Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 4 trang 123 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 32
    Số bài viết
    365

cầu thủ như nào nên học place shot?

các pro chỉ giáo cho em xem thằng cầu thủ có dư nào thì nên cho nó học place shot

Chủ đề tương tự:

Ảnh đại diện của DNV
    DNV đang ngoại tuyến Em tên là Hồng. Hãy gọi em là sịp hồng Moderator
    Số bài viết
    6,748
    học PPM thì cần phải có finish & composure tốt, nếu ko thì ra ngoài nhiều hơn là vô góc nên cho mấy ông ST có nhiệm vụ ghi bàn (poacher) kiểu như chicharito, owen, hunter, ...

Số bài viết
    1,426
    thằng nào học đc thì cho học thôi , sợ bảo mà nó ko học ấy

Số bài viết
    114
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của smileangel Bài viết
    các pro chỉ giáo cho em xem thằng cầu thủ có dư nào thì nên cho nó học place shot
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của DNV Bài viết
    học PPM thì cần phải có finish & composure tốt, nếu ko thì ra ngoài nhiều hơn là vô góc nên cho mấy ông ST có nhiệm vụ ghi bàn (poacher) kiểu như chicharito, owen, hunter, ...
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của kunguyenqt Bài viết
    thằng nào học đc thì cho học thôi , sợ bảo mà nó ko học ấy
    Không phải cứ cho cầu thủ học Placed Shots là tốt đâu, đôi khi tốt quá hóa dở, theo kinh nghiệm chơi thì cầu thủ có kỹ thuật tốt hoặc tốc độ không cao (tiền đạo dạng Target Striker) thì mới nên cho học Placed Shots, đối với các cầu thủ mạnh mẽ và nhanh nhẹn (kỹ thuật không tốt làm) (tiền đạo dạng Fast Striker) học Shot with Power rùi thì cho học thêm Go round the keeper là ok chứ không nên ép chuyển hẳn về Placed Shots tốn thời gian gấp đôi mà biết đâu nó không chịu học. Để một cầu thủ đạt hiệu quả ghi bàn phụ thuộc rất nhiều vào các chỉ số khác nhau... của cầu thủ.

I love to make U smile, seeing U smile make me happy

Ảnh đại diện của DNV
    DNV đang ngoại tuyến Em tên là Hồng. Hãy gọi em là sịp hồng Moderator
    Số bài viết
    6,748
    vậy thì bạn nên suy nghĩ lại là vừa :"> http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=21409 chicharito là 1 dạng fast striker, kĩ thuật cá nhân ko tốt lắm :"> đọc hết topic bạn sẽ hiểu :">

Số bài viết
    4,029
    đã có shot with power rồi thì sao học đc places shot :daudau: nếu muốn thì phải bắt nó bỏ shots with power, rồi bắt nó học places shots, tỉ lệ thành công cực thấp :daudau: thời gian luyện lại lâu :daudau:

paloschi của tui, tốc độ nhanh đó, học places shots ghi bàn như điên

và cuối cùng, ở fm11, places shots lên ngôi hoàn toàn so với shots with power, cầu thủ nào ko có PPM nào hãy cho nó học places shots

Số bài viết
    114
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của DNV Bài viết
    vậy thì bạn nên suy nghĩ lại là vừa :"> http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=21409 chicharito là 1 dạng fast striker, kĩ thuật cá nhân ko tốt lắm :"> đọc hết topic bạn sẽ hiểu :">
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của nguyenma Bài viết
    đã có shot with power rồi thì sao học đc places shot :daudau: nếu muốn thì phải bắt nó bỏ shots with power, rồi bắt nó học places shots, tỉ lệ thành công cực thấp :daudau: thời gian luyện lại lâu :daudau:

paloschi của tui, tốc độ nhanh đó, học places shots ghi bàn như điên

và cuối cùng, ở fm11, places shots lên ngôi hoàn toàn so với shots with power, cầu thủ nào ko có PPM nào hãy cho nó học places shots
    Mức chia ở trên của mình mang tính tương đối bởi vì 1 cầu thủ có thể vừa là Target Striker và Fast Striker cho nên việc Chicharito hay Paoluschi học Placed Shots ghi bàn hiệu quả và có thể nên học thêm Try to beat offside. Tui cầm MU thì cũng cho Chicharito học Placed Shots-Knock the ball past...-Try to beat offside-Move Into Channel (Stick the Right side) bởi ku này chưa có Ppm nào. Còn đối với trường hợp như các cầu thủ mạnh mẽ nhanh nhẹn và học Shot with Power rùi (như Wayne Rooney train thêm cũng rất vất vả vì ku này đã có nhiều Ppm rùi) thì mình có khuyên là nên cho học Like to Round the keeper kèm theo nó sẽ giải quyết vấn đề bắn chim khá tốt và khuyến cáo không nên cố chuyển từ Shot with Power sang Placed, bởi vì rất mất thời gian và có khi không đạt được hiệu quả mong muốn. Tui cam đoan với bạn rằng Shots with Power vẫn là thứ vũ khí lợi hại cho cầu thủ miễn là bạn biết dùng như thế nào trong chiến thuật của mình thôi.

Lần sửa bài viết gần nhất bởi silvert_tan : 23-12-2010 vào lúc 05:47 PM
    I love to make U smile, seeing U smile make me happy

Số bài viết
    4,029
    ok, vậy nếu 1 cầu thủ ko có PPM places shots hay shots with power bạn sẽ muốn cho nó học cái gì :daudau:

Số bài viết
    2,470
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của silvert_tan Bài viết
    Không phải cứ cho cầu thủ học Placed Shots là tốt đâu, đôi khi tốt quá hóa dở, theo kinh nghiệm chơi thì cầu thủ có kỹ thuật tốt hoặc tốc độ không cao (tiền đạo dạng Target Striker) thì mới nên cho học Placed Shots, đối với các cầu thủ mạnh mẽ và nhanh nhẹn (kỹ thuật không tốt làm) (tiền đạo dạng Fast Striker) học Shot with Power rùi thì cho học thêm Go round the keeper là ok chứ không nên ép chuyển hẳn về Placed Shots tốn thời gian gấp đôi mà biết đâu nó không chịu học. Để một cầu thủ đạt hiệu quả ghi bàn phụ thuộc rất nhiều vào các chỉ số khác nhau... của cầu thủ.
    bạn dựa trên lý thuyết tự nghĩ ra à . Nghe có vẻ xuôi tai nhưng thực tế nó ko phải vậy đâu. Cầu thủ finish và compose tốt thì nên cho học Placeshot( mình đã dùng Chicharito và quả thật ko thất vọng, quá hoàn hảo dù chỉ số ko phải là đẹp như Villa), cầu thủ nhanh và kỹ thuật, nhưng dứt điểm ko tốt nên học Go round the keeper.( Mình chơi Theo Walcot theo kiểu này cũng khá dc, vì Walcot kỹ thuật bình thường,sút bình thường, mỗi cái chạy nhanh.toàn bứt qua cả thủ môn, góc hẹp quá thì chuyền )
    Cho Yaya Sanogo học Placeshot xong thấy sai lầm, toàn sút ra ngoài sượt cột dọc, thằng này có lẽ hợp Shot with power hơn

...COME ON YOU RED...

Số bài viết
    930
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của nguyenma Bài viết
    ok, vậy nếu 1 cầu thủ ko có PPM places shots hay shots with power bạn sẽ muốn cho nó học cái gì :daudau:

Shot w/ power... thà 1 lần làm Zidane CK CL 2001-2002 còn hơn là làm Super Pippo ...

j/k

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới