Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 2 trong tổng số 2
    Số bài viết
    40

Everton nào các bác !!

Everton luôn là một đội mà em rất thích, từ thời còn những ông đầy cá tính như Duncan Ferguson, và càng thích hơn kể từ khi David Moyes huấn luyện. Nói đúng hơn là thích những CLB chỉ có lực bình thường nhưng vẫn gây khó chịu cho các đại gia, Cả tứ đại gia đều ngao ngán mỗi khi nhắc đến Everton, hehe. Giờ vô chuyên mục Everton trong FM2011.

Về lực lượng thì Everton luôn là một đội hình khá mỏng, và nếu đầu mùa không có tiền mua sắm thì phải làm sao, giải pháp thích hợp nhất lúc này là bán những cầu thủ đươc giá, ví dụ Steven Pieernaar (dù gì qua đầu năm sau cũng phải bán đi do gần hết hd), chú này trong FM2010 có thể bán được 25tr, nếu chịu khó kì kèo, bên cạnh đó còn có Heitinga (chú này đá DM cực ngu), Yoseph Yobo, Bylialetdynov... có thể gom được một ít để mua những cầu thủ khác.

Các vị trí cần bổ sung :

RB:chú Hibbert đang đảm nhận, nhưng chân gỗ thì không có xu hướng tấn công==> không thích, bán
    Neville và Heitinga có thể đá dc, nhưng o thích hợp.
    Coleman còn trẻ và chưa kinh nghiệm.
    Target: Alan Hutton của Tot, or Pascal Chimbonda, hàng ngon bổ rẻ.

AML: như đã nói ở trên, sau khi đã bán đi Pieernaar thì vị trí này bị hổng khá nghiêm trọng, nên cần phải mua 1 em tương đối tốt để trám vào.
    Target: Martin Petrov (Bolton), Niko Kranjcar (Tot), Sulley Mountari (em này dễ mua nhất),..., em Ben Arfa ngon thế mà chậm chân để Newcastle hốt mất

ST: chú Saha và Yakubu đều già và phong độ qua thời, Beckford em cảm thấy khó hòa nhập, còn 2 em nam mỹ thì chắc cho đi loan 1 thời gian.
    Target: Peter Crouch, Lucho Gonzalez (chú này hơi mắc nhưng đa khủng lắm), có thể loan em Hunterlaar bên Ac về đá mùa đầu, mùa sau có tiền mua 1 em khủng hơn.

Còn những vị trí còn lại có thể bổ sung 1 vài tài năng trẻ hay 1 em vừa vừa để có thể backup, vd David Wheater (boro - CD), Scott Dann, Ryan Shawcross,...

Formation:

4-2-3-1

Có thể set như sau:

ST: Saha (Yakubu)

AMC: Cahill

AML: Pienaar (Bylialetdynov) AMR: Leon Osman

CM: Arterta CM: Feillainy (Rodwell)

LB: Baines CD: Jagielka CD: Distin RB: Heitinga (Neville)

GK: Horward

Có gì các bác đóng góp thêm nhé.