Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 15 trang 12311 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 141
    Ảnh đại diện của DNV
    DNV đang ngoại tuyến Em tên là Hồng. Hãy gọi em là sịp hồng Moderator
    Số bài viết
    6,748

Thảo luận về tiqi-taca & FM11

Có bạn từng nghĩ là, tiqi-taca thực ra là 1 lối đá gò bó chứ không phải là 1 lối chơi tự do sáng tạo không nhỉ?
    Mình cũng từng nghĩ tiqi-taca là 1 lối chơi vô cùng sáng tạo, nhưng khi mình set 1 đội hình chơi tự do sáng tạo thì nhận được gì? Assist báo cáo "Too many long passes" khi chuyền không tốt và "Our long passes connecting very well" mặc dù đã set short-pass cho cả team??? Tiqi taca kiểu gì vậy???
    Và khi mà cả team chơi tự do sáng tạo thì Xavi, cầu thủ giữ nhịp của mình vẫn không có lượng đường chuyền "khủng" như ngoài đời

cầm bóng 57% (368 đường chuyền)
    Sau trận đấu với Spurs, trận đấu với tactic mình luôn tự hào là cầm bóng tốt thì chỉ cầm có 57% (có thể thế là tốt nhưng nếu so với Barca "thật" thì ... muỗi )

Ngồi suy nghĩ 1 lúc, liên tưởng thực tế & nhớ lại 1 số bài viết phân tích chiến thuật thì chợt nghĩ ... "Set cầu thủ chơi quá sáng tạo thì hình như anh ta sẽ 'khoái' tự xử lý hơn" trong khi Barca ngoài đời, cầu thủ thường đá theo kiểu "rập khuôn", chuyền ngắn, ngắn và ngắn, cấm có chuyền dài? Vậy chả phải là tuân thủ theo những gì HLV đề ra àh? Vậy mình thử set:
    2 DC & DMC creavity xuống mức thấp nhất
    2 WB ở mức thấp
    MC, AMRL & AMC: trung bình (normal)
    ST: set theo default (Messi ngoài đời di chuyển rất rộng & messi mà ko đá tự do thì hơi ... phí
    Tất cả RWB rarely
    Đồng thời team mình set Creavity Freedom thành More Disciplined

Và đây là kết quả mình nhận đc sau 2 trận đầu tiên áp dụng:

Trận này cầm bóng 71% (615 đường chuyền)

Trạn này cầm bóng 76% (543 đường chuyền)
    Tất nhiên đá với mấy đội cấp dưới ở Liga thì ... kiểu gì chả như nhau? Nhưng mình nghĩ đây cũng là những quân tốt để 'tha hồ' thử các chiến thuật

P/S: Mọi người cùng thảo luận để đưa ra phương án tốt nhất để giải quyết bài toán "Tiqi-taca" nhé

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    142
    Khiếp quá ... giống như có ai đó vẽ bậy vậy.Muốn set như bạn thì cầu thủ phải có kỹ thuật,agility với pass tốt ới cầm banh được nhiều như thế

Ảnh đại diện của DNV
    Số bài viết
    6,748
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của jackie283 Bài viết
    Khiếp quá ... giống như có ai đó vẽ bậy vậy.Muốn set như bạn thì cầu thủ phải có kỹ thuật,agility với pass tốt ới cầm banh được nhiều như thế
    thì barca ngoài đời cũng toàn hàng khủng mà bợn đâu có team nào ngoài barca & tbn dám dùng lối đá này

Số bài viết
    2,107
    Thế có tích Xavi là Player Maker chứ

Trang Web tìm mộ liệt sĩ:NHANTIMDONGDOI.ORG
    LATHUANTINH.NGUOITHAIBINH.VN
    CUONNHATKY.VICONGDONG.VN

Số bài viết
    473
    mình từng thử cái này 1 lần, tất nhiên ko thành công dc như bạn, mình để toàn bộ passing style, passing là very short hết, TI thì là pass to feet, retain possesion, push higher up... tempo về chậm nhất có thể... sau khi chỉnh vài ba cái này thì chuyền ngắn khá nhiều, đan bóng cũng thường xuyên nhưng do mình xài Liv nên ko có cái chất Tiqui Taca trong đó, hầu như chỉ là mô phỏng

nhưng tac này chắc chỉ xài dc vs Barca thôi, làm jì có team nào có dàn tiền vệ sáng tạo khủng như Barca

Số bài viết
    142
    Nếu Real có F4 thì F4-Ozil-Alonxo cũng phối hợp dx như vậy ko nhỉ , Tiền đạo với tiền vệ cánh thì khỏi nói rồi ... ko thua gì Barca cả

Số bài viết
    4,029
    Nếu Real có F4 thì F4-Ozil-Alonxo cũng phối hợp dx như vậy ko nhỉ , Tiền đạo với tiền vệ cánh thì khỏi nói rồi ... ko thua gì Barca cả
    cũng đc, nhưng nên bán alonso đi, nó ko hợp với tiqui taca đâu cesc - ozil phối hợp là đc rồi, ở dưới có thêm 1 DMC càn quét nữa là nogn thôi

Số bài viết
    473
    Alonso toàn chuyền dài, sao phối hợp đan bóng dc

Số bài viết
    2,202
    Chuyền nhiều thế :daudau:

Tỷ lệ pass như thế này Gun chỉ làm được ở FM10 (nhưng chỉ lên đến mức ~ 50 chưa lên được 70 như thế này) Từ khi lên FM11 thì chỉ còn max là ~40 có trận chỉ có ~20

Nhưng má set Creavity đừng cho xuống quá thấp Đôi khi sẽ không phát huy được tính đột biến của cầu thủ đâu Nên set giựa vào chỉ số Creativity của cầu thủ nữa

Để hôm nào test thử đang cầm team Fm-vn toàn ông sáng tạo vcc

...Legend...

Ảnh đại diện của DNV
    Số bài viết
    6,748
    ở ngoài đời thực ra Barca 1 trận chuyền ~ 650-700 lần (trong trận Sevilla là 1 trận "đỉnh" nhưng chỉ có 615), Xavi thực chất chuyền TB ~ 100 pass/ trận cơ

Mình vẫn không giữ đc sự ổn định Barca thực, trong game lâu lâu 1 số trận kiểm soát bóng chỉ còn ~ 58-63% (thường là sân khách) thôi trong khi ngoài đời Barca luôn cầm bóng >= 68% Số pass của playmaker cũng giảm còn ~ 40-50 pass. Đặc biệt là khi thay thế Xavi = Ramsey Dù gặp team yếu hay mạnh hay ... không yếu nổi nữa thì thay Xavi = Ramsey thế trận nó cũng không được như khi Xavi đá Mặc dù đã tut tính cách + PPM luôn rồi (chỉ có chỉ số Ramsey chưa đỉnh vì mùa tr'c đứt dây chằng đi mất 7-8 tháng của em nó )

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới