Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 14
    Số bài viết
    105

Hỏi cách set vị trí cho Ronaldo, Messi đạt hiệu quả cao

Tình hình là không thể nào set được Messi và Ronaldo đá như ngoài đời được
    Bác nào giúp em với
    Ngoài ra, để đá như Barca thì như thế nào là hợp lí vì e đã thử rất nhiều đội hình
    Chuyền ngắn, hạn chế tạt cánh, max chọc khe, để 5 cầu thủ tuyến trên đá tự do, đá chậm, đội hình dâng cao, áp sát nhanh
    Nhưng vẫn chưa đủ !

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    2,202
    Set Messi với Ronaldo giống y hệt ngoài đời khó lắm :daudau:

Ronaldo thì nên cho lên làm tiền đạo còn Messi đá AMR (Inside Forward)

...Legend...

Số bài viết
    320
    Ronaldo thì tăng max sáng tạo rê bóng đá Cut Inside Inside Forward giảm 3 cái chọc khe sút xa tạt bóng xuống rồi vô set cho Team tick chuyển Target man là C.Ronaldo để bóng dồn vô nó nhìu vô rồi thả rông cho nó đá

Số bài viết
    105
    FM 08 mà cũng có inside forward cơ à, chọn ở chỗ nào thế bác ?

Số bài viết
    2,470
    topic từ FM 2008 . Các bạn góp ý cẩn thận hồi đó dùng tactic kiểu classic
    Ronaldo và Messi hồi 2008 thì bạn cho đá 2 cánh trái phải CR7 AML, Messi AMR . Hoặc CR7 AMR , Messi AMC. Tuỳ bạn.
    Nêu dùng cả 2 là AML và AMR thì bạn set cho nó run with ball max thanh ngang, Run from deep often luôn. nếu tổng thể đội hình bạn chơi ko zâng cao thì nên để Run from deep sometimes. Chọn Wide Play là cut inside. Through balls , cross ball bạn để min, rarely thì phải . Long shot để sometimes với CR7 , Messi thì ...thôi, cho rarely Long shot. Tight Marking bạn để cả 2 thằng No, Marking thì Zonal. Hold up ball : No . Nếu hiểu bạn nên để cho 2 thằng swap position với nhau như thế lối đá sẽ ảo hơn. 2 đứa nó thay nhau đảo cánh. Mentality bạn để lên mức attacking thôi , vừa nhú lên attack ấy, đừng chơi max. Creative Freedom thì cho nó gần max đi. 2 thằng này mà tự do sáng tạo thì hay có đột biến. Còn nếu ko ham đột biến thì bạn để = với mức mentality là tốt nhất. Passing style để Mixed. Mình chỉ nhớ dc đến đó thôi FM2008 cũng 3 năm rồi. Hi vọng bạn đọc dc hết bài của mình .Chúc thành công !

...COME ON YOU RED...

Số bài viết
    105
    thanks bạn
    mình sẽ thử xem thế nào .
    ^^

Số bài viết
    21
    CR7 của mình đá target man, ball on feet. trung bình ghi trên 3ban/1trận. VD như mình đang đá mùa 2, đội hình vẫn gần như nguyên thế 15 trận ở Liga ghi 50 bàn rồi,

Số bài viết
    1,508
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Spec_No1 Bài viết
    CR7 của mình đá target man, ball on feet. trung bình ghi trên 3ban/1trận. VD như mình đang đá mùa 2, đội hình vẫn gần như nguyên thế 15 trận ở Liga ghi 50 bàn rồi,
    15 trận/50 bàn :-o. Cho xin cái hình đi bạn

Số bài viết
    293
    Nếu mún CR7 đá cánh ghi bàn giống ngoài đời bạn để nó làm Inside Foward rồi chọn nó làm Target Men để mixed cũng được, cho run with ball max,sút xa rarely,chọc khe mid,tạt cánh min là được ^^ mình từng set thế nó ghi 65 bàn /59 trận ^^ còn nếu ảo hơn bạn set nó làm tiền đạo lun ^^

Số bài viết
    275
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Spec_No1 Bài viết
    Sao ông này đi đâu cũng thấy khoe khoang cái này vậy. Xem lại hộ cái đi đây là FM08 chứ có phải là FM11 đâu mà vô đây chém vậy

Đừng làm mòn giá trị của bản thân bằng việc so sánh bạn với người khác. Bởi vì mỗi người trong chúng ta đều là những người đặc biệt.

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới