Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 2 trang 12 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 16

Chủ đề: 4-3-3 cho MU

Số bài viết
    114

4-3-3 cho MU

MU đá 4-3-3, chơi bóng ngắn. Đây là cách set:

GK: Sweeper Keeper - Defend
    FB: D/WB L/R - Support
    CB: Limited Defender - Stopper
    CB: Ball Playing Defender - Cover
    MC: Ball Winning - Support
    DMC/MC: Defensive Midfield - Defend
    MC: Playing Playmaker - Support
    Winger/Inside Forward L/R - Attack (Nếu cầu thủ có chỉ số tốt Finish, Composure thì có thể để nó đá Inside Forward còn ko thì W cũng ok rùi)
    ST: Complete Forward/Target Man - Support

Lần sửa bài viết gần nhất bởi silvert_tan : 28-10-2010 vào lúc 09:17 AM
    I love to make U smile, seeing U smile make me happy

Số bài viết
    1,426
    Cho 500 ảnh đi bạn

Số bài viết
    5,684
    Mình đảm bảo là nếu chỉ set đơn thuần như thế này ko sớm thì muộn bạn cũng tạch và đá chẳng có gì ấn tượng cả

Số bài viết
    519
    đây là đội hình 4-3-3 hay 4-5-1 thuần tuý mà. Giống hệt Barca đang chơi Chả khác gì.

Số bài viết
    15
    Sơ đồ này có thể phòng thủ hiệu quả nhưng tấn công cần 1 Drogba của FM10

Số bài viết
    224
    set thế này thì khác gì default đâu???
    phải chỉnh sửa cho hợp cầu thủ chứ

Số bài viết
    114
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của kunguyenqt Bài viết
    Cho 500 ảnh đi bạn
    Tối về tui up hình lên cho coi.

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của vietabroader Bài viết
    đây là đội hình 4-3-3 hay 4-5-1 thuần tuý mà. Giống hệt Barca đang chơi Chả khác gì.
    Uhm, mình dùng lối đá này để khắc chế Chel và những đội bóng đá theo lối này, tuy nhiên mình có thay đổi 1 tí, ở Barca thì ko có Ball Winning chỉ có 1 tiền vệ trụ, mình set thêm 1 Ball Wining để tăng cường kiểm soát bóng. Đối với những đội khác thì mình xài 4-4-2 Att truyền thống của MU. Biết mình biết ta ko đến nỗi thua ai.

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Jose Mourinho Bài viết
    Mình đảm bảo là nếu chỉ set đơn thuần như thế này ko sớm thì muộn bạn cũng tạch và đá chẳng có gì ấn tượng cả
    Tuỳ ý kiến mỗi người thôi, tui set Standard, Fluid, Short, Slow, Offside + 4-4-2 Attack (1 trong những sơ đồ quen thuộc của MU) thì ở PrL và Champion League thấy khá hiệu quả.

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của dung2806 Bài viết
    Sơ đồ này có thể phòng thủ hiệu quả nhưng tấn công cần 1 Drogba của FM10
    Cũng ko nhất thiết là cần 1 cầu thủ dạng như Drogba đâu vì mình set là Support chứ ko phải là Attack nên tiền đạo sẽ phối hợp chứ ko đơn độc tấn công + Winger/Inside Forward làm tốt nhiệm vụ thì việc hỗ trợ ghi bàn sẽ giảm gánh nặng cho tiền đạo, chưa kể là Playmaker + Defensive Midfied nếu có Long shot + Finish + Composure khá thì sẽ là thứ vũ khí lợi hại.

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của thuylinhpth Bài viết
    set thế này thì khác gì default đâu???
    phải chỉnh sửa cho hợp cầu thủ chứ
    Cái này để mọi người biết set tac còn chi tiết thì tùy mỗi người set sao cho phù hợp với khả năng của các cầu thủ hiện tại.

Số bài viết
    5,684
    Hiệu quả là hiệu quả thế nào, set thế này chỉ là cái tên gọi, còn tac muốn tốt ko bao h chỉ có set theo mặc định được, còn phải thay đổi loạn lên mới tốt được.

Số bài viết
    114
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Jose Mourinho Bài viết
    Hiệu quả là hiệu quả thế nào, set thế này chỉ là cái tên gọi, còn tac muốn tốt ko bao h chỉ có set theo mặc định được, còn phải thay đổi loạn lên mới tốt được.
    Theo bản thôi tôi dùng tac nhận thấy nó hiệu quả thì tôi nói vậy, chả tac nào là vô đối mà cũng chả tac nào là "cùi", phải biết tùy biến vận dụng. Tôi cũng nói rõ là phải tùy theo khả năng của cầu thủ mà set chứ tui có bảo là để default đâu. Tui để form 4-3-3 vậy ai muốn set cho Player Instruction sao thì tùy. Team Instruction thì tui đã ghi rõ ở trên là set Standard, Fluid, Short, Slow, Offside còn mục Set Player Instruction thì tui up file cho mọi người dùng thử rùi cho nhận xét.

Số bài viết
    1,783
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của silvert_tan Bài viết
    Theo bản thôi tôi dùng tac nhận thấy nó hiệu quả thì tôi nói vậy, chả tac nào là vô đối mà cũng chả tac nào là "cùi", phải biết tùy biến vận dụng. Tôi cũng nói rõ là phải tùy theo khả năng của cầu thủ mà set chứ tui có bảo là để default đâu. Tui để form 4-3-3 vậy ai muốn set cho Player Instruction sao thì tùy. Team Instruction thì tui đã ghi rõ ở trên là set Standard, Fluid, Short, Slow, Offside còn mục Set Player Instruction thì tui up file cho mọi người dùng thử rùi cho nhận xét.
    thế là không đc rồi bạn
    1 tac đều được xây dựng và thành công nhờ cách set cố định Player Instruction . Ví dụ tac của mình thành công luôn ở vị trí box to box và deep lying maker chẳng hạn. Nếu thay đổi 2 vị trí này thì tac của mình bị biến dạng hoàn toàn luôn ... cho nên bạn nói là người khác set Player Instruction ntn cũng đc là sai rồi

Mong bạn update tactics của mình sớm hoặc mình sẽ buộc lòng close topic để tránh cãi nhau

PS: đây mới là demo , hi vọng bạn đóng góp 1 vài tac hay ở bản chính thức.

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới