Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 2 trang Trang đầuTrang đầu 12
Hiển thị kết quả từ 11 tói 16 trong tổng số 16
    Số bài viết
    3,080
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của duckhoet88 Bài viết
    Bạn thương thì thương cho trót dịch hộ mình hết được không ( dịch cả các cái trong như byline hay deep ý) không có patch tiếng việt nhỉ
    Các vị trí trong đội hình thì bạn vào xem ở đây --> http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=14877
    Team Intructions thì vào đây -->http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=14847
    Có dịch tiếng việt hết rồi đấy

Số bài viết
    62
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của duckhoet88 Bài viết
    Bạn thương thì thương cho trót dịch hộ mình hết được không ( dịch cả các cái trong như byline hay deep ý) không có patch tiếng việt nhỉ
    Câu này theo mình có thể hiểu nôm na là: "Byline" có thể hiểu theo nghĩa là những cầu thủ chạy cánh nhưng thường từ hàng tiền vệ trở lên có xu hướng bám đường biên dọc mà cắm đầu cắm cổ chạy đến đường biên ngang của đối phương thì ngoặt bóng vào để thực hiện đường căng ngang nguy hiểm cho đồng đội tuyến 2 băng lên dứt điểm hoặc tiền đạo chờ sẵn đệm bóng vào lưới. "Deep" thì có thể hiểu theo một nghĩa khác là thường dùng và chỉ nên set cho những hậu vệ chạy cánh(FB-WB) vì khi cầu thủ được set mục này là Often thì sẽ thường xuyên có xu hướng dắt bóng từ phần sân nhà lên phần sân đối phương hơn là chuyền cho cầu thủ khác phát động tấn công. (Trích dẫn: "Tài liệu hướng dẫn game FM 2010" của tác giả mrspecial- Nếu có hiểu sai ý của tác giả thì xin được xin lỗi và tha thứ.

Số bài viết
    425
    Để phòng ngự từ xa thì bạn nên để Def line push up, width ko quá rộng, roaming vừa phải, closing press more và đặc biệt lưu ý close down 2 FB của đối phương...

Đội hình nhiều tiền vệ cũng là 1 giải pháp tốt, tránh để takling hard ko thì sẽ bị phạm lỗi nhiều....
    Theo mình biết thì Defen line để Push up nghĩa là hàng phòng ngự dâng lên rất cao
    Điều này thấy không phù hợp với kiểu phòng ngự từ xa
    Phải là để tiền vệ hoạt động rộng,cho di chuyển tự do,chơi áp sát rất nhanh
    Còn hậu vệ thì chơi thấp bình thường và giữ vị trí
    Có đúng ko ??

Số bài viết
    930
    Mình cũng ko chắc, nhưng theo mình đá narrow mà def line thấp thì dễ có khoảng trống giữa TV và HV, mình đang thử đá như trên và kết quả khá tốt, sắp lên hạng rồi...

Số bài viết
    425

Tất nhiên là đấu với nhưng đội hạng dưới
    Mình có cầu thủ chỉ số tàm tạm thì chơi với phương châm công bù thủ như barca vẫn ok
    Nhưng nếu đội nó mà có đội hình ngang cơ,dám tấn công hoặc đôi công kiểu như Totenham thì rách việc lắm
    Chơi 4-5-1 ,tiền vệ dày ,lại thêm 1 ku tiền vệ phòng ngự
    Nếu để hậu vệ giữ vị trí còn tiền vệ clossing down mình thấy ân toàn hơn
    Tất nhiên dễ mất sức

Số bài viết
    930
    Ngày xưa mình có đọc 1 topic, nói là khi gặp Chel (bá đạo FM10 bản 1 và 2) có hàng tấn công cực mạnh thì cách tốt nhất là phòng ngự từ xa, đá hẹp, kỉ luật và defline cao để ku Drog3 khỏi thoát xuống oánh đầu, còn nữa phải áp sát và đá rắn... Tất nhiên HV phải đủ nhanh và khoẻ...

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới