Share game FM24 (PC)
Trang thứ 3 trong tổng số 5 trang Trang đầuTrang đầu 12345 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 21 tói 30 trong tổng số 41
    Số bài viết
    5,684
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Bayern84 Bài viết
    ppm chỉ là sở thích của 1 cầu thủ, cầu thủ có ppm (place shot ) thì khoái sút hiểm nhưng ko phải one sút là one dzo ,nên tiền đạo ko nhất thiết phài có ,Cr7 làm gì có place shot mà ghi bàn thì miễn bàn , nhiều khi 2 thằng thoát xuống đối mặt tm ,thằng có place shot chỉ cần chuyền cho thằng kia là xong thì nó lại cứ khoái sút hiểm hóc chuyền cho thằng tm đội bạn luôn(cái này còn hiểm hơn place shot)
    Cr7 sút ngu bỏ cha ra , cái khiến Cr7 ghi nhiều bàn ko phải sút tốt mà nằm ở khâu ở thằng đấy hội tụ đủ các PPM bắn phá,lại có freekick longshot cao, tính lại cả nhân thích biểu diễn sô lô nên dù để vị trí nào thì nó cũng là thằng bắn nhiều nhất đội, mỗi trận mình nó phải sút tầm >8 quả là thường, trong khi các thằng khác sút ít hơn nhiều. Sút lắm đã khiến Cr7 ghi nhiều bàn chứ tỉ lệ bàn/số cú sút của nó thì

Lần sửa bài viết gần nhất bởi Jose Mourinho : 24-12-2010 vào lúc 06:59 PM

Số bài viết
    354
    Có cách nào để thằng CR7 sút ít mà đạt hiệu quả ăn bàn như Messi ko bác Mou ??

Đào hoa ảnh lạc phi thần kiếm.
    Bích hải triều sinh án ngọc tiêu.

Số bài viết
    4,029
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Cristian Ronaldo Bài viết
    Có cách nào để thằng CR7 sút ít mà đạt hiệu quả ăn bàn như Messi ko bác Mou ??
    ngoaì cheat ra thì ko
    messi trong FM11 ko chịu học places shots, chứ nếu ko thì quá imba mất :daudau:

về việc dứt điểm:
    -places shots hoàn toàn dominate shots with power và những cầu thủ ko có PPM dứt điểm nào, chicharito và paloschi tui dùng, ban đầu chả có PPM gì sút ngu thôi rồi :daudau: sau khi học thì thành siêu tiền đạo :daudau:, tình hình ko khả quan hơn với rooney và drogba nhất là ông dog3, toàn nhằm thủ môn mà bắn rooney cũng gần giống như ronaldo, di chuyển thông minh cộng thêm rất thích bắn xa nên ghi bàn cũng đc, ko tồi, nhưng tỉ lệ sút/goal thì

-plays 1-2 tức là bật tường 1-2, các tiền đạo có PPM này khi đối mặt sẽ thường xuyên để ý xem có đồng đội nào ở vị trí thuận lợi hơn ko để chuyền, dẫn đến những bàn thắng sút vào gôn trống rất hiệu quả, theo tui nếu bạn chơi 2 tiền đạo và cả 2 tiền đạo đều có plays 1-2 thì rất tuyệt
    plays 1-2 là PPM rất tốt, tốt nhất dành cho các cầu thủ tấn công vì sẽ tạo ra những pha phối hợp cực ảo và khó nắm bắt

Số bài viết
    242
    Muốn nó học mà nó ko học thì làm thế nào. Move into channel với Place shot thì tiền đạo còn dễ học chứ play 1-2 thì ít lắm.
    Mình thì có cách khác đó là cho tất cả các vệ tinh quanh tiền đạo học looking to pass rather than shot hết. Giảm thiểu mấy trường hợp 2 cầu thủ chạy song song đối mặt thủ môn mà thằng tiền vệ cứ cắm đầu sút.

Games don't make students fail the exams but they sure help

Số bài viết
    230
    @nguyenma: bạn có bị bệnh mắt ko ?? Messi có sẵn Place Shots trong game rồi.. SI dù mắt có đui nhưng khi thấy Messi ghi bàn như vậy mà ko thêm cho cái Place Shots thì thật quá

Lão Độc Vật hạ độc trên đời này danh y nào chữa được chứ
    Danh y nào không cần mạng lại dám chen vào chuyện của Lão Độc Vật

Số bài viết
    424
    mình nói là "Giả sử như cả hàng tiền vệ ko chơi one-two, thì mình anh tiền đạo one-two với ai??" , nếu tac bạn chơi chuyền dài chẳng hạn, thì one-two sẽ ko phù hợp. bạn lấy barca ra làm ví dụ thì mình chịu, vì bạn nhìn đội hình barca xem chỉ số first touch với passing... nó khủng thế cơ mà, và phong cách tiqui-taqua truyền thống của barca là kiểu chơi one-two còn gì.

Số bài viết
    97
    Move into channel ở trong VH dịch ra là phần nào vậy ?

Số bài viết
    5,684
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của viettn1104 Bài viết
    Move into channel ở trong VH dịch ra là phần nào vậy ?
    di chuyển vào khe giữa trung vệ và hậu vệ biên

Số bài viết
    38
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Jose Mourinho Bài viết
    Cr7 sút ngu bỏ cha ra , cái khiến Cr7 ghi nhiều bàn ko phải sút tốt mà nằm ở khâu ở thằng đấy hội tụ đủ các PPM bắn phá,lại có freekick longshot cao, tính lại cả nhân thích biểu diễn sô lô nên dù để vị trí nào thì nó cũng là thằng bắn nhiều nhất đội, mỗi trận mình nó phải sút tầm >8 quả là thường, trong khi các thằng khác sút ít hơn nhiều. Sút lắm đã khiến Cr7 ghi nhiều bàn chứ tỉ lệ bàn/số cú sút của nó thì
    Cr7 mà bạn nói sút ko tốt thì sút thế nào mới tốt , trong bóng đá có 2 trường phái sút bóng, dạng nhẹ nhàng nhưng kỉ thuật (Messi), dạng mạnh mẽ dứt khoát (ronaldo7) ,dạng nào thì cầu thủ phài có kỉ thuật sút bóng tốt mới làm được,các cầu thủ có ppm như cr7 chưa chắc có thể ghi bàn như cr7 nêú như sút kém

Số bài viết
    5,684
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Bayern84 Bài viết
    Cr7 mà bạn nói sút ko tốt thì sút thế nào mới tốt , trong bóng đá có 2 trường phái sút bóng, dạng nhẹ nhàng nhưng kỉ thuật (Messi), dạng mạnh mẽ dứt khoát (ronaldo7) ,dạng nào thì cầu thủ phài có kỉ thuật sút bóng tốt mới làm được,các cầu thủ có ppm như cr7 chưa chắc có thể ghi bàn như cr7 nêú như sút kém
    Xin lỗi cậu, cậu tính số bàn thắng của CR7/số cú sút của nó xem có thể nói là sút tốt được ko, tỉ lệ ghi bàn/số cú sút của nó quá thấp

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới