Mỗi hoàn cảnh 1 éo le , stif mang tiếng sát gái nhưng chơi với thằng bạn sát gái hơn cả mình nhiều khi cũng tủi nhưng ruốt cuộc thì chả có gì phải tủi vì các em lại mến mình theo 1 cách khác chứ không phải là ny
Nhưng điều tệ hại là 2 thằng yêu cùng 1 con như Zazinho thì chưa ... nên nói thẳng là stif chỉ nói theo cách nghĩ của stif khi stif tự đặt mình vào tình huống 2 thằng stif và bạn stif cùng thích 1 bé thôi.
Cách 1 : chơi sòng phẳng . Thằng nào nhanh tay thằng đó ăn Trong dota người ta gọi cái đấy là ăn last hit. Thằng thua sẽ tự biết đường im lặng và ngồi chờ mục tiêu tiếp theo và đương nhiên mục tiêu tiếp theo thằng thắng cuộc sẽ trợ giúp tối đa cho thằng thua cuộc để tán đổ mục tiêu đó gọi là có qua có lại.-> cách này đòi hỏi sự thẳng thắn và sự thân thiết thật sự của 2 thằng với nhau. Nếu cảm thấy đủ thân thì nói chuyện với thằng kia và cạnh tranh lành mạnh

Cách 2 : chủ động nhường sân chơi , chơi cover cho thằng kia tán bằng đổ em này cũng đc , mình nhún nhường gọi là lùi 1 bước để tiến vài bước. Bước lùi là vậy , bước tiến là tình bạn sẽ khăng khít hơn , đến lúc mình gặp "khó" sẽ có thằng cover cho mình. -> cái này tùy thuộc tính cách thằng bạn , có phải loại biết trước biết sau hay không.

Cách 3 : Solo , đẩy thằng bạn sang 1 góc mình finish em ý luôn , mình sẽ chiếm em ý trước khi bên kia kịp định hình. -> cách này khó , đòi hỏi khả năng tán gái của bản thân , nhưng lại không yêu cầu các yếu tố ngoại cảnh.

Cả 3 cách đều có tác dụng phụ của nó . Cái này chắc zazinho thông minh không phải giải thích thêm ,
với stif và 3 thằng bạn thân nhất toàn chọn cách 2 , nhóm 4 thằng mỗi khi thấy 1 mục tiêu -> đều nhóm họp và "giao trách nhiệm" cho 1 thằng tán đổ em ý , ưu tiên thằng nào đang single và tán gái kém nhất để training tăng khả năng , rồi sau đó mới là nhường thằng tìm ra mục tiêu , các mục tiêu "cá nhân" thì thường là tự giải quyết , tán đổ thì anh em ăn khao , bí quá thì nhờ anh em giúp không đổ thì thôi , 3 thằng còn lại cũng không ăn hôi . Mà tìm mục tiêu kế tiếp