Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 9 trong tổng số 9
    Số bài viết
    33

Các bạn cho mình xin tac đá giải seri A

Bạn nào co tac nào đá giải seri A ko cho mình được ko chả là mình đang cần 1 tac đá thật tốt để đưa juventus trở lai. thời hoàn kim,bạn nào có tac nào tốt cho mình xin được ko?thank các bạn trước

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    209
    Mình đang chơi Napoli, tac 4-4-2 khá hiệu quả. lượt đi đang đứng thứ 2 thua Inter 3đ thôi. Buổi tối online đi mình gửi tac cho bạn và giao lưu luôn nhé :sonnt_1981

Số bài viết
    33
    ôi mình ít khi chơi lắm có gì bạn gửi tac qua cho mình được ko

Số bài viết
    23
    Baggio đá tac Milan của Allegri(và do mình chế lại :d) xem:
    4-3-3(mấy cái viết tắt là do mình tự đặt ra, để phù hợp với guide )
    Tac:
    ------------------Gk-----------------
    ---FB(auto)----CB(Cover)-----CB(Stopper)--------WB(auto)(Defended Line, viết tắt là DL)
    ---------------------------------------------(Lower midfiled, viết tắc là DM)
    -------CM(Ball wnn def)--CM(attack)-----Cm(spp)----(Midfield,M)
    -----IF(Att)--------------------------AdvPM(Att)--(upper midfield, AM)
    ---------------------ST(complete FW, support)-----(attacker line, AL)
    Rigid
    Control
    Press more, zone marking(mixed hoặc Man tuỳ tình huống), Creativity(more),Drill Cross, Tackling more aggressive(Chú ý cái này, rất quan trọng, bạn chỉ nên xử dụng nếu bạn giữ Discipline tốt).
    Defensiver line: một nửa
    Tempo: 2 phần 5
    width: một nửa.
    Counter attack
    ok, đến phần set:
    Tac này mình áp dụng khá thành công cho Milan và Arsenal, tuy nhiên có chỉnh sửa lại cho phù hợp với môi trường Serie A.
    Tac dựa trên lối đá phản công và phản phản công kết hợp với tấn công thông thường nên vai trò của 2 AM rất quan trọng. Advance Playmaker(att) ở cánh trái (hoặc phải) là 1 cầu thủ có tốc độ, đầu óc và kiến tạo tốt(Milos Krasic ), vai trò của cầu thủ này rất nặng: xẻ cánh, tạt, chọc khe, gây rối v.v. Bạn set Mental khoảng 7 phần 10, Through ball often, run with ball, wide play normal, roaming. Và quan trọng nhất, bạn set Gk Distrubuting to FB(hoặc WB, sao cho ng` nhận banh đá trùng cánh với AdvPM)
    Thứ hai, do đá ở môi trường Serie A khắc nghiệt nên các nghệ sĩ đá Advance Playmaker ở Midfield là rất hiếm(hầu hết phải kiêm một vai trò ở DM(VD: Pirlo, Montolivo, Poli v.v), do bóng đá ý đề cao phòng thủ và chặt chém nên nghệ sĩ thường xuyên phải đối mặt với chấn thương và kèm cặp) nên tac sử dụng một hộ công ảo ở tuyến giữa là Central Midfielder đóng vai trò attack, tránh bị đối phương bắt bài và kèm chặt. Ở Milan, vai trò này là của cầu thủ gốc Ghana Prince Boateng (và ở Ars,mình sử dụng Diaby), sử dụng cơ bắp và kĩ thuật(mặc dù ko cao) để hỗ trợ tuyến trên(ở juve bạn có thể dùng Melo ở vị trí này).
    cách set:
    Creativity(freedom): 7 trên 10
    Throughball: normal
    Run with ball: normal
    Wide play: Move into channel
    Roaming, run from deep often, hold up ball (nếu cần bạn set luôn là Playmaker khi AdvPM ở trên bị phong toả)
    Thứ 3: Vị trí 2 hậu vệ khá quan trọng trong tac này, ngày trước mình đá 4-3-3 nhưng sử dụng CM ở giữa như 1 BwM(ball winning midfielder) kéo run from deep never, mental defend để đá như một Anchor man ở DM nhằm hỗ trợ 2 hậu vệ. Nhưng đến tac này CM đó đã biến thể thành hộ công nên 2 cb phải tự lo. 2 cầu thủ này phải được set một cách hợp lý để giải quyết những vấn đề sau: Hỗ trợ nhau, giữ khoảng cách hợp lý với tuyến trên(nếu bạn đá tac này, đôi khi chỉ cần 1 cú đánh đầu của các cầu thủ ở M đủ trở thành 1 đường kiến tạo cho St, đó là do hàng DL của đối phương set ko chuẩn :d), và chống bóng bổng. Do mình quen cặp trung vệ 1 stopper (nhỏ con(so với CB nhá), tack tốt, chuyền trung bình khá) và 1 cover(cao to đen hôi, tốc độ, đánh đầu tốt) là Vermalen-Djourou(hoặc koscielny) ở Ars hay Nesta-Silva ở Milan(vai trò có hơi khác ở trên 1 tí) nên ở tac này mình sẽ set như vậy(ko biết có phù hợp với Juve của bạn ko )
    ok set như sau
    LCB stopper(lưu ý, vị trí này nên cùng cánh với AdvPM)
    Mental: trên Defensive 2 nấc
    Creativity: normal(5 trên 10)
    Tackling hard
    Closingdown own half (5 trên 10)
    Throughball Sometime

RCB Cover
    Mental ngay tại mức defensive
    Creativity: khá thấp có thể dưới mức của LCB khoảng 3-4 nấc
    Tackling normal
    Closing down(ngay tại own area hoặc dưới LCB khoảng 2-3 nấc)
    Khoảng trên lệch nói trên là để bảo đảm khoảng cách giữa 2 CB, tránh trường hợp bị gãy vị trí nên tuỳ bạn.

Thứ 4 kém quan trọng hơn là hai CM và hai LB-WB còn lại. Ai LB-WB bạn có thể ko cần set(tuy nhiên nếu bạn có kinh nghiệm chống tạt kiểu Anh bạn có thể set ). 2 CM 1 có vai trò đánh chặn thu hồi và 1 có vai trò mồi bóng cũng như cover cho hộ công ảo CM. Với Ball winning M, bạn nên set Mental defend(cái này tuỳ) còn CM còn lại bạn nên set Closing down own half(để cover, vẫn là tuỳ ).

Thứ 5: vấn đề st
    ST của tac mình đá khá đa dạng. Có thể đó là trụ cột hàng công đá với vai trò Compl-For-support (persie, Zlatan ibra), Deep-F-Attack(Bendtner, Inzhagi/pato) tuy nhiên vẫn phải đáp ứng những nhu cầu sau:
    1: dứt điểm khá-tốt ( >=13, nếu ko bạn sẽ được thưởng thức 1 ngày cực kì ức chế khi IF và AdvM dứt điểm kém )
    2: Chuyền trung bình khá(khoảng 12->15), do mặc dù là ST nhưng vẫn phải đảm nhận vai trò kiến tạo hoặc mồi bóng.
    3: Str, stamina,Tec khá-tốt đối với Comp-For-Support; Acc, pace, drib khá-tốt đối với Deep-F-Att(với trường hợp của inzaghi, do đây 1 tiền đạo thuộc loại "thính" với off the ball và trí thông minh cao(Anticipation, Decision, composure) nên Acc,pace ko thật sự cần thiết ). Nhưng chung quy, cả 2 dạng trên đều phải đáp ứng: Stamina, Finishing, Passing ở mức khá-tốt.
    ở juve, mình chấm Quagliarella, và Toni ở vị trí này (Toni giống inzaghi, mặc dù thuộc loại rùa bò nhưng rất "thính" )

Phewn, mỏi tay quá, đáng lẽ nên lập luôn 1 topic cho bài này nhưng mình khá làm biếng trả lời comment nên đành post như một bài trả lời cho topic của bạn vậy.
    Cuối cùng, là phần gameplay.
    Tac dựa trên triết lý phản và phản phản công kết hợp với tấn công thuần tuý nên nếu bạn có kinh nghiệm, bạn sẽ thấy một số điều có vẻ bất hợp lý của tac:
    Đá phản công nhưng tempo lại slow: nếu bạn xử dụng, bạn sẽ thấy Average Kilomete trong phần Stat trong TV sceen khá cao do cầu thủ phải chạy rất nhiều để phản công, hơn nữa, tac còn kết hợp với cả tấn công nên nếu bạn set tempo cao thì dù có là Palombo cũng xin chịu .
    Đá Pressing lại Tackling more Agressive: thường như vậy sẽ đem tới 1 số lượng lớn thẻ nhưng trên thực tế, khi sử dụng ở PL với Ars, cả mùa mới chỉ có 2 thẻ đỏ, còn số thẻ vàng thì vẫn nằm trong top những đội ít phải lãnh. Đây chính là chìa khoá của Phản-Phản công. Bạn tưởng tượng, hàng công bạn bị mất bóng, đối phương đẩy banh nhanh chóng đến phần sân của bạn, sẽ có 2 trường hợp sau đây: Hàng tiền vệ thực hiện 1 cú tack quyết đóan, sau đó dồn cho hộ công ảo sử dụng cơ bắp để mang bóng lên tuyến trên, lúc đó bạn sẽ có ít nhất là 4 vs 4 ở tuyến trên (một số trường hợp là 4 vs 3), lúc này đối phương sẽ lộ sơ hở do vừa thực hiện phản công; trường hợp 2, hậu vệ biên(thường như vậy :d) tack banh ra biên hoặc tack thành công trong sân và chuyền nhanh ra cánh, lúc này If hoặc AdvM(thường là AdvM) sử dụng tốc độ và kĩ thuật xẻ nách đối phương và tung ra 1 đường tạt(hoặc chuyền) đưa đối phương vào tình trạng bất ngờ khi các Midfilder đang dâng quá cao. Như vậy nếu cầu thủ xử lý tốt sẽ có bàn thắng. Hầu như ở tac này, các bàn thắng đều đến do phản công(hay phản phản công ).
    Tuy nhiên nói đi thì phải nói lại, nếu bạn giữ Discipline ko tốt(hoặc giả như ko biết cách giữ Discipline) thì cũng ko lạ khi CLB của bạn có mặt trong top những đội vô kỉ luật nhất( với 1 rừng thẻ ).
    Hộ công(ảo) mà ko Through ball Often? : do sử dụng cơ bắp là chính, nên vai trò của cầu thủ này là mang bóng lên tuyến trên, gây rối loạn trong phòng ngự để khai thác sơ hở, đồng thời vị trí này thường bị đánh chặn rất nhanh nên trừ phi đó là 1 tay kiến tạo thực sự vừa có cơ bắp vừa có đầu óc, với một đường through ball hỏng và 1 cú phá banh ra biên, 1 cú tạt và 1 pha đánh đầu, bạn bị dẫn trước ngay.
    Tac này mình vẫn đang trong giai đoạn thử nghiệm để hoàn thiện nên có thể sẽ có ko ít thiếu sót, nếu Baggio hoặc các bạn muốn bổ sung thì cứ tự nhiên(và quăng tạ nhẹ tay )
    PS: Tac này thường khoan vào 1 cánh(cánh của AdvPM) nên thể lực của FB đối phương bị kéo rất kinh dị, nếu có anh em nào khai thác được điều này thì pm cho mình sớm.

Newbie, anh em giúp đỡ nhá .

Số bài viết
    209
    thành tích thế nào

Số bài viết
    23
    À tac ở trên mình dựa trên tac 4-3-3 đá kiểu 4-5-1 của mình, đang trong quá trình test nhưng thành tích khá khả quan .

Số bài viết
    33
    mấy bạn cho mình xin con link được không?

Số bài viết
    209
    vừa set xong cái tac 4-3-3 cho Napoli, thắng như chẻ tre. 13 trận 39 bàn

Số bài viết
    23
    @Baggio : bạn xin link làm gì, cách set ở trên hết rồi
    @Satthucodon: Tac nào vậy, cho mình tham khảo đc ko

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới