Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 16
    Số bài viết
    62

Cách set team phòng ngự từ xa

Tình hình là mình cầm Man City với tactic 4-5-1 nhưng không biết làm thế nào để team có thể phòng ngự từ xa hiệu quả nhất, làm chủ được khu vực giữa sân, di chuyển rộng! Team mình gồm: Thủ môn: Given Trung vệ: Demichelis - Kolo Toure Hậu vệ biên: Michael Richard - Lescott Tiền vệ phòng ngự: Nigel De Jong Tiền vệ trung tâm: Barry - Steven Defour Tiền đạo cánh: Robinho( Angel Di Maria)cánh trái - Phillips(Pedro Leon)cánh phải Tiền đạo: Tevez
    Ai biết giúp mình

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    114
    Bạn có thể tham khảo tac 4-5-1 mình set cho MU, khi MU vs AC Milan với đội hình AC Milan xài 2 DMC ở dưới thì tỷ lệ kiểm soát của tac mình gần ngang ngữa ~50% với AC

I love to make U smile, seeing U smile make me happy

Số bài viết
    354
    Nói chung, bạm set 2 DMC + tactic là narrow là phòng ngự ngon lành. Nếu đội nào có máy quét ngon cỡ Essein thì chỉ cần 1 là đủ. Có thể set: 4 hậu vệ 2DMC, ML MC MR hoặc 2DMC, ML, AMC, ML.

Số bài viết
    930
    Để phòng ngự từ xa thì bạn nên để Def line push up, width ko quá rộng, roaming vừa phải, closing press more và đặc biệt lưu ý close down 2 FB của đối phương...

Đội hình nhiều tiền vệ cũng là 1 giải pháp tốt, tránh để takling hard ko thì sẽ bị phạm lỗi nhiều....

Số bài viết
    24
    Các bạn có thể giải thích rõ ràng cho mình những khái niệm trong khi set đội hình được không ,ví dụ như roaming,closing down vì từ trước giờ mình chỉ hiểu na ná hoặc phán đoán hoặc nghe người ta dịch mỗi người 1 kiểu nên chưa thể set được hoàn toàn theo ý mình . Mong các bạn giúp đỡ ! THANK

Trọn Đời Cùng Man.U

Số bài viết
    930
    Thế này nà bạn:

Số bài viết
    42
    Bro này cũng xài Yakubu giống mình ^_^
    Chơi Umployee mãi mới đc 1 thằng cuối bảng SerieB mời, may mà trụ hạng

Số bài viết
    24
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của bangnp Bài viết
    Thế này nà bạn:

Ý mình là bạn có thể dịch giúp mình những cái khái niệm set như roaming là gì ? chẳng hạn ý Chứ mình chỉ đoán già đoán non nên không set được chính xác ( dốt tiếng an khổ thế đấy )

Trọn Đời Cùng Man.U

Số bài viết
    930
    Roaming là chạy chỗ, Closing down là áp sát, Width khoảng cách giữa các cầu thủ (hoặc độ rộng đội hình).....

Còn gì bạn cứ hỏi nhé...

Số bài viết
    24
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của bangnp Bài viết
    Roaming là chạy chỗ, Closing down là áp sát, Width khoảng cách giữa các cầu thủ (hoặc độ rộng đội hình).....

Còn gì bạn cứ hỏi nhé...
    Bạn thương thì thương cho trót dịch hộ mình hết được không ( dịch cả các cái trong như byline hay deep ý) không có patch tiếng việt nhỉ

Trọn Đời Cùng Man.U

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới