài phân tích kể cả chủ quan về 1 số trận đấu đáng chú ý. -> vào mùa giải thì cái này càng hot

- Tinh văn hóa toàn cảnh : tổng hợp khoảng vài bộ phim hay ( trích từ topic những bộ phim bạn xem gần nhất ý , trailer , ... ) vài album nhạc nóng bỏng ( cái này bảo gà với 3ku chọn cho hoặc vô bên FM4U mà nhặt nhạnh về đừng có đưa nhạc sến vào là đc ) ảnh người mẫu , những ẻm xinh tươi trong topic có gì hot ...

Kể ra thì công việc cũng chẳng có gì khó khăn , dành khoảng thời gian 1-2 tiếng đồng hồ là 1 người có thể hoàn thành bản tin của mình , khoảng 3 người làm là ta có 1 tạp chí tuần hay . Stif vote cho điều này.

Ps : admin thị bẹp trước cũng đã ngỏ ý làm trang chủ nhưng thiếu tiền mặt @_@ nếu muốn trang chủ thì chúng ta có thể quyên góp chút ít ...

Số bài viết
    695
    ^
    ^
    +^
    lúc trước cũng cùng GN bàn về việc tái sản xuất báo nhưng ko đủ nhân lực và tin tức nên lại gác lại,bây giờ nếu có nhiều nhà báo tâm huyết thì tuyệt quá.

Số bài viết
    1,426
    em cũng định thi xong vực dậy GN hoạt động, cũng viết báo hay 1 vài thứ gì đó linh tinh

Số bài viết
    403
    Làm đi,ta chuyên vụ đánh giá phim ảnh cho
    Súp lơ bựa thật dám đem mình ra bêu rếu

Số bài viết
    412
    cũng hay đấy, quảng cáo luôn cả cái shop sung sướng của súp lơ :hahaha: với lại nếu biết cách lăng xê cho tạp chí thì mình cũng có thể kiếm tiền quảng cáo nữa chứ

THANH NIÊN TAM THẤT: THẤT NGHIỆP, THẤT TÌNH VÀ THẤT VỌNG

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới