Share game FM24 (PC)

Trang thứ 1 trong tổng số 11 trang 123 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 109
    Số bài viết
    208

Những tài năng trẻ chôn vùi sự nghiệp dưói bàn tay huấn luyện của bạn???

QPR dưới bàn tay của tớ là 1 đội bóng đi theo chính sách săn lùng, đào tạo tài năng trẻ. Tớ rất khoái sang các nước châu Phi và châu Mĩ săn các em bé nhỏ tuổi, tiềm năng rùi mang về CLB để nuôi nấng, chăm bẵm! Từ lò đào tạo của tớ, đã có rất nhiều những cầu thủ thành danh, mà chủ yếu toàn là các chú random :haha2: Tuy vậy, đã có ko ít những tài năng trẻ đã bị chôn vùi tuổi thanh xuân tại QPR. Đó là điều rất rất đáng tiếc. QPR đã dành đc tất cả những danh hiệu cao quý ở cấp CLB, nhưng những đóng góp của những cầu thủ này lại vô cùng ít ỏi...Và tớ, với tư cách là manager, qua topic này, muốn gửi lời xin lỗi đến những học trò khốn khổ, đáng thương này

1- Đầu tiên là tài năng trẻ người Ý Marco Verratti. Chuyển đến sân Loftus Road từ năm 21 tuổi, đến nay đã đc 4 năm. Nhưng dường như tài năng trẻ người Ý này ko phù hợp với lối đá của giải NHA thì phải! A thi đấu mờ nhạt, ko để lại nhiều dấu ấn, và chỉ đc sử dụng ở những giải đấu phụ như FA, Leage Cup.

Đã nhiều lần HLV muốn bán a đi, nhưng cứ nhìn cái chỉ số đẹp thế kia mà lại tiếc! Thôi thì cắn răng để a ấy lại, nhét vào đội hình 2, thỉnh thoảng gọi lên đội 1 cho đá! Mà đc cái a chàng này chả bao giờ kêu cả. Biết thân biết phận, ngoan ngoãn ra phết ^^

2- Tiếp đến lại là 1 tiền vệ công nữa, đó là Kevin. Đc hốt từ Arsenal cách đây cũng vừa tròn 4 năm, cùng thời kì với M.Verratti, và hình như 2 anh này có 1 số phận na ná giống nhau. Cũng ko thích nghi đc với môi trường bóng đá Anh, hay nói đúng hơn là ko phù hợp với sơ đồ của HLV, nên anh thường xuyên làm bạn với băng ghế dự bị.

Anh chàng này ko yên phận như M.Verratti, thỉnh thoảng lại kêu ca này nọ, thậm chí đòi ra đi. Nhưng tớ cũng vẫn thấy tiếc, nên giữ lại, để phòng khi thiếu vắng MC thì cho vào đá. Nghĩ cũng tội, nhưng ai bảo ko cố gắng, ko ngoan ngoãn

3- Cầu thủ có số phận đen đủi tiếp theo là thủ môn người Anh Jack Butland. Đc mua về với giá 3M, từ Birmingham, và đc kì vọng sẽ là số 1 trong khung gỗ của QPR. Nhưng suốt 5 năm qua, chưa năm nào a bắt đc quá 3 trận. Một phần vì 2 trận đấu ra mắt của anh đã tạo ác cảm với HLV. Cụ thể, trong 2 trận đấu đó, a đã biếu cho đối phương 2 goals và 1 thẻ đỏ! Thêm nữa, chỉ số của a cũng mãi ko thấy đi lên, trong khi QPR đã kịp tậu về 3 thủ môn trẻ, tài năng khác.

Thật sự là đáng tiếc cho Jack. Đã mấy lần rao bán nhưng a chẳng chịu đi đâu, mà cố gắng trụ lại để hi vọng sẽ dành đc 1 suất chính thức trong khung gỗ. Thế là mình lại thương tình ra hạn hợp đồng. Đến nay, trong biên chế đội 1 và 2 của QPR đã có đến 6 thủ môn có thể bắt tốt. Vì thế, cơ hội dành cho Jack gần như là ko còn! Lại đang rao bán mà chưa có ai thèm mua! Hic....

Không biết trong đội hình các bạn có tài năng trẻ nào đã bị thất bại như thế chưa? Chia sẻ với anh em đi :a26:

Chủ đề tương tự:
    Em bảo em ghét cafe, anh sẽ bỏ cafe vì em - Em bảo em ghét thuốc lá, anh sẽ bỏ thuốc lá vì em - Em bảo em ghét anh thức khuya, anh sẽ đi ngủ sớm vì em - Em bảo em ghét ManU, em lượn đi!

Số bài viết
    203
    tài năng trẻ, là một dạng cầu thủ mà tương lai ko thể nói là sẽ trở thành ngôi sao đc. việc cầu thủ trẻ cho ko thành ngôi sao thì là chuyện rất bình thường. đâu phải anh đá bóng, vào các lò huấn luyện trẻ, cũng thành dân chuyên nghiệp.

attributes mà đẹp thì theo mình là bt thôi, đâu phải cứ attribute đẹp là nó đá hay đâu. kinh nghiệm của mình từng mua vài cầu thủ ở giải hạng nhì hà lan, mà chỉ số đẹp như mơ, có điều về đá thì hỡi ôi, như shit.

topic này hình như bàn một vấn đề ko đc logic lắm. vậy chia sẽ những tài năng bị thất bại nhằm mục đích j, anh ta thất bại dưới tay mình => là anh ta kém tài sao, đã vậy, làm sao biết chắc là anh ta sẽ thành sao, veratti thì ai cũng biết, còn kevin, butland là ai, làm sao mình biết theg đó sẽ thành sao?! dùng tool?!
    nếu vậy, cần phải đặt vấn đề là áp dụng phương pháp huấn luyện, chiến thuật nào khiến theg cầu thủ trẻ đó ko khá đc nghe còn có lý.

Viva AC Milan

Số bài viết
    930
    Vào tay mình Kevin thành Xavi, Verratti thành Pirlo, còn Butland thành Seaman.............................

Số bài viết
    4,029
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của bangnp Bài viết
    Vào tay mình Kevin thành Xavi, Verratti thành Pirlo, còn Butland thành Seaman.............................
    bằng có hack thần chưởng thì ai mà đỡ nổi

thực ra thì verratti PA kém nên chỉ số cũng chả thể nào phát triển lên khủng được, kevin nếu PA ngon, train tốt thì cũng ko tồi, còn thằng thủ môn kia thì mình chưa nghe tên bao giờ

Số bài viết
    208
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của noname162 Bài viết
    tài năng trẻ, là một dạng cầu thủ mà tương lai ko thể nói là sẽ trở thành ngôi sao đc. việc cầu thủ trẻ cho ko thành ngôi sao thì là chuyện rất bình thường. đâu phải anh đá bóng, vào các lò huấn luyện trẻ, cũng thành dân chuyên nghiệp.

attributes mà đẹp thì theo mình là bt thôi, đâu phải cứ attribute đẹp là nó đá hay đâu. kinh nghiệm của mình từng mua vài cầu thủ ở giải hạng nhì hà lan, mà chỉ số đẹp như mơ, có điều về đá thì hỡi ôi, như shit.

topic này hình như bàn một vấn đề ko đc logic lắm. vậy chia sẽ những tài năng bị thất bại nhằm mục đích j, anh ta thất bại dưới tay mình => là anh ta kém tài sao, đã vậy, làm sao biết chắc là anh ta sẽ thành sao, veratti thì ai cũng biết, còn kevin, butland là ai, làm sao mình biết theg đó sẽ thành sao?! dùng tool?!
    nếu vậy, cần phải đặt vấn đề là áp dụng phương pháp huấn luyện, chiến thuật nào khiến theg cầu thủ trẻ đó ko khá đc nghe còn có lý.
    Chỉ là 1 topic chia sẻ những thất bại trong nghiệp cầm quân thui mà bạn

Em bảo em ghét cafe, anh sẽ bỏ cafe vì em - Em bảo em ghét thuốc lá, anh sẽ bỏ thuốc lá vì em - Em bảo em ghét anh thức khuya, anh sẽ đi ngủ sớm vì em - Em bảo em ghét ManU, em lượn đi!

Số bài viết
    3,560
    Mình ko giàu lòng thương người lắm nên ông nào đá kém tốn lương là mình tống đi ngay
    Nghĩ trên thế giới mấy năm gần đây thì tiếc nhất D'Alessandro cả Diego, hồi xưa nổi đình nổi đám CM4 mà giờ ko thành danh nổi. Chỉ số vẫn ngon xôi nhưng ko đc các ông lớn để ý, mà cũng 29 rồi

Khi em thấy cô đơn, đường dài đã mệt nhoài...

Số bài viết
    309
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của nguyenma Bài viết
    bằng có hack thần chưởng thì ai mà đỡ nổi

thực ra thì verratti PA kém nên chỉ số cũng chả thể nào phát triển lên khủng được, kevin nếu PA ngon, train tốt thì cũng ko tồi, còn thằng thủ môn kia thì mình chưa nghe tên bao giờ
    lúc newgame nó là cầu thủ trẻ của Birmingham...mình cầm MU bọn scout báo về potential toàn 4 sao... nhưg lần nào cũng bị Chelsea ăn mất hàng....

Ảnh đại diện của mymylove
    mymylove đang ngoại tuyến Legandary Manager Of Real Madrid Thành viên danh dự
    Số bài viết
    1,055
    Verrati thực ra đá khá hay đấy bạn ah, dù hơi lùn nhưng đá rất ổn, tuy nhiên ko phải mẫu cầu thủ làm chủ trung tuyến mà phải có đồng đội hỗ trợ làm bàn đạp thì mới phát huy được

-->
    Bạn cho rằng có thể spam?Hãy tin vào điều ngược lại!

Số bài viết
    208
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của johnnytran Bài viết
    Mình ko giàu lòng thương người lắm nên ông nào đá kém tốn lương là mình tống đi ngay
    Nghĩ trên thế giới mấy năm gần đây thì tiếc nhất D'Alessandro cả Diego, hồi xưa nổi đình nổi đám CM4 mà giờ ko thành danh nổi. Chỉ số vẫn ngon xôi nhưng ko đc các ông lớn để ý, mà cũng 29 rồi
    Ngoài đời thực thì đúng là tiếc cho chú D'Alessandro. 1 thời đc coi là niềm hi vọng lớn nhất của Argentina. Vậy mà...À, còn chú Fredy Adu nữa chứ, hồi xưa còn đc mệnh danh là Pele mới, nhưng chả hiểu sao cứ xịt dần! Ko biết thực tài thế nào, vì cũng chưa xem chú ấy đá bao giờ! Giờ hình như đang đá cho Benfica nhỉ

Số bài viết
    208
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của mymylove Bài viết
    Verrati thực ra đá khá hay đấy bạn ah, dù hơi lùn nhưng đá rất ổn, tuy nhiên ko phải mẫu cầu thủ làm chủ trung tuyến mà phải có đồng đội hỗ trợ làm bàn đạp thì mới phát huy được
    Hic, thảo nào...Mình đá đội hình 4-4-2, 1 chú DM và chú Verratti này đá nhạc trưởng Đá rất xịt, đc mỗi cái ngoáy chân là dẻo

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới