Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 4 trong tổng số 4
    Số bài viết
    638

Genie Scout - cách set rating của bạn ntn ?!

Tui là người chơi FM đã khá lâu, dùng GenieScout (GS) nhưng không quá lạm dụng, lúc có lúc không, chủ yếu là để thay đổi không khí.
    Mới cách đây vài hôm mới để ý GS có cái mục dùng để thay đổi cách đánh giá rating của cầu thủ.
    Theo tôi thì cái thang điểm "chuẩn" có sẵn của GS khá là cùi bắp, có một số thằng trong game giá nó cao vãi linh hồn, đá hay vãi lúa và còn vãi một số thứ khác nữa nhưng GS đánh giá nó chỉ tầm 78-79% trong khi những đứa nhìn chỉ số thì đẹp, nhưng physic yếu, chân pha lê Dirtiness khủng bố, mua về chủ yếu để nằm viện và lãnh thẻ thì rating lại cao vật vã, nhiều khi hơn 85%.
    Thế nên tui mới mày mò chỉnh lại cái thang điểm chấm, cho phù hợp với những con người mình cần, phù hợp với đội bóng.. Các bác cùng vào đây thảo luận cho vui.
    Hiện tại đã thử chỉnh khá nhiều vị trí, nhưng chi tiết nhất vẫn là vị trí tiền đạo. Theo ngu ý của tui thì như sau:
    Cột Physic: quan trọng nhất của tiền đạo theo thứ tự là Pace, Acc, Balance, Agility, Stamina, Strenght, còn Jump và Natural Fitness thì cao cũng tốt mà thấp cũng chả sao (cái này tùy lối chơi của đội, chỉ thọt khe rồi chém thôi ko lật cánh thì ko cần jump).

Cột Tech: những cái quan trọng nhất theo thứ tự là Finishing, sau đó mới tới Dribling, First Touch, Technique, còn Passing với long shot, crossing, pen v...v... cao cũng được, thấp cũng chả sao.

Cột Mental: cái này có khá nhiều thứ, nhưng cái cần nhất (luôn để 100 điểm) là Composure, Off the ball. còn lại Anticip cho 40, mấy cái Creativity, Decision, Flair, De termination v..v.. để 20 là vừa.

Các chỉ số ẩn như Injury, Dirtiness, Consistency ... chỉ cho 10.

Với cách thiết lập như thế, GS rate mấy tiền đạo khủng rating rất là cao và rất hợp với dáng em ... à quên rất hợp với lối chơi của team.

Các bác vào đóng góp, chém gió, ném đá cho vui đê