Share game FM24 (PC)

Trang thứ 13 trong tổng số 68 trang Trang đầuTrang đầu ... 311121314152363 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 121 tói 130 trong tổng số 677
    Số bài viết
    5,684
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của bjnkutex90 Bài viết
    k newgame thì k dịch hết đc ak các bác ?
    uh, sẽ bị thiếu 1 số chỗ bạn ạ

Số bài viết
    28
    Cái này fix chưa JM , tiện thể fix luôn nha bạn

Thôi đi ngủ đây

Số bài viết
    335
    Cậu hay bất kì ai ko có tư cách yêu cầu chúng tôi phải làm gì. OK. Và ko bao h tôi dịch chỉ số cầu thủ. Nếu muốn dùng thì mò trong topic VH 1.2.2 tìm link của nhloi33 dịch file sections.fmf. File đó đã dịch chỉ số cầu thủ rồi.

Nguỏ̀i khác thì bít rùi . còn mình thì dốt quá nên mói nhỏ̀ anh em làm giùm

Số bài viết
    57
    Ai cho hỏi làm sao để biết cái skins mặc định nó ở chỗ nào với . Mình cần đổi cái theme với cái màu chỉ số của skin mặc định . Mà mình không thể mò ra xem nó ở đâu . Vì chỉ có skin mặc định mới tận hưởng hết bản việt hóa .
    Chân thành cảm ơn nhóm việt hóa .
    Chúc mọi người luôn mạnh khỏe nhé

Số bài viết
    714
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Jose Mourinho Bài viết
    Cậu hay bất kì ai ko có tư cách yêu cầu chúng tôi phải làm gì. OK. Và ko bao h tôi dịch chỉ số cầu thủ. Nếu muốn dùng thì mò trong topic VH 1.2.2 tìm link của nhloi33 dịch file sections.fmf. File đó đã dịch chỉ số cầu thủ rồi.
    Sao bức xúc vậy, JM lại vậy rùi, Câu này "Cậu hay bất kì ai ko có tư cách yêu cầu chúng tôi phải làm gì. OK", thay thế 1 câu khác dể nghe hơn khôg được à.............HEHE.

Số bài viết
    714
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của coladin Bài viết
    Ai cho hỏi làm sao để biết cái skins mặc định nó ở chỗ nào với . Mình cần đổi cái theme với cái màu chỉ số của skin mặc định . Mà mình không thể mò ra xem nó ở đâu . Vì chỉ có skin mặc định mới tận hưởng hết bản việt hóa .
    Chân thành cảm ơn nhóm việt hóa .
    Chúc mọi người luôn mạnh khỏe nhé
    Hình như skin mặc định hem có trong phần skins, mình cũng tìm nó mà hem bik ở đâu, híc híc, down cái skin mặc định do mấy bạn kia up lên thì đem về bị lỗi font híc híc

Số bài viết
    354
    Mình cũng mong có bang Viet-lang như bạn nói. Tuy nhiên, theo mình nghĩ rất khó để điều đó xảy ra, hichichic. Vì sao? SI là 1 cty, làm ăn vì lợi nhuận, mà ae mình xem lại trong diễn đàn mình coi, có mấy người dùng FM có bản quyền. Nếu ở VN mua FM từ Thái Lan về (có tiếng Thái và các ngôn ngữ khác) khoảng 500k vnd, nếu SI có phát hành FM ở VN, dù cho có hỗ trợ gamer VN thì giá cũng tầm trên 200k. Thử hỏi với giá đó mấy người sẵn sàng mua FM có bản quyền.
    Do vậy, trừ khi 90% ae trên diễn đàn dùng đĩa có bản quyền thì hy vọng FM phát hành bản tiếng Việt. Còn không, chỉ trông chờ vào ae chúng ta tự VH rồi chơi thôi.
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của anhvietcntt Bài viết
    Tuyệt vời, cảm ơn FMVN-team , cảm ơn các bạn rất nhiều , mong là có 1 ngày SI nhìn thấy cái này và bản FM 2012 sẽ có Viet-lang
    Good Jobbbbbbbbbbbbbbbbbbbbbb

Số bài viết
    714
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của cttuan Bài viết
    Mình cũng mong có bang Viet-lang như bạn nói. Tuy nhiên, theo mình nghĩ rất khó để điều đó xảy ra, hichichic. Vì sao? SI là 1 cty, làm ăn vì lợi nhuận, mà ae mình xem lại trong diễn đàn mình coi, có mấy người dùng FM có bản quyền. Nếu ở VN mua FM từ Thái Lan về (có tiếng Thái và các ngôn ngữ khác) khoảng 500k vnd, nếu SI có phát hành FM ở VN, dù cho có hỗ trợ gamer VN thì giá cũng tầm trên 200k. Thử hỏi với giá đó mấy người sẵn sàng mua FM có bản quyền.
    Do vậy, trừ khi 90% ae trên diễn đàn dùng đĩa có bản quyền thì hy vọng FM phát hành bản tiếng Việt. Còn không, chỉ trông chờ vào ae chúng ta tự VH rồi chơi thôi.

Hy vọng là FM12 có Giải VN là mừng rùi.......... híc híc.

Số bài viết
    354
    Bình tĩnh đi JM, sao dễ bức xúc thế.
    Về cơ bản, vì ban đầu ae đã quen dùng TA rồi, lúc đầu thì không hiểu lắm (ngay cả người giỏi tiếng Anh hoặc dân bản xứ còn chưa chắ hiểu hết - bởi vì nó là thuật ngữ mà) nhưng sau 1 thời gian chơi, do kinh nghiệm của bản thân, nên ae dần dần thấy nó trở nên quen thuộc. Vì vậy, nếu bảo ae chuyển qua nhìn thông số bằng tiếng Việt cũng lại cảm thấy không quen.
    Ấn tượng ban đầu rất quan trọng. Ví dụ về việc sử dụng Window, mình đã khảo sát thử những người bạn của mình (hầu hết tốt nghiệp DH và sau ĐH đó nhé, xin lỗi nổ 1 tí) thì gần như 100% ko muốn sử dụng win tiếng Viêt, mặc dù Microsoft có bản Viet-lang sẵn trên mạng, down về miễn phí, chứ không cực khổ như ae ta phải VH. Lý do đưa ra thật đơn giản, vì không quen dùng tiếng Việt, khi cần tìm 1 mục nào đó không tìm ra.
    Khi biết được đièu này mình cảm thấy rất lạ, vì như tụi tàu, NHật, Hàn, ngay cả Thái Lan, trình đọ tiếng Anh của họ ko kém VN, thậm chí còn cao hơn rất nhiều nhưng họ chỉ thích dùng Window bằng ngôn ngữ của nước họ mà thôi.
    Mình nói điều này nhằm mục đích gì? Chê ae VN mình à, chắc chắn không. Điều nói lên rằng phải chăng ae VN mình rất quan trọng ấn tượng ban đầu và không hứng thú trong việc thay đổi lập trường.
    Trở lại với vấn đề của ae chúng ta, phải chăng, chúng ta nên VH cả thông số cầu thủ để thay đổi thói quen của mình và hướng tới 1 loạt người chơi mới thích dùng tiếng Việt cho game.
    Điều này có lợi không? Có. Như vậy sẽ có không ích người chơi mới, trình độ tiếng Anh rất giỏi (hậu sinh khả úy, không có gì phải bàn cãi) sẵn sàng tham gia vào team Việt hóa. Như vậy ae chúng ta có thể hy vọng rằng bản FM12, 13 hay 14 gì đó, sau khi SI phát hành 1 tuần, hay 2 tuần, ae chúng ta đã có bản VH hoàn chỉnh vì team VH quá đông.

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Jose Mourinho Bài viết

Số bài viết
    38
    thank nhóm vh , mình đã cài thấy khá tốt tuy nhiên vào trận đấu lâu lâu nó báo sound match gì đó bấm ok thì chơi tiếp được
    có cách khắ phục ko vậy, mình đã thữ cách ỏ trang 1 nhưng vẫn bị

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới