Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 6 trang Trang đầuTrang đầu 1234 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 60
    Số bài viết
    1,426
    dominace đá ổn định thôi chứ hay thua nhảm từ 2 cánh lắm ,bế tắc thì phải chuyển 4-2-4 chứ để thế ko khéo lại thua

Số bài viết
    403
    Chắc phải quay về đá Arsenal thôi cầm thử Real mà ăn cúp cứ đều đều nó hơi nhàm

Số bài viết
    3,080
    Tempo có hơi thấp không nhỉ.Ars xưa nay vẫn truyền thống là đá ngắn + nhanh mà.

Số bài viết
    2,202
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của HacDieu1 Bài viết
    Tempo có hơi thấp không nhỉ.Ars xưa nay vẫn truyền thống là đá ngắn + nhanh mà.
    Đó là những pha phối hợp ngắn tại vòng cấm thôi Chứ bản thân Arsenal khi triển khai tấn công thì lại khá chậm Thường từ từ đưa bóng lên chứ ko dồn dập.

Hơn nữa việc Tempo thấp thì việc kiểm soát bóng cũng dễ hơn

...Legend...

Số bài viết
    184
    Cái FM11 này rút ra kinh nghiệm là muốn fluid thì phải cho nó tập, đá nhuyễn rồi mới hiệu quả, mà các MC passing phải cao, chứ ko cũng không ăn thua

Số bài viết
    31
    Giải thích hộ là tại sao lại "stand off more" và "stick to position"?

Số bài viết
    4
    Cầm Man Mới đá đc khoảng 2 chục trận mà hoà đúng 1 còn đâu thắng hết,tac khá bá đạo ,nhưng mà vẫn ko hiểu sao tac 4 2 4 mà khả năng kiểm soát bóng lại tốt như vậy, bạn chủ thớt giải thích dùm cái

Số bài viết
    2,202
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của vietht Bài viết
    Giải thích hộ là tại sao lại "stand off more" và "stick to position"?
    Bạn vào đây để tìm hiểu nhé http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=14847

@hhhhhhai:

Nice tac mình cũng tốt phết :">

Theo mình hiểu thì khi mình set Tempo slow thì cầu thủ có xu hướng đá chậm vì vậy ban chuyền ngắn nhỏ tìm thời cơ để tấn công đối phương. Vì vậy khả năng kiểm soát bóng là khá tốt . Bản này còn ko thấy rõ chứ như bản FM10 cũng với cái tac này trung bình 1 trận nếu cặp MC chơi đúng khả năng thì số lần pass tầm 50 quả.

...Legend...

Số bài viết
    3,560
    Thật ra mình thấy đá tempo quick ko có tác dụng lắm, ngoài đời Arsenal và Barca thường chuyền bóng chậm rãi để các cầu thủ di chuyển vào đúng vị trí, rồi mới bắt đầu triển khai tấn công. Lúc ấy mới là lúc các cầu thủ tăng tốc độ chuyền bóng phối hợp (dẫn đến những bàn thắng "như đá tập" )
    Tempo quick cố định khiến cả đội chạy nhanh, chuyền nhanh, thường xảy ra lỗi trong lúc chuyền bóng chứ ko giúp ích gì cho lối đá ban bật của Arsenal. Mình cũng ko rõ tempo quick sẽ giành cho chiến thuật của đội nào nữa?

Khi em thấy cô đơn, đường dài đã mệt nhoài...

Số bài viết
    152
    Tempo Quick theo mình thì nó phù hợp với những tac chuyên sử dụng các đường chuyền dài vượt tuyến

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới