Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 11
    Số bài viết
    31

Tac Kimz liệu đã là vô đối trong Fm2008

Mình dùng tac Kimz nhưng đôi khi gặp những trận thua lãng nhách với những đội vô danh, thậm chí thua đậm đà, chắc ai dùng cũng đã từng trải qua, vậy đã có ai sửa tac này cho vô đối hơn chưa và liệu rằng có tac khác chống được tac Kimz hay không? mong các bác chia sẻ và giúp đỡ

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    17
    chẳng có gì là vô đối cả. Cùng 1 tac nhưng gặp phải về vấn đề kị giơ thì tac đó mạnh đến đâu cũng phải gặp khó khăn (khó khăn ở đây là áp đặt lối chơi chứ không phải nhất thiết là thắng thua)
    Tỉ dụ như tôi cầm Barca xài tac 4-3-3 do tôi nghĩ ra 3 mùa bóng vẫn đều đặn thắng LaLiga,CL,Cúp ... nhưng gặp Real vs tac 4-4-2,4-2-3-1 (thiên về tấn công cánh) hoặc Real Betis,Deportivo vs tac 4-2-3-1 (thiên về trung lộ) đội của tôi vẫn rất chật vật.
    Thậm chí ngay vừa rồi El Classico 15 phút đầu tôi bị Real dẫn 3-0 (may mà Bojan vs Messi giữ lại 1đ)
    Tôi nghĩ vs tac nào thì ko thể đem nguyên xi mà áp vào đội bóng dc, set vị trí cho hợp vs cầu thủ,điều chỉnh chiến thuật trong trận mới là các yếu tố then chốt cho 1 tac phát huy tốt

Ideas is bulletproof.
    Strength through unity,unity through faith.

Số bài viết
    31
    cảm ơn bạn, mong bạn chỉ giáo cho mình về cách set cẩu thủ cho hợp lí, mình mới chơi nên mù mờ quá, có thể đây là câu hỏi chung chung và bạn sẽ cho mình đường link để tự tìm hiểu nhưng mình mong bạn hướng dẫn giúp, cảm ơn rất nhiều

Số bài viết
    188
    mình đã dùng nhiều tactic fm08, giờ vẫn đang chơi, mình thấy ko tactic nào hiệu quả bằng kimz, đúng là vô đối đấy các bạn à
    chuyện thắng thua 1 vài trận là bt trong bóng đá, fm08 cũng vậy. miễn sao cuối mùa có danh hiệu đối với clb lớn, và tiến bộ với clb nhỏ là ok rồi, theo mình vô đối ko có nghĩa là bất bại
    còn để thành công hơn với kimz, bạn nên để ý 1 số tweak trong trận đấu là ok. ví dụ như team talk, khắc chế đối phương...
    bạn cũng nên bố trí nhân sự trong tactic kimz hợp lý từng vị trí cần thiết ,phải phù hợp với cầu thủ trong từng vị trí đc, mình có nhiều kinh nghiệm dùng tactic kimz, có gì pm mình sẽ hướng dẫn
    ps: mình vẫn đang chơi online fm08

Số bài viết
    342
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của nontrau Bài viết
    mình đã dùng nhiều tactic fm08, giờ vẫn đang chơi, mình thấy ko tactic nào hiệu quả bằng kimz, đúng là vô đối đấy các bạn à
    chuyện thắng thua 1 vài trận là bt trong bóng đá, fm08 cũng vậy. miễn sao cuối mùa có danh hiệu đối với clb lớn, và tiến bộ với clb nhỏ là ok rồi, theo mình vô đối ko có nghĩa là bất bại
    còn để thành công hơn với kimz, bạn nên để ý 1 số tweak trong trận đấu là ok. ví dụ như team talk, khắc chế đối phương...
    bạn cũng nên bố trí nhân sự trong tactic kimz hợp lý từng vị trí cần thiết ,phải phù hợp với cầu thủ trong từng vị trí đc, mình có nhiều kinh nghiệm dùng tactic kimz, có gì pm mình sẽ hướng dẫn
    ps: mình vẫn đang chơi online fm08
    vậy theo bạn, Kimz phiên bản nào là ổn nhất

Tình yêu anh chỉ dành cho em duy nhất, sao cuối cùng tình nhạt duyên phai?

Số bài viết
    188
    hiện kimz có nhiều phiên bản, mình thích dùng phiên bản 2.1
    mình ko thích đá cánh nên chưa dùng 3.0 và 4.0 nhiều, đã thử có vẻ tấn công rất mạnh

Số bài viết
    342
    hiện kimz có nhiều phiên bản, mình thích dùng phiên bản 2.1
    mình ko thích đá cánh nên chưa dùng 3.0 và 4.0 nhiều, đã thử có vẻ tấn công rất mạnh
    mình cũng thử dùng Kimz rồi, thấy tấn công rất ok, các bản Kimz công đều tốt, tuy nhiên tình trạng chung là thủ hơi ẹ, rất nhiều trận có tỷ số kiểu kiểu như 5-3, 6-4 hoặc thậm chí là 6-5 ^^
    cá nhân mình lại thích Kimz 1.1 nhất
    mong bạn chia sẻ thêm

Tình yêu anh chỉ dành cho em duy nhất, sao cuối cùng tình nhạt duyên phai?

Số bài viết
    188
    chào bạn,
    mình đọc trên si forum, thấy tác giả (kimz) có hướng dẫn một số tweak:
    mình hiểu thế này, dịch tạm ra nhé( mình đã áp dụng khá hiệu quả)
    vì kimz là tactic thiên về tấn công nên phải có một hàng phòng ngự cực tốt để có thể chống lại những đợt phản công của đối phương, hãy xây dựng hàng phòng ngự trước bạn nhé
    đầu tiên bạn nên chọn một GK tốt nhất có thể trong khả năng tài chính của bạn, nếu có thể mua, bạn nên mua anh ta với bất cứ giá nào
    hàng phòng ngự cũng vậy, nên chọn những trung vệ tốt nhất có thể, ko cần chọn những cầu thủ tấn công giỏi vào hàng phòng ngự, nếu có tốc độ càng tốt
    vị trí tiền vệ phòng ngự DM nên chọn cầu thủ tốt, ko cần cầu thủ tấn công giỏi, nhiệm vụ của anh ta là cầu thủ phòng ngự khi phòng thủ và lôi kéo cầu thủ đối phương khi tấn công( chính vì thế nên điểm của dm thường ko cao trong kimz tactic)
    còn nữa... để làm vốn, giờ phải vào fm08 chơi rồi...
    tiếp theo sẽ là khắc chế đối phương: ... lúc nào rảnh sửa tiếp nhé

Số bài viết
    2,202
    chào bạn,
    mình đọc trên si forum, thấy tác giả (kimz) có hướng dẫn một số tweak:
    mình hiểu thế này, dịch tạm ra nhé( mình đã áp dụng khá hiệu quả)
    vì kimz là tactic thiên về tấn công nên phải có một hàng phòng ngự cực tốt để có thể chống lại những đợt phản công của đối phương, hãy xây dựng hàng phòng ngự trước bạn nhé
    đầu tiên bạn nên chọn một GK tốt nhất có thể trong khả năng tài chính của bạn, nếu có thể mua, bạn nên mua anh ta với bất cứ giá nào
    hàng phòng ngự cũng vậy, nên chọn những trung vệ tốt nhất có thể, ko cần chọn những cầu thủ tấn công giỏi vào hàng phòng ngự, nếu có tốc độ càng tốt
    vị trí tiền vệ phòng ngự DM nên chọn cầu thủ tốt, ko cần cầu thủ tấn công giỏi, nhiệm vụ của anh ta là cầu thủ phòng ngự khi phòng thủ và lôi kéo cầu thủ đối phương khi tấn công( chính vì thế nên điểm của dm thường ko cao trong kimz tactic)
    còn nữa... để làm vốn, giờ phải vào fm08 chơi rồi...
    tiếp theo sẽ là khắc chế đối phương: ... lúc nào rảnh sửa tiếp nhé
    Cái gì cũng tốt nhất thì vô đối rồi còn đâu Cần gì tới tac kimz 1 tac bất kỳ set chuẩn thì cũng vô đối rồi

...Legend...

Số bài viết
    188
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Gunner2012 Bài viết
    Cái gì cũng tốt nhất thì vô đối rồi còn đâu Cần gì tới tac kimz 1 tac bất kỳ set chuẩn thì cũng vô đối rồi
    cảm ơn bạn đã góp ý
    bạn hiểu sai ý mình rồi
    thêm nữa là tatic bất kỳ set chuẩn ko bao h vô đối đâu bạn à, trừ khi bạn là cao thủ fm08 nên bạn có điều chỉnh hợp lý trong trận đấu
    bạn thử chơi reading ở cocacola xem có mua đc GK Frey hoặc Cech ko?cho dù là clb mạnh nhất tg,co nhiều danh hiệu thì họ cũng ko bao h ngủ yên trên thị trường chuyển nhượng cả, bất cứ clb nào cũng muốn mọi cầu thủ ở mọi vị trí đều phải là tốt nhất, nên ý mình là mua những cầu thủ từng vị trí tốt nhất trong khả năng của clb mà thôi; còn đối với Kimz thì xây dựng ưu tiên nhất là hàng phòng ngự, rồi mới tính tiếp đến vị trí khác

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới