Share game FM24 (PC)

Xem kết quả bình chọn: Bạn dùng Bộ vi xử lý của hãng nào ?

Người đã bình chọn
19. Bạn không được quyền bỏ phiếu bình chọn này
  • INTEL

17 89.47%
  • AMD

2 10.53%
  • IBM

0 0%
  • Others

0 0%
Trang thứ 2 trong tổng số 2 trang Trang đầuTrang đầu 12
Hiển thị kết quả từ 11 tói 17 trong tổng số 17
    Số bài viết
    3
    Tui đang dùng CPU Intel nè. Nhưng CPU AMD giá rẻ hơn mà dùng lại ổn định hơn.
    --> Tui khoái mua một CPU AMD hơn.
    Sang năm khi mà tui đỗ đại học sẽ xin mua CPU AMD.
    keke

Số bài viết
    213
    Intel vì nó nổi tiéng...
    ???????
    Sao ở đây lắm thằng U20 thế mình gọi bác suốt có bi hớ ko nhỉictory: :shout: :suprise:

Số bài viết
    206
    không bỗng nhiên mà intel nổi tiếng cả thế giới. Mí lí ra các hàng Coputer hầu hết toàn Intel thôi. Tầm trung bình thì xài P4 2,8G, hơn thì lên Core chứ o hiểu biết gì nhiều, chơi mấy ông mới về o biết bào hành+ hỏng hóc ra sao.Giống bạn tui xách bên Hàn 1 con xách tay hết có 1.500, về VN o dám thay linh kiện bởi nó toàn hãng gì gì đó ( nhưng dùng thì sướng thôi rồi, chạy cứ rầm rầm, ). Thui cứ Intel cho nó ngon Bro ạ

Số bài viết
    119
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của axl Bài viết
    không bỗng nhiên mà intel nổi tiếng cả thế giới. Mí lí ra các hàng Coputer hầu hết toàn Intel thôi. Tầm trung bình thì xài P4 2,8G, hơn thì lên Core chứ o hiểu biết gì nhiều, chơi mấy ông mới về o biết bào hành+ hỏng hóc ra sao.Giống bạn tui xách bên Hàn 1 con xách tay hết có 1.500, về VN o dám thay linh kiện bởi nó toàn hãng gì gì đó ( nhưng dùng thì sướng thôi rồi, chạy cứ rầm rầm, ). Thui cứ Intel cho nó ngon Bro ạ
    Bộ vi xử lý rất khó hỏng bạn ah, trừ phi bạn ép xung CPU chạy nóng quá hay là mẻ core thì nó mới hỏng, cho nên xét về chất lượng CPU của Intel hay AMD thì chắc chẳng cần. Quan trọng là hiệu năng của nó mang lại có tương ứng với số tiền bỏ ra hay ko thôi.

Quan điểm của mình ở thời điểm này là nếu bạn thích dùng Intel thì nên mua dòng Pentium D 8xx và Core 2 Duo trở lên, còn dòng thấp hơn thì không nên, dòng Prescott của CPU Intel trở xuống chạy rất nóng (nhiệt độ df nằm trong khoảng 50-60 độ C) trong khi với mức tiền tương đương thì bạn có thể mua CPU AMD với hiệu năng tương đương nhưng nhiệt độ rất mát (30 đến 40 độ C), ép xung nghịch ngợm rất dễ , tầm tiền dưới 200$ vào thời điểm thì mua CPU AMD ko phải hối tiếc đâu, nếu bạn có trên 200$ thì nên mua CPU Core 2 Duo vì hiệu năng nó thể hiện rất xứng đáng với số tiền bỏ ra nhiều như thế.

Hiện nay thì tỉ trọng thị phần bộ vi xử lý đang có chiều hướng tăng của AMD và giảm của Intel (điều này sẽ tiếp tục trong năm nay và năm sau) vậy nên mọi người có thể yên tâm về thương hiệu AMD, Intel rất phổ biến nhưng ko có nghĩa công nghệ của bộ vi xử lý của nó tối ưu nhất so với AMD. Ngày xưa thì mọi người rất khó lựa chọn bộ vi xử lý AMD cho PC của mình nhưng bi giờ thì khác nhiều rồi.

Số bài viết
    959
    Mọi người thường nói Intel là nổi tiếng nhất thế giới. Xin thưa là nó chỉ đúng ở... Việt Nam. Dân Châu Âu dùng AMD ầm ầm ^_^, vẫn Pro như thường. Ở Việt Nam do khâu tiếp thị của AMD chưa hoành tráng, nên nó xuất hiện muộn và cũng không ồ ạt. Nhưng rất có thể trong thời gian tới, khi có kha khá người xài AMD, thì đối trọng này sẽ làm cho thị trường CPU máy tính sôi động và cạnh tranh hơn nhiều. Chứ để cho Intel làm mưa làm gió cũng đâu có lợi cho người dùng... Ít ra họ cũng phải giảm giá đễ "óanh nhau" giành thị trường với đối thủ AMD đang nhăm nhe tấn công ồ ạt ^_^.

VÊ QUÊ HÚT THUỐC LÀO, BẾ CHÁU ....

Số bài viết
    10
    Intel ở Việt Nam nì là No.1 òi ... khó có ai có thể chiếm được vị trí số 1 của Intel

Số bài viết
    684
    Con PC nhà tớ nguyên bộ cả dòng Intel, từ main, Cpu .... đều họ nhà Intel cả, cũng nghe về AMD nhiều nhưng chưa dùng thử bởi thấy dùng Intel cũng thấy khá ổn định...

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới