Share game FM24 (PC)
Trang thứ 7 trong tổng số 7 trang Trang đầuTrang đầu ... 567
Hiển thị kết quả từ 61 tói 70 trong tổng số 70
    Số bài viết
    37
    Chinh thanh dieu chinh ve muc 0 roi "be tap dem" chu sao nua . Hoi trc thay co ng bao la co cach de hien so o cac cot training nhung k tim thay dau ca . Hoi cung k thay ai tra loi . Co the la chem gio !

Số bài viết
    81
    vớ vẩn cái training cho Exel 2003 lại thông mình hơn,có hẳn list nhập đến mấy chục thằng
    Hjx Exel 2010 của mình bị lỗi VBA macro đành phải dùng bản training cho Exel 2003-thế mà lại thành hay
    Đề nghị các cao thủ Exel chế thêm cho bản Training Exel 2007 không thua thiệt 2003 nhé!

Lần sửa bài viết gần nhất bởi nhocrai : 25-07-2011 vào lúc 01:52 PM

Số bài viết
    506
    mà làm sao để train cầu thủ vậy mấy bạn mình định download về rồi dùng thử nhưng ko biết làm thế nào để train mấy thằng cầu thủ
    mong có bạn lập topic để mấy newbie như em hiểu rõ hơn

Số bài viết
    277
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của mr_intj_219 Bài viết
    mà làm sao để train cầu thủ vậy mấy bạn mình định download về rồi dùng thử nhưng ko biết làm thế nào để train mấy thằng cầu thủ
    mong có bạn lập topic để mấy newbie như em hiểu rõ hơn
    sax sao không vào topic hỏi đáp mà hỏi đấy. :daudau:

Này thì Láo

Số bài viết
    36
    [QUOTE=nhocrai;300749] vớ vẩn cái training cho Exel 2003 lại thông mình hơn,có hẳn list nhập đến mấy chục thằng
    Hjx Exel 2010 của mình bị lỗi VBA macro đành phải dùng bản training cho Exel 2003-thế mà lại thành hay
    Đề nghị các cao thủ Exel chế thêm cho bản Training Exel 2007 không thua thiệt 2003 nhé!

Của bạn đây.
    http://www.mediafire.com/?bh95avmdnnll4v4

Hướng dẫn export dữ liệu/chỉ số cầu thủ:

1. Xài FMRTE rồi mở tab cầu thủ lên phía bên tay phải có cái Import/Export thì chọn Export (ko phải cái Export to CSV nhé) để lấy data của cầu thủ, lưu ở 1 chỗ bất kỳ.
    2. Mở file data cầu thủ dạng .pxml bằng excel. Excel nó có báo ko support thì kệ nó cứ mở ở dạng "As an XML table".
    3. Chọn nguyên dòng data (chỉ có 1 dòng duy nhất) bằng cách bấm vào Row number (bên trái ngoài cùng ấy). Sau đó mở Sheet "DATA" trong file down về đưa Current Cell về ô ngoài cùng (ở cột A) -> Paste.

Khuyết điểm:
    1. Không highlight mấy cái chỉ số cần thiết cho từng vị trí như file nguyên bản được vì mình xài function với các ô chỉ số rồi, tính mò lại mà thấy cũng không cần thiết lắm -> lười :a16:
    2. Cũng vì lười nên lúc làm để test chọn tới dòng số 89 trong sheet DATA thôi (tức là add đc thêm khoảng ~85 thằng nữa vào. Làm biếng chỉnh lại với lại như vậy cũng dư xài rồi. Bạn nào rảnh thì tự chỉnh thêm nhé.
    3. Sheet chính có protect 1 số thứ. Bác nào thích chọc ngoáy thì cứ unprotect nhé. Mình đã remove pass cái file gốc rồi.

Chú ý:
    - Đừng xoá 2 dòng đầu tiên trong sheet "Data" vì thiếu chỗ add thêm cầu thủ nhé
    - Cái Data có sẵn là cái data của cầu thủ trong game của mình, mí bạn down về đừng có lấy nguyên xi cái đó mà chạy nhé -> xai lệch chỉ số so với ban đầu

Hình ảnh:

Lần sửa bài viết gần nhất bởi leviethung2612 : 31-07-2011 vào lúc 07:10 PM Lý do: Sửa lựa chọn khi mở = Excel

Số bài viết
    425
    Đóng góp tí ý kiến cho a e
    Hj hj
    Sau 1 hồi nhập đúng chỉ số cầu thủ => lấy kết quả A
    Sau đó thay đổi các ô ko có màu vàng ,cho giảm đồng loạt còn 2,3.... ==> lấy kết quả B
    Sau đó cho các ô ko có màu vàng tăng lên vượt hơn bình thường ==> lấy kết quả C

Làm đi làm lại với 5 thằng cầu thủ khác nhau thì thấy cả 3 kết quả A,B ,C giống nhau hết ráo

==> chỉ cần nhập tên tuổi,vị trí và lối chơi rồi điền các ô màu vàng là dc,các ô khác ko quan trọng ( nói túm lại là các ô ko có màu vàng chả có tác dụng đếch j trừ phi muốn tạo ra nhiều cách để train cho cầu thủ đó chơi nhiều kiểu )

Số bài viết
    36
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của P.Q.Anh Bài viết
    Đóng góp tí ý kiến cho a e
    Hj hj
    Sau 1 hồi nhập đúng chỉ số cầu thủ => lấy kết quả A
    Sau đó thay đổi các ô ko có màu vàng ,cho giảm đồng loạt còn 2,3.... ==> lấy kết quả B
    Sau đó cho các ô ko có màu vàng tăng lên vượt hơn bình thường ==> lấy kết quả C

Làm đi làm lại với 5 thằng cầu thủ khác nhau thì thấy cả 3 kết quả A,B ,C giống nhau hết ráo

==> chỉ cần nhập tên tuổi,vị trí và lối chơi rồi điền các ô màu vàng là dc,các ô khác ko quan trọng ( nói túm lại là các ô ko có màu vàng chả có tác dụng đếch j trừ phi muốn tạo ra nhiều cách để train cho cầu thủ đó chơi nhiều kiểu )
    Có 1 vài thằng đa năng trong đội hình cũng tốt mà

Số bài viết
    144
    Mọi người up schedule đã tạo lên để tiết kiệm thời gian cho nhau nhé, vì tạo schedule thế này khá là lâu la

Đây là folder gồm:
    - schedule cho các đồng chí ở ManUtd, ko có Ravel Morrison và Obertan vì 2 chú này mình xác định bán từ đầu game, ko làm schedule mà cho tập theo IanC training . Fabio mình cho train winger support , Anderson cho tập advanced playmaker vì chỉ số của 2 ku này phù hợp với vị trí này nhất .
    - Kadlec, Areola, Sakho, Perisic
    http://www.mediafire.com/?vm3dtmmdjo2s9

JM có vào topic thì cho mình xin file training của Hazard

Số bài viết
    425
    Có pro nào biết xoá các phần training đã tạo đi ko

Tạo riêng từng cầu thủ, sau 1 mùa thì bán đi khoảng 5,6 thằng

Giờ các ô tập luyện ấy đang để tróng ko có ai tập

Xoá đi ko dc mà đổi tên cũng ko xong, nhìn chướng mắt quá

Số bài viết
    144
    Vào Manage Schedule mà xóa đi bạn