Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 8 trong tổng số 8
    Số bài viết
    19

SW - Vị trí ko còn cần thiết ???

Mọi người cho em ý kiến chút nhé.Lúc nào thì nên sử dụng mấy thằng này.Tại vì đội em toàn làm mấy thằng này ko àh....Muốn bán đi lắm :B47:
    Theo em thì nó hoàn toàn ko cần thiết vì khi bố trí nó vô đội hình thì mình rất ít khi bắt đc việt vị đối thủ.....Nếu có jì sai thì xin pà con chỉ giáo thêm :B58:

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
      11
      Không sai đâu, vị trí này nếu tôi nhớ thì hình như là Walter Samuel và Gabriel Milito...
      Vị trí này đá ngay trên hậu vệ, tôi thỉnh thoảng cũng hay dùng nhưng rarely (^.^)
      Trong những trận đá sân khách gặp đối thủ mạnh hơn mà mình đang thắng mong manh 1 bàn, trong tình thế đối thủ dồn lên thì tung chú này vào đá thòng ngay trước thủ môn là 5 hậu vệ thì có thể yên tâm hơn. Bạn cứ để 1 chú thôi, thỉnh thoảng có khi cũng cần dùng đó...

Số bài viết
      300
      SW hiểu nôm na là đá thòng,vị trí thấp nhất trong hàng hậu vệ (ko phải ngay trên như ông phía trên nói ^^) Nó hữu ích khi chơi đội hình 3 hậu vệ,khi đó cầu thủ SW là cầu thủ đá bọc lót cuối cho 2 cầu thủ đá dập còn lại.Khi gặp các đội mạnh đá 5-3-2 với 1 SW cũng đc.

Số bài viết
      218
      Bác nhầm, SW mà chỉ số đẹp như Wolder Ponce của em thì đừng hỏi. Điểm lúc nào cũng trên 8 , Mặc dầu a chỉ cao 182cm nhưng marking,postioning,jump,sta,strght cao đừng hỏi.

Số bài viết
      1,091
      Có mỗi nguyenminhhien là sai thôi, vì đứng ngay trên hậu vệ trung tâm là DMC. Còn SW chính xác là dưới hậu vệ (DC), đứng ngay trên thủ môn, chỉ thích hợp với đội hình 3 hậu vệ hoặc 5 hậu vệ. Nhưng thường thì ít ai dùng 2 chiến thuật này (4 hậu vệ giăng ngang vẫn là chiến thuật ưa chuộng). Tuy nhiên SW và DC rất gần nhau, nếu bạn cho một DC cơ bản học SW hoặc một SW cơ bản học DC thì hai vị trí này học rất nhanh. Cho nên tùy lúc thiếu người bạn có thể cho SW trám vào vị trí của DC và ngược lại. Không thành vấn đề. Trên đây là kinh nghiệm của riêng Omni, hy vọng giúp được bạn hiểu hơn về SW.

Số bài viết
      57
      Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Omnislash Bài viết
      Có mỗi nguyenminhhien là sai thôi, vì đứng ngay trên hậu vệ trung tâm là DMC. Còn SW chính xác là dưới hậu vệ (DC), đứng ngay trên thủ môn, chỉ thích hợp với đội hình 3 hậu vệ hoặc 5 hậu vệ. Nhưng thường thì ít ai dùng 2 chiến thuật này (4 hậu vệ giăng ngang vẫn là chiến thuật ưa chuộng). Tuy nhiên SW và DC rất gần nhau, nếu bạn cho một DC cơ bản học SW hoặc một SW cơ bản học DC thì hai vị trí này học rất nhanh. Cho nên tùy lúc thiếu người bạn có thể cho SW trám vào vị trí của DC và ngược lại. Không thành vấn đề. Trên đây là kinh nghiệm của riêng Omni, hy vọng giúp được bạn hiểu hơn về SW.
      okie ý kiến này vì mình cũng quan tâm tới vị trí này,nên toàn cho DC học đá SW chỉ 1 thời gian là nó học được,khi gặp các đội mạnh,hoặc các đội khắc tinh với đội bóng là dùng 2 SW,và 2 ông DMC,còn 2 cánh thì tấn công,cũng thấy hiệu quả,hì kinh nghiệm chia sẻ anh em.

Số bài viết
      289
      SW dùng cho đội hình có 3 trung vệ.Vi trí này cầu thủ phải có heading,tacking,streg ,jump cao.Vi trí náy giống như là một thủ môn thứ 2 nhưng kô bắt bong bắng tay thôi.Và khi toàn đội lên tấn công thì cầu thủ này phải ở bên kia phần sân nhà của mình.

Số bài viết
      50
      Hô Hô ai bảo ko có ai đá 3 hậu vệ , Mình toàn đá 3 hậu vệ này , hàng phòng ngự vẫn chắc như bê tông ..mình toàn cho Samuel đá DC bình thường có sao đâu
      Nhưng gặp phải mấy đội có tiền đạo khủng thì xếp đá thòng cũng dc đấy ^_^

tiểu ma đao

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới