Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 12
    Số bài viết
    371

4-3-1-2 ACMilan: Hướng về khung thành đối phương

Mình dùng lại tac cũ của FM10, 4-3-1-2. Đội hình thiên về tấn công, ghi bàn tàm tạm và thủng lưới cũng "tàm tạm".
    Post tactic vào đây để mong anh em đóng góp ý kiến cho nó hoàn thiện, anh em chém nhè nhẹ một tí nhé.

Chuyển nhượng: Với ngân quỹ khá ít, mình chủ yếu đi sign free, kèm theo đó là loan to buy bé Lukaku với 7M. Marco Verratti mua về chủ yếu do "tình cảm", còn Maxwell là bổ sung khá tốt.

Đội hình:
    Có thể nói nhìn qua cũng thấy đội hình này có xu hướng mất cân bằng ở giữa sân khi chỉ có 1MC duy nhất, vị trí này có thể nói là " nút sống" của cả đội.

Team:

Set các vị trí:

GK: GK- defend: Amelia và Abbiati bắt ổn
    DC: cả 2 đều set central defender - defend: Nesta, T.Silva (dự bị Papa, Bonera, Shittu)
    DR/L: Full back - automatic. cánh trái có: Maxwell, Antonini, Janku. Cánh phải là: Zam, Abate, Oddo.
    MC: Nếu để Pirlo hay Seedorf đá vị trí này thì là Deep Lying. Còn cầu thủ khác thì là Box to box.
    MR/L: winger - support. Cánh trái có thể là Robinho, Dinho, Maxwell. Cánh phải là: Abate, Dinho, Mendy, Pires.
    AMC: Trequartista -attack: vị trí này là của Seedorf, Dinho, Robinho, Pires đều ổn.
    STCR: Deep Lying - support: Pato hoặc Robinho.
    STCL: Ibra (Advance), J.Cruz (Target), Inzaghi (Poarcher).
    set cho deep lying FW swap với AMC cho nó kịch tính.
    Tac này có đặc điểm là hay ghi bàn từ tình huống xẻ nách: AMC cho FC hoặc FC cho MRL.

Kết quả ban đầu:

1 vài cầu thủ

1 số trận đấu tạm được

Chủ đề tương tự:
    Hy vọng là con đường. Chiến thắng là định mệnh

Số bài viết
    371

Số bài viết
    119
    mình thấy thủng lưới hơi nhiều ít có trận giữ sạch lưới quá . Mình nghĩ hậu vệ cánh của bạn ko nên để automatic mà attacking thế kia , nên để support hơn

Số bài viết
    16
    mình thử xài tac của bạn cho Milan của mình 8 trận. mình có nhận xét sau nhé :

+ ưu điểm :
    đúng như bạn nói , tấn công khá tốt, vị trí AMC theo mình là vị trí quan trọng nhất khi tấn công trong tac này ( vì đa số bàn thắng đều xuất phát từ vị trí cầu thù này, 11/15 bàn mà MIlan của mình ghi dc thì AMC này kiến thiết 5 bàn , ghi 6 bàn . vị trí này mình hay sử dụng ronaldinho và seedorf )

+ hạn chế :
    - khả năng kiểm soát banh ko tốt . nếu đội mình mà gặp những đội có dàn MC tốt và những đội bóng lớn có DMC hay thì đội mình tắt điện luôn. mình nghĩ vì 1 mình MC Pirlo khó có thể vừa công - thủ dc , mà Pirlo lại là cầu thủ có physical ko dc cao nữa, nên chanh chấp giữa sân thì khó thắng MC cơ bắp. chủ yếu dựa vào hàng hv cướp dc banh để phản công, chứ khó có cơ hội phòng thủ từ xa
    - khó giữ sạch lưới, mình chơi thử tac này 8 trận mà trận nào cũng để thủng lưới, dù có gặp những đội yếu như Catania, Brescia nhưng cũng ko giữ sạch lưới dc.

Số bài viết
    31
    chưa dùng vì bây giờ mới cài fm. nhưng nhìn qua cái tatic của bạn thấy mất cân đối khá trâm trọng giữa công và thủ quá. từ tuyến tiền vệ trở lên không có cầu thủ nào có khả năng phòng ngự từ xa, nếu gặp đội nào chơi với hàng tiền vệ cơ bắp thì khả năng đánh mất thế trận, thủng lưới là rất cao. Nếu để Pirlo ở giữa sân thì cần thêm 1 tiền vệ đánh chặn hiệu quả (Gatt, Fla hoặc Max)

Herzt aus stahl

Số bài viết
    371
    thế nên mình đành phải phòng sẵn thêm 2 tac nữa có nhiều tiền vệ hơn để dễ đánh lớn
    có vẻ như FM11 tac này chỉ dùng để bắt nạt đội bóng nhỏ

Số bài viết
    3,560
    Nhìn qua thì thấy hạn chế lớn nhất của tac này là bỏ phí 1 trong 3 người Gattuso/Ambrosini/Pirlo (toàn đội trưởng đội phó mới kinh ), mà còn cả Flamini chỉ số cũng ngon nữa chứ.
    Nhưng lợi thế là tận dụng được bộ tấn công khủng bố và nâng cao tốc độ, một điều mà hàng tiền vệ AC luôn thiếu do đã già cỗi

Khi em thấy cô đơn, đường dài đã mệt nhoài...

Số bài viết
    23
    Chỉ có 1 lời khuyên cho bạn (tớ cũng chơi Milan nhưng là Milan 4-1-2-1-2):
    Abbiatti
    Papa-Nesta-Silva-Antonini
    Pirlo
    Gattuso Ambro
    Ronaldinho
    Ibra Robinho

Với cái đội này, Milan ghi bàn rất khủng và thủng lưới ít hơn nhiều. Ibra set Poacher (sau này mua ku Paloschi về set Poacher đá cặp với Pato, ghi bàn như điên).
    Chú ý: Rino và Ambro đá dạt cánh. Pato luân phiên Robinho.

Số bài viết
    371
    hic, đang bàn về tac này cơ mà, chứ còn ai mà chẳng thủ sẵn vài tac dự phòng để đối đầu với nhiều đội bóng khác nhau, nhất là trong tình cảnh FM11 có vụ luyện tập cho quen tac

Số bài viết
    3,080
    Tac trên thì đội hình của bạn hình như bị đẩy lên hơi cao,như vậy sẽ rất bất lợi khi gặp những đội chơi phản công và tấn công tốt.

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới