Share game FM24 (PC)
Trang thứ 4 trong tổng số 4 trang Trang đầuTrang đầu ... 234
Hiển thị kết quả từ 31 tói 39 trong tổng số 39
    Số bài viết
    203
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của zhubajie Bài viết
    Bởi vì nếu chơi quản lý trên 10 năm thì sẽ biết rằng Game này được bắt đầu năm 1992 dưới tên gọi Championship Manager hay con gọi là CM, tuy nhiên cùng với việc chia tay với nhà phát hành đầu tiên Eidos, Sports Interactive đã không còn giữ được cái tên Championship Manager mà đổi tên bắt đầu từ năm 2005 với cái tên Football Manager 2005 hay còn được biết đến rộng rãi với cái tên FM2005 do SEGA phát hành. Hy vọng thông tin này sẽ giúp ích hơn cho bạn khi muốn bình luận về chủ đề quản lý bóng đá!
    đọc cả cái topic này mình đã thấy "kỳ kỳ" vài cái rồi: nào là sau khi nghe DVN bảo cầm milan đá tac thường control cũng ok thì có ng bảo serieA h ngỏe , tiếp đó là "kỳ kỳ" tập 2 khi nghe là attribute của game ko là gì cả .

ai ko bik Fm là cái tên sau khi tách khỏi eidos nhỉ (bạn rảnh xem profile mình xem cái ìno mà bạn teach mình mình đã nói chưa nhé ).

ở đây xin nhắc bạn một cái nhỏ thế này, khi review hay preview một game thì cái tên viết tắt của nó ko bao h đc xem là cái tên phổ biến hay rộng rãi (kinh nghiệm cá nhân nhé, vì vẫn đang ngày đêm review, preview video game đây ).

nổi máu nghề nghiệp, mình san sẽ thế này. serie FM được đánh giá là thành công ở phiên bản 01/02, và đạt tới vị trí cao nhất ở phiên bản 03/04, qua mặt đối thủ trực tiếp total club manager (fifa manager bây h), đồngthời đánh bại hàng loạt các đối thủ nhỏ như soccer manager (dòng game này tới năm 2003 là die, do ko có đc bản quền tên cầu thủ, chơi toàn hàng random , với lại, với tên soccer manager, nó không tạo đc ấn tượng nơi player.
    euro manager cũng là một sản phẩm đáng chú ý vào khoảng năm 2003 2004, do có GUI bắt mắt có điều cách chơi theo kiểu CM 98/99 nên cũng lụi tàn, tiếp đó, Premier Manager xuất hiện, cũng có thể xem là một hiện tượng, nhưng do đc dev trên nền tảng flash, khiến game nặng nề một cách ko đáng có, tựa game này cũng sống đc vài phiên bản nhưng rồi cũng die.
    ng anh song sinh CM vẫn là một bằng chứng sáng giá cho cung cách làm ăn đến phát chán của Eidos - sát thủ của những serie game danh tiếng )

p/s: cho mình xin cái tên của vài game quản lý bóng đá trong 10 năm qua xem nào??? .

thôi hỏi vui thế thôi, bạn rely ko thì tùy bạn, nghe lời khuyên cuả nguyenma vậy mình stop

Lần sửa bài viết gần nhất bởi noname162 : 15-03-2011 vào lúc 08:23 PM
    Viva AC Milan

Số bài viết
    275
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của zhubajie Bài viết
    Bạn đừng quan tâm đến mấy cái chỉ số này nọ,toàn sách vở thôi! Chả phải cái Tactic 'Bóng đá đẹp chưa chết v4' ai cũng khen đấy,tấn công thì có khiếp thật nhưng hàng tiền đạo mà ko hàng xịn thì cũng vứt,lúc nào cùng ào lên tấn công trong khi hàng thủ thì hớ hênh,đến tiền đạo trẻ con cũng đục được! Với lại Tôi có nói tactic của Tôi nhét vào đội nào cũng được đâu, ít ra là đội khá trở lên thì tactic mới phát huy được hết! Nói chung là phải tận mục sở thị thì mới biết được,chứ chưa gì anh em đã Đì ngay thế này thì phí công Tôi quá!
    Anh em chơi thử đi đã,nếu thấy không ăn thua thật thì cứ góp ý,hoặc nếu anh em sửa lại thành 1tactic hoàn thiên hơn thì càng tốt chứ sao đâu!
    ban lại bị nhầm rồi Tac của mình nhân vật chính không phải là Tiền đạo mà là 2 AMR/L và 2 FBR/L con việc hàng thủ chắc hay không chắc là do bạn phải biết bố trí kèm cầu thủ đối phương. Một điều nữa mà bạn nhầm là Tac mình hầu như chả bao giờ thua đội mạnh cả mà có thua toàn thua đội vớ vẩn mà thôi bởi vì Tac được xây dựng dựa trên Tac Ghost

Đừng làm mòn giá trị của bản thân bằng việc so sánh bạn với người khác. Bởi vì mỗi người trong chúng ta đều là những người đặc biệt.

Số bài viết
    17
    đưa tac lên bị quăng gạch cả chủ lẫn tớ thế này thì sao mem mới nào dám đưa lên học hỏi

Số bài viết
    371
    kể cũng lạ khi có người vào khoe kiến thức FM ở một 4rum đầy rẫy những lão làng có nhiều năm cày cuốc

còn tac này mềnh chẳng thích gì cả, rate của mấy cháu hậu vệ cao ngất còn của các cháu tấn công thì lại rất bình thường

chưa kể chủ topic còn ném đá SerieA nữa chứ, chủ topic thử đá SA xem lúc táng nhau với các cháu Palermo, Genoa, Fio, Undinese, Sampdoria, Napoli xem có dễ hông???

Hy vọng là con đường. Chiến thắng là định mệnh

Số bài viết
    203
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của mymemory Bài viết
    đưa tac lên bị quăng gạch cả chủ lẫn tớ thế này thì sao mem mới nào dám đưa lên học hỏi
    học hỏi thì có nhiều cách.
    chứ ko phải đem lên rồi chê bai của ng khác. khi ng khác comment thì chém gió. đó ko phải cách học hỏi

Viva AC Milan

Số bài viết
    249
    hahaha mình chơi quản lý bóng đá tầm gần10 năm rồi nè nhớ là cai bản gì hồi 03-04 hình tròn bản đấy đẹp nhất luôn dòng quản lý có car FM CM FFM ,premier mânger ngoài ra còn chơi cả trên NDS rồi di động nữa hehehe . Đấy là mình còn là loại gà trong 4 rôm đấy chừ mấy bác pro thì có mà...... co khi hơn 10 năm ý chứ .
    Bạn chủ topic muốn bít tac khoẻ hay hem thì hôm nào đẹp dời lên làm tí FMO với mấy pro trên 4room là bít ngay chứ đá với máy thì mềnh DL tac trên diễn dàn về là đủ vô địch thậm chí qua 2-3 mùa mua đc các chú ngon thi go on holiday cũng kiếm đc 2-3 cái cup

Số bài viết
    44
    cái tac của bác chủ topic nói thiệt thì bình thường thôi
    1: vô địch trước 3-4 vòng là chuyện bình thường:a26:
    2:mình đây sau khi bỏ set phạt góc mà ku hậu vệ mùa vừa rồi ghi được 29 bànI-)( đánh đầu và chờ bóng bật ra)
    3: rat như vậy chưa cũng chưa đáng kể
    đáng ra pot cái tac lên cho bác coi , trận mới đá ck c1 với barc xong, 3 củ,barc bị đuổi 1 em vì bị ức chế:haha2: Không có bóng mà cái ALT+F9 xong mất game luôn
    đang chơi 4-4-2 control, hệ thống mentality của mình là 2-6-2 khi thủ ,đầu trận ,đá sân khách,hoặc đang dẫn bàn
    thứ hai la hệ thống Role theory ngược với trên :a26:
    TUy nhiên trận gặp barc mình dùng Role theory do barc hay tấn công và mình cũng cần bàn thắng,thay 1 FC=ĐMC,4-4-2>>> 4-1-4-1.
    THủ cứng ngắc.
    Đã là năm 2023: ramdom khá nhiều,nhìn chán chả thèm mua,mua về nhiều chả biết làm gì
    Thằng vip chưa chắc hợp tac,và cái loại đó thường mắc bệnh ngôi sao ,,mệt

>>>> Chả tac nào hoàn thiện,hoàn thiện thì thôi nghỉ FM cho roài
    em ALT +F9 mất game ko em up anh cho bác xem , đỡ bảo em bốc phét

Dù sao em cũng thích Control hơn cái conter của bác.
    Không quá cứng ngắc trong cả công và thủ,hợp lí với những cầu thủ thiếu đầu óc khi bị áp sát hơn

Lần sửa bài viết gần nhất bởi mrcalisto : 27-04-2011 vào lúc 03:36 AM

Số bài viết
    14
    đá như mấy bạn thì có gì hay đâu
    mìh đá Mu vô địch permie 5 mùa liên tiếp, c1 3 cái, FA thì chắc tại cầu thủ chủ quan, chứ mìh cũng tung đội hìh ok lắm dc có 1 cái. dĩ nhiên ko load game mới khoe.
    Đá 4-2-2-2 thì bàn thắng thì khỏi nói, mùa nào cũng dẫn đầu về số bàn thắng, chia ra khoảng hơn 3 bàn 1 trận. Bàn thua thì cũng ko đến nỗi nào, cũng có 1,2 mùa có số bàn thua ít nhất.

Nhưng mình thấy hay là lấy đội yếu thắng đội mạnh, chứ đội mạnh thắng đội mạnh thì bt ùi. Dzay nên đã quyết định bỏ Mu dắt burnley mùa đầu lên permie, mùa 2 đứng giữa bảng, mùa này đag fan đấu kiếm vé C2, hehe. Đá vậy mà hay, cứ cầm hoà đc thằng asernal hay liver, chesea là mừng ra nước mắt, nhiều trận bí quá đá 6-4-0 lun.
    Mỗi lần đụng MU là hãi, hic, đội hìh cả 1 với 2 của nó mìh đầu tư mạh quá màk, kaka

Số bài viết
    199
    chủ pic cho hỏi set tac cho từng vị trí như thế nào hả chủ thớt...............
    nt vô hộp thư cho mình nhé
    Chia sẻ cho mình tý kinh nghiệm gà mới chơi mà,đầu tiên chơi real 4-2-3-1 ko biết thì cứ để default gặp mấy thằng yếu thì thắng gặp barca là chật vật toàn đổi tac phong ngự thôi

Fan Real Madrid: :haha2:

Kho Software link no die.....:
    Mã PHP:
    http://trangiabaosoftnodie.blogspot.de/ 

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới