Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 3 trang Trang đầuTrang đầu 123 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 26
    Số bài viết
    1,508
    Phải thừa nhận 1 điều là làm dc giống tac barca ngoài đời là rất khó.... :-<.
    Sao bạn k thử làm cho nó giống cai đội hình thật ngoài đời của barca ý. Như thế mà thành công thì...............

Số bài viết
    10
    mình post nhầm mod nào move lại hộ mình đi. Cảm ơn nhiều

Số bài viết
    275
    Thực sự là làm Tac cho Barca thì phải làm được 2 điều chính đó là làm phát huy được hết khả năng của Xavi và Messi, nếu phát huy được 2 thằng đó thì từ đó bạn sẽ tạo được ra lối đá Tiqua Taca ngay thôi vì theo mình nghĩ là mỗi đội bóng đều có linh hồn riêng nên phát huy được những cầu thủ đó thì nó sẽ chính là chìa khoá để tạo Tac. Còn hiện tại theo mình Tac của bạn mới chỉ được ở mức ok thôi chứ tỉ lệ bàn thắng và chuyền bóng của mấy cầu thủ là hãn còn rất thấp chưa thể coi là Tiqua Taca được

Đừng làm mòn giá trị của bản thân bằng việc so sánh bạn với người khác. Bởi vì mỗi người trong chúng ta đều là những người đặc biệt.

Số bài viết
    3,560
    Set passing tịt về ngắn hết cỡ, set cả đội roaming thì nó khác chuyền nhì nhằng chồng chéo thôi mà (gọi mĩ miều là tiqui taca đấy)
    Việc bố trí đội hình cũng cần một cái logic để nó đc vững bền, như đội hình của bạn chủ topic mình nghĩ chỉ đá được chục trận là máy nó bắt bài, khoan vào điểm yếu ở tuyến giữa trụ cả trung vệ của bạn (bố trí tuyến giữa dày để chia cắt hàng công với hàng thủ của bạn chẳng hạn).
    Đá Barca trong FM thì chỉ quan trọng việc tăng độ dày để chiến đường dài thôi, chiến thuật nào mà chẳng thành công đc với dàn quái nhân rating 8x% lại ăn ý với nhau như thế. Mình đã thử từ tac 424 của Gunner, 31213 của quamuop, tac ghost và cả tac ghost xào nấu lại, dùng cái nào cũng chuyền bóng chuẩn >83%, kiểm soát bóng >55%.

Khi em thấy cô đơn, đường dài đã mệt nhoài...

Số bài viết
    61
    tac này set cũng khá hay nhưng khả năng ghi bàn hơi thấp vì khó có thể kéo dãn đội hình đối phương mình đã test và sau đó sửa lại vài chỗ cho hợp với đội mình thì thấy set more roaming và sáng tao lên more expressive, chỉnh cho play maker thành Messi( như trong đội hình bạn) set chọc khe về mo cho MC và ML thì phối hợp nhuyễn hơn, nhưng do PM là AMR nên bị bắt bài nhanh quá :-<

i love IU

Số bài viết
    2,107
    Thử test nhiều xem có đan lát đc như ngoài đời ko,chắc SI cũng có cách làm sao cho đc như Barca ngoài đời chứ,hay như thế FM11 chưa làm đc,các bác cùng nghiên cứu đi

Trang Web tìm mộ liệt sĩ:NHANTIMDONGDOI.ORG
    LATHUANTINH.NGUOITHAIBINH.VN
    CUONNHATKY.VICONGDONG.VN

Số bài viết
    293
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Zlatan Ibrahimovic Bài viết
    Thử test nhiều xem có đan lát đc như ngoài đời ko,chắc SI cũng có cách làm sao cho đc như Barca ngoài đời chứ,hay như thế FM11 chưa làm đc,các bác cùng nghiên cứu đi

Nếu đá đúng theo đội hình như trên rất dễ bị thủng hai cánh vì 2 hậu vệ cánh dâng khá cao cho dù có set nó Defend cũng rất dễ chết, ta sẽ set Wing Back Automatic nhưng là ở dưới 1 tí, chứ cao kiểu đó dễ chết yểu ngoài ra do dâng khá cao nên khi lui về hậu vệ biên có xu hướng chùi banh -> thẻ phạt -> bất lợi nếu đá trận lớn sẽ dễ dính thẻ đỏ

Số bài viết
    293
    Ah sẵn đây mình cũng up tac mình đang xài lên anh em test rồi cho mình ý kiến nhé tại mình vẫn chưa thể nào cầm banh từ 6x trở lên được :daudau:

Tac đã đưa ra topic http://fm-vn.com/diendan/showthread....393#post278393 anh em vào bàn nhé ^^

Lần sửa bài viết gần nhất bởi khovideptrai2006 : 28-02-2011 vào lúc 12:55 PM

Số bài viết
    200
    Để dùng thử coi sao.Thấy PR ghê quá

ChIp NguyỄn

Số bài viết
    4,029
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của ChIp_NguyEn Bài viết
    Để dùng thử coi sao.Thấy PR ghê quá
    chú ý đây là tac dành cho FM08 nhé bác

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới