Share game FM24 (PC)
Trang thứ 3 trong tổng số 3 trang Trang đầuTrang đầu 123
Hiển thị kết quả từ 21 tói 30 trong tổng số 30
    Số bài viết
    4,029
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của milano79 Bài viết
    Đọc nhiều cmt thấy nhiều pac háo thắng vãi. Cần gì làm trò mèo này nhỉ xài FMRTE cho nhanh. Trò này ngoài đời thực hiện đc thì phải nói là đỉnh, còn đối với gae làm trò này k khác gì thi đấu ở ao làng. Mình thì khác hoàn toàn, mua những thằng khủng, nếu k xài sẵn sàng bán cho đổi thủ giá bèo, mình 50 nó 49 chơi thế mới kịch tính. Muốn VĐ đễ qua TBN cầm Barca, Rea 1,2 mùa VD ngay, 4,5 mùa mà k VD thì nên xem cách huấn luyện, chiến thuật trước khi nghĩ đến cầu thủ. Chán
    tùy người, có người thích vô địch nhanh, thích chơi game cho vui ko quan trọng cách thức, thích dìm hàng đội mình ghét.... thì có sao

Số bài viết
    2,202
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của milano79 Bài viết
    Đọc nhiều cmt thấy nhiều pac háo thắng vãi. Cần gì làm trò mèo này nhỉ xài FMRTE cho nhanh. Trò này ngoài đời thực hiện đc thì phải nói là đỉnh, còn đối với gae làm trò này k khác gì thi đấu ở ao làng. Mình thì khác hoàn toàn, mua những thằng khủng, nếu k xài sẵn sàng bán cho đổi thủ giá bèo, mình 50 nó 49 chơi thế mới kịch tính. Muốn VĐ đễ qua TBN cầm Barca, Rea 1,2 mùa VD ngay, 4,5 mùa mà k VD thì nên xem cách huấn luyện, chiến thuật trước khi nghĩ đến cầu thủ. Chán
    Muốn kịch tính thì bạn cầm đội hạng 5 mà kéo dần lên Chứ cầm mấy đội khủng sẵn rồi thì nói làm gì

...Legend...

Số bài viết
    425
    Úi cái bạn pro này
    Manu,ManC ko mua thì có Real,Barca,cầu thủ có mất đi đâu mà sợ phải đá ao làng
    Mình cầm Chel,nếu đọ ngân sách thì ko có player nào ko mua dc ( Như Messi,ko mua dc ko phải ko đủ tiền mà là do nó quá yêu club,ko chịu rời club thôi )
    Cái chính là mình chơi Game theo kiểu vừa muốn vô địch mà lại ko muốn club bị lỗ cuối mùa,ko thích kiểu chơi vung tiền ra mua 1 tá sao về tạo đội hình khủng long

Ah mà mình chưa bao h dùng cái phần mềm FMRTE gì gì đó nhé.Chỉnh lương,đo tốc độ phát triển PA,Ca ,mua trước trả sau 48 tháng .....j j đó mình chưa bao h làm,vì khoái chơi Game kiểu tự lực,nếu " Hack " thì khi " Phá đảo " cũng cảm thấy có cái j đó không hay

Nói túm lại là như bạn ở trên nói

tùy người ..
    Và với mình thì chơi Game làm sao để đáp ứng vừa vô địch mà club lại ko bị lỗ là ok rồi

Số bài viết
    27
    không phải cứ mua cầu thủ lớn, ngân sách chuyển nhượng âm (tiền mua cầu thủ nhiều hơn tiền bán đi) là CLB bị thua lỗ. Một khi mua cầu thủ lớn, có tầm ảnh hưởng về CLB mình, có rất nhiểu cái lợi, reputation được nâng lên, tiền tài trợ cũng nhiều hơn, doanh số kinh doanh từ các hoạt động khác (bán vé, bán áo đấu,....) cũng tăng đáng kể. Ngược lại nếu sử dụng nội lực cũng có thể mang lại thành công nhưng chưa chắc yếu tố lợi nhuận cuối cùng đã hơn việc mua về các ngôi sao lớn một cách hợp lý . Điều này mình đã kiểm nghiệm với nhiều CLB khác nhau nên không phải là kết luận vu vơ.
    Dẫn chứng thì có lẽ 1 bài viết là không đủ, nhưng mình xin lấy ví dụ về trường hợp của Real Madrid. Không phải ngẫu nhiên mà mặc dù mua sắm nhiều nhưng tình hình tài chính của RM lại kém đi (thua lỗ), ngược lại tình hình tài chính của họ rất ổn, nhiều năm dẫn đầu top các CLB có doanh số kinh doanh cao nhất....
    Chính sách mua sắm hợp lý + thành tích thi đấu tốt - đảm bảo yếu tố bạn cần, không nhất thiết phải chơi phá hoại CLB như vậy, thân ái!

Số bài viết
    6
    cám ơn bác! , em cũng phải tập luyện bài này phát.

Số bài viết
    2,202
    Cũng là 1 cách hay :daudau: khi nào chán chán thì làm cũng được

Nhưng mà tốt nhất là cứ để mọi thứ tự nhiên thì tốt hơn

...Legend...

Số bài viết
    425
    không phải cứ mua cầu thủ lớn, ngân sách chuyển nhượng âm (tiền mua cầu thủ nhiều hơn tiền bán đi) là CLB bị thua lỗ. Một khi mua cầu thủ lớn, có tầm ảnh hưởng về CLB mình, có rất nhiểu cái lợi, reputation được nâng lên, tiền tài trợ cũng nhiều hơn, doanh số kinh doanh từ các hoạt động khác (bán vé, bán áo đấu,....) cũng tăng đáng kể. Ngược lại nếu sử dụng nội lực cũng có thể mang lại thành công nhưng chưa chắc yếu tố lợi nhuận cuối cùng đã hơn việc mua về các ngôi sao lớn một cách hợp lý . Điều này mình đã kiểm nghiệm với nhiều CLB khác nhau nên không phải là kết luận vu vơ.
    Dẫn chứng thì có lẽ 1 bài viết là không đủ, nhưng mình xin lấy ví dụ về trường hợp của Real Madrid. Không phải ngẫu nhiên mà mặc dù mua sắm nhiều nhưng tình hình tài chính của RM lại kém đi (thua lỗ), ngược lại tình hình tài chính của họ rất ổn, nhiều năm dẫn đầu top các CLB có doanh số kinh doanh cao nhất....
    Chính sách mua sắm hợp lý + thành tích thi đấu tốt - đảm bảo yếu tố bạn cần, không nhất thiết phải chơi phá hoại CLB như vậy, thân ái!
    Thanks bác
    Bác nói rất đúng
    Thế nên e mới có sự kết hợp ko thua lỗ + đạt danh hiệu
    Nếu cứ chú trọng vấn đề tài chính thì đây đâu phải Game về bóng đá
    Dù sao ai cũng dẫn dắt club mình thích nên muốn mọi điều tốt về nó là đương nhiên

Số bài viết
    275
    cái chính là lòng trung thành của cầu thủ đối với câu lạc bộ thôi, tiền không chưa chắc đã mua được lòng trung thành.
    Thế mới biết tiền không phải là tất cả Bacra đồng ý bán Messi giá 260$ ( trả vu vơ không có tiền ) CLB đồng ý luôn nhưng thằng Messi nó không chịu thương thảo với mình. Mình khen nó là ngôi sao sáng nó trả lời: không quan tâm ức chế chỉ muốn cầm súng bắn thôi

Số bài viết
    546
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của P.Q.Anh Bài viết
    Thanks bác
    Bác nói rất đúng
    Thế nên e mới có sự kết hợp ko thua lỗ + đạt danh hiệu
    Nếu cứ chú trọng vấn đề tài chính thì đây đâu phải Game về bóng đá
    Dù sao ai cũng dẫn dắt club mình thích nên muốn mọi điều tốt về nó là đương nhiên
    Nếu là HLV tốt thì nên train trẻ em, đôn lên đội 1 hay tìm hang free thì không sợ thua lỗ đâu. Phá như thế là 1 hình thức cheat bạn ah.
    Nói chung cách chơi tuỳ người.

Số bài viết
    213
    em mới chơi FM,lên ko hiểu cho lắm,tiếng anh thì lại giới hạn may vừa cài việt hóa ko biết tốt hơn ko,e muốn hỏi chút làm sao biết đc chi tiêuhangf tháng của đội mình phải trả,e muốn tống khứ vài thằng đi mà ko thể để nó chuyển nhượng tự do mà e phải bồi thường dc,e muốn tung ra thị trường bán đc nó ngay thì làm ntn hả các anh

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới