Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 6 trong tổng số 6
    Số bài viết
    726

[Hỏi đáp FM 10] Tại sao ko thể dự Euro Cup

rõ ràng ở mùa giải 2010 - 2011 mình đã đứng vị trí thứ 6, thằng Liv thứ 7, mà sao sang mùa giải 2011 - 2012 chỉ có thằng Liv được đá còn mình thì không ???? ai giải đáp giùm

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    2,864
    Liv nó có giành dc League cup hay FA cup ko

Số bài viết
    726
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của T-Pain Bài viết
    Liv nó có giành dc League cup hay FA cup ko
    Liv nó giành được League Cup, thằng Everton nó cũng giành được FA, kết quả là cả hai đều được đi Euro CUP dù mùa trước ko có vị trí tốt.
    nhưng dù thế nào thì đứng ở vị trí thứ 6 thì cũng phải được đá chứ, có lẽ đâu....
    quên mất, mình chơi Birmingham, liệu có ảnh hưởng gì ko nhỉ ????

Số bài viết
    726
    thêm một thắc mắc nữa là :
    thằng Wolves mùa giải 09 - 10 đứng ở vị trí thứ 12, League CUP vào đến vòng 5 thì bị loại, FA cũng vào đến vòng 5 rồi bị loại.
    Câu hỏi là : tại sao mùa giải 2010 - 2011 nó lại được đá Euro Cup, thật là vô lý hết sức

Số bài viết
    50
    Cái này mình nhớ là từ hồi FM 2008 đã có người hỏi rồi đấy, việc có được vị trí tốt khi kết thúc mùa giải chỉ là một trong những điều kiện để xét tham dự EURO cúp thôi, Tiêu chí quan trọng nhất là đội đó phải vô dịch Cup QG (ở anh là FA và League Cup), tuy nhiên đa phần mấy ông này đều nằm trong Top4 nên tham dự CL -> các đội á quân các cup đó và các vị trí sau Top4 mới có cơ hội. Trường hợp thực tế gây tranh cái của báo giới anh và thế giới là của Portsmouth mấy mùa trước, tham dự trận trung kết FA Cup -> chắc một suất dự UEFA Cup nhưng lại bị xuống hạng -> tranh cãi -> như chú Liv mà bạn nêu thì được quá đi chứ. Trường hợp như của bạn là ngậm phải trái "bồ hòn" rồi, thông thường Giải Anh được 3 đội tham dự EURO Cup thì phải (mình ko để ý lắm vì chưa "được đá cup này bao giờ"), Liv với Everton ko có vị trí cao nhưng đoạt 2 cái League Cup và FA thì dương nhiên mất 2 suất rồi, còn một suất cho thằng dứng thứ 5 nữa thôi, bạn dù đứng thứ 6 cũng đành hẹn lại mùa sau thôi.
    Trường hợp một đội không có thứ hạng cao nhưng vẫn có suất thì mình cũng thấy rồi (ngoài thực thế thì có nghe nhưng ko rõ, hình như là fullham, năm đó tí thì xuống hạng nhưng trụ hạng thành công - thứ 17 thì phải - và được đá cúp châu Âu), đây là suất dành cho đội bóng thi đấu Fairplay nhất châu Âu để tôn vinh lối đá đẹp, đây là vé vớt và không ảnh hưởng gì tới chỉ tiêu của các giải vô địch quốc gia. Tuy nhiên tiêu chí ntn thì mình chịu.
    Việc chọn đội tham dự không hề liên quan đến danh tiếng của đội đâu bạn ạ.
    ở FM 2010 mình ko gặp chứ ở FM 2008 thì khi chuẩn bị kết thúc mùa giải, nếu bạn có vị trí trương đối cao thì sẽ được mời tham dự một cup gì đó, hình như là do hiệp hội các clb tổ chức thì phải. Nếu khi kết thúc mùa giải mà bạn được tham dự các cup châu Âu rồi thì bạn sẽ bị thay thế bằng clb khác.

Lần sửa bài viết gần nhất bởi diemlinh : 21-02-2011 vào lúc 03:52 PM

Số bài viết
    4,029
    bác diemlinh nói chuẩn rồi bạn đành phải chấp nhận đắng cay thôi

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới