Share game FM24 (PC)
Trang thứ 3 trong tổng số 6 trang Trang đầuTrang đầu 12345 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 21 tói 30 trong tổng số 57
    Số bài viết
    146
    Giờ để tui post bài hướng dẫn , cái này hơi dài nên post riêng .
    ------------------------------------------------
    I/ Mua player
    -Mới tạo đội , 11 slot đều empty. Cạnh mỗi slot có chữ Buy , nhấp vào để tiến hành mua cầu thủ . Sau này khi đã có player ở vị trí đó roài thì bên cạnh slot đó ( tên player) sẽ ko còn là chữ Buy mà là chữ Sell . Nhấp vào đó thì ta sẽ đc chọn 1 là "Sell and leave empt slot" tức là bán rồi để trống vị trí , 2 là "sell and replace with another player" tức là : bán và mua 1 cầu thủ khác thế vào . Khuyên bạn sau này nên chọn khoản 2 , nếu chọn khoản 1 lỡ quên ko mua người mới sẽ bị hở đội hình là ko có điểm .
    -Vào bảng player để mua . Danh sách player các bạn thấy xếp theo thứ tự giá từ cao xuống thấp . Danh sách này có rất nhiều trang . Trước đây nhiều người ngộ nhận chỉ có 1 trang nên cứ mua toàn player của trang đầu là top đắt nhất nên ko đủ tiền mua 11 người . Bạn hãy scroll xuống cuối danh sách , thấy có chữ " next 25" , nhấp vào đó bạn sẽ đc wa trang tiếp theo với n~ cầu thủ rẻ hơn trang trước .
    II/Ghi điểm ( Scoring)
    -Là phần khiến người ta hồi hộp hàng tuần , là nơi phân biệt tài năng ai cao ai thấp nhờ vào "trình" chọn player của mỗi người . Sau khi đã có đủ 11 player , bạn hãy chờ cho vòng đấu ở ngoài đời thực diển ra . Điểm số của các player bạn mua phụ thuộc vào cách họ thi đấu thế nào ngoài đời thực . Điểm số của team trong tuần chính là tổng số điểm của các player trong tuần . Cách tính điểm ở các giải có hơi lệc nhau 1 tí nhưng rất giống nhau . Vd đây là cách tính điểm ở Serie A : http://us.seriea.fantasysports.yahoo...etails/scoring
    III/ Tiền bạc
    - Bạn có để ý thấy ở mổi cầu thủ , bên cạnh Price của họ có 1 cái gọi là Change ko ? Change chính là sự thay đổi về value của player . Change tăng ( số mang màu xanh lá) khi họ đá hay và giảm ( số mang màu đỏ có dấu trừ) khi họ đá dở. Bạn có thể kiếm thêm tiền để mua cho mình n~ cầu thủ đắt giá hơn với ví dụ sau đây :
    - Vd : Vòng 1 . Diarra có Price là 5.0 , change =0 ( mới đầu thì change ai cũng = 0 ) . Sau 2 vòng đấu ( 2 tuần) , Diarra đá tốt nên Price của anh đc tăng lên 7.3 , tức là Change = 2.3 . Bây giờ bạn bán Diarra đi , bạn sẽ lời rồi rồi đó . Mua 5 M mà bán đc 7.3 M còn gì .
    -Tuy nhiên , lưu ý là đôi khi số tiền lời bạn có nó sẽ "ẩn" , vì Curren Team Value của bạn có thể đã đạt đến 100 M , ko thể hơn đc . Số tiền ẩn này sẽ xuất hiện khi bạn bán n~ cầu thủ bị xuống giá ( Change màu đỏ) , ko thiệt thòi chút nào phải ko ?
    -----------------------------------
    -Đó là n~ giới thiệu sơ lược về cách chơi . Còn lại mấy thứ linh tinh như Research , Track , bạn hãy tự khám phá vì nó ko quan trọng lắm , mà = tiếng Anh nữa . Giờ thì làm ơn " thanks" 1 cái đi

Số bài viết
    638
    Cảm ơn branchtell, nhưng phần giải thích về tăng tiền bạn của chờ teo như vậy là ko đúng rồi, phần change nó ko "ẩn" gì hết mà đơn giản là khi mình mua vào bao nhiêu thì bán ra bấy nhiêu vậy thôi, số tiền mình có ko bao giờ lên hoặc xuống, vẫn cố định là 100. Lấy lại vd như chờ teo: mua diarra 5.00 thì khi giá tăng lên 7.30 mình bán ra vẫn chỉ được 5.00, còn khi giá bị giảm xuống còn 3.00 mình bán Diarra ra vẫn thu về được 5.00.

Ảnh đại diện của mymylove
    mymylove đang ngoại tuyến Legandary Manager Of Real Madrid Thành viên danh dự
    Số bài viết
    1,055
    Thế ko làm thế nào được nhiều tiền hơn ah , chả nhẽ chỉ cho tầm đấy tiền dùng quanh năm sao?
    Ví dụ mua Ronaldinho het khoảng 28M thì còn 10 vị trí còn lại biết chọn hàng lởm nào đây ?

Số bài viết
    146
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của mymylove Bài viết
    Thế ko làm thế nào được nhiều tiền hơn ah , chả nhẽ chỉ cho tầm đấy tiền dùng quanh năm sao?
    -100 M xài cả năm có gì là vấn đề ? Vì ví dụ như Ronaldinho chiếm 28 M trong 100 M team value của ông , sau này nó đá dở ( cầu trời ) , nó sẽ bị xuống còn 25 M đi , vậy là ông dư đc 3 M trong team value roài . Lúc này ông chuyển wa bán 1 thằng Xavi có Change + 3M ( khi mua 6 M giờ giá bán 9M chẳng hạn) thì ông sẽ nhận đủ 9 M chứ ko phải 6M , vì Team Value vẫn chịu đc đúng 100 M . Lúc này còn chờ gì nữa ko mua ai đó giá cao hơn đi , dư dến 9 M kia mà ! . Vấn đề là phải biết điều hòa mua bán giữa những thằng Change + và Change - .
    Ví dụ mua Ronaldinho het khoảng 28M thì còn 10 vị trí còn lại biết chọn hàng lởm nào đây ?
    -Có thằng chỉ hơn 3 M mà ghi đc tầm 10 điểm đó ,đừng khinh thường, ko phải chỉ cầu thủ nổi tiếng giá cao mới ghi đc nhiều điểm đâu . Chẳng hạn như WHU đá với Pousrmouth và ăn 3-0 đi , lúc đó lỡ Zamora nó ghi hattrick thì điểm nó cao vời vời ấy chứ , khéo còn cao hơn cả chú Sheva khi Chelsea chỉ thắng 1-0 ( ví dụ thôi nghe )

Số bài viết
    638
    Hu hu hu !!!! , Ballack ăn hại, đã ko sút được quả nào lại còn bị thẻ đỏ, kì này YFS chắc bị trừ điểm chít luôn . Có ai cùng cảnh ngộ với tui ôm Ballack hông ?

Số bài viết
    18
    hehe chú Drogba làm ăn khá quá hơ hơ, không biết sẽ lên được mấy điểm nhir, mới chơi mà trúng thế này sướng quá.

Ảnh đại diện của mymylove
    mymylove đang ngoại tuyến Legandary Manager Of Real Madrid Thành viên danh dự
    Số bài viết
    1,055
    Tui ôm nguyên đội hình MU đây , chắc là đi rùi
    Ko biết giải TBN thế nào , REAL thắng đi hộ tui cái , Oh My Club!!!

-->
    Bạn cho rằng có thể spam?Hãy tin vào điều ngược lại!

Số bài viết
    146
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của mymylove Bài viết
    Tui ôm nguyên đội hình MU đây , chắc là đi rùi
    Ko biết giải TBN thế nào , REAL thắng đi hộ tui cái , Oh My Club!!!
    Thắng thì thắng roài đấy , nhưng ông ôm ai ? Tui chỉ ôm đc có Becks thoai , Ruud ko ghi bàn tiếc wá . Carlos với Cassano lại ko đá , 2 bé ko điểm , đau +__+.
    -Hôm wa cũng ôm 2 chú ManU , nghĩ sao đó lại cầm thêm Cesc--> gỡ chút chút
    P/s : dù sao vòng này ông cũng cao điểm nhất roài . Còn tui cứ tằng tằng....+__+

Số bài viết
    49
    Hình như cái group fmvn (19537) mới có ít người nhể , tính cả mình mới join thì cũng chỉ có 4 người.

Số bài viết
    638
    Các bác chơi cái này vào thông báo danh tánh của mình ở cả 3 giải cái nhể, để còn biết ai vào ai chư

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới