Share game FM24 (PC)
Trang thứ 3 trong tổng số 6 trang Trang đầuTrang đầu 12345 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 21 tói 30 trong tổng số 60
    Số bài viết
    76
    Việc mua bán và đàm phán hợp đồng còn tuỳ vào trường hợp khác nhau,ko phải cầu thủ nào cũng giống nhau . Vì thế nếu kể tỉ mỉ cách cách ra thì khá nhiều và phức tạp.
    Việc dựa vào Scout cũng ko dễ dàng khi mà ko phải CLB nào cũng có chất lượng.
    Ở 1,2 mùa đầu, thì theo mình nghĩ, cách hay nhất đó là " học thuộc lòng" Cách này cũng ko có gì mới mẻ, vì hầu hết mọi người đều sử dụng nó ít nhiều.
    Cứ newgame nhiều, (chơi nhiều càng tốt) ở nhiều giải vô địch quốc gia khác nhau, ở Database khác nhau (small,medium,Large)Test giá cả của các cầu thủ. Khi ấy tự bản thân mình sẽ có thể nhớ đc kha khá giá thành và mức lương của cầu thủ mình thích.

Số bài viết
    354
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của supercow Bài viết
    mùa đầu sign cầu thủ thì còn có thể tăng tiền lót tay để giảm lương nhưng năm sau muốn ký lại HĐ thì vừa phải tăng lương vừa phải tăng tiền lót tay Cầm MU ký lại HĐ với Van mà nó đòi 82k/week trong khi HĐ cũ có 58k Nói chung là agent ra đời để hợp thức hóa việc mua cầu thủ với giá trên trời
    Ký lại hợp đồng với Van đer Sar, nếu để first team thì có thể giảm lương, giữ nguyên Appearance fee, clean sheet bunus, phí lót tay và phí agent thấp. Nếu để hợp đồng là backup thì ngoài mức lương khủng thì Appearance fee, clean sheet bunus, phí lót tay và phí agent cao kinh hoàng.

Nếu muốn mua cầu thủ rẻ, chi phí thấp thì cần để ý cả hợp đồng nên để là backup, rotation hay first team nữa.

Số bài viết
    354
    Vừa mới phát hiện 1 cách lừa cầu thủ khi ký hợp đồng. Thông thường cầu thủ chỉ chú ý mức lương chính ít chú ý đến các điều khoản khác. KHi đàm phán, mình hạ thấp lương chính của nó (wage) đến bằng 50% so với nó yêu cầu, rồi chú ý add thêm mục Wage after reaching club career league game (tui chọn 10) cao hơn khoảng 20% so với mức mình đàm phán. Sau khi ấn susgest, nó sẽ đòi lương cao hơn, nhưng cái điều khoản phụ đó nó ko chú ý. Vậy là cứ ok, và yên tâm sau 10 trận lương của chú đó tự nhiên giảm. hehe
    Vis dụ: tui ký hợp đồng với Grannero: Lương nó hiện tại 120k, ký lại cũng 120k. Nhưng do điều khoản phụ, sau 10 trận lương nó tự động giảm xuống 95k. hehe, cái này gọi là chiêu độc.

Vậy là ngoan ngoãn ký hợp đồng mà ko biết đang bị lừa. hehe

Số bài viết
    38
    quả này thâm nho quá ,khổ thân mấy thằng cầu thủ

Ký Cái Rỳ...Chưa Có Phong Bì Thì Ai Ký Cho Các Chú

Số bài viết
    34
    Điên thật, đầu mùa mua 2 thằng TD tốn gần 50tr, đến vòng 3 La Liga ManC offer cho Tevez giá có 14tr, mà ko đủ tiền trả lương

Số bài viết
    354
    Thông báo, nạn nhân tiếp theo là Benzama Lương từ 300K xuống còn 200k. Tiếp thep sẽ là Diarra, rồi đến CR7, riêng Casillas thì ko đụng tới, vì hợp đồng của nó tới 7 năm, trong khi mình ký lại chỉ được 5 năm. Kaka thì, hehe, thần tượng của tui nên để nguyên lương 300k (cái này hơi thiên vị nhưng hợp lý).
    FM11 này, khi ký hợp đông lại cầu thủ đòi apperance fee quá cao, lương 50k mà đòi phí nàu tới 35k, có thằng còn đòi cao hơn lương. Nhưng cũng mai, tụi nó chỉ chú trọng vào lương tuần với tiền lót tay nên cũng dễ đàm phán
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của o0oatulao0o Bài viết
    quả này thâm nho quá ,khổ thân mấy thằng cầu thủ

Số bài viết
    623
    @cttuan: chẳng biết ai lừa ai.
    Trong hợp đồng cũ của Granero, Appereance Fee là 7k
    hợp đồng mới là 78k.
    Lương từ 120k => 94k.
    Nhưng nếu ông cho nó đá thường xuyên thì 120K + 7k so với 94k + 78k thì cái nào nhiều hơn.
    Chỉ cho nó đá vài trận thôi thì cũng chẳng khác j` mức lương cũ.

Mà Granero thì kí nhiều làm j`, Bán đi cho nó nhanh, lương 120k để làm dự bí, phí của.

Số bài viết
    354
    hi bác.
    Cái này mình biết, hình đấy chỉ là ví dụ thôi, nhưng thực tế trước khi confirm hợp đồng, mình đã đàm phán với nó giảm xuống 30k rồi. Thằng này chỉ để dự bị thôi nên apperance có cao thì cũng không ý nghĩa gì, hết mùa là bán nó thôi.
    Nói chung mình chỉ đưa ra 1 cách để hạ lượng cầu thủ hiệu quả thôi. Mình đã thành công hạ lượng thằng Benzama từ 300k xuống tầm 200k.
    Chơi chiêu nàu với 1 loạt cầu thủ, giảm quỹ lương đáng kể đủ tiền để mua mấy thằng wonderkid.
    Cái này các bạn lưu ý, khi susgest hợp đồng với cầu thủ bạn set nó là back up thì khoảng wage after reaching..... mới giảm đáng kể, còn nếu để first team thì giảm ko được nhiều. Sau khi susgest nó, thì nó đề nghị luơng mới, nó chỉ chú ý thay đổi wage với phí lót tay thôi nên coi như sau 1 2 trận là lương nó giảm ngay.
    Đối với thằng cò có patience thấp, bạn đừng thay đổi wage với phí lót tay nó nhiều quá mà chỉ chú ý thay đổi apperence fee thôi.

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của star0707 Bài viết
    @cttuan: chẳng biết ai lừa ai.
    Trong hợp đồng cũ của Granero, Appereance Fee là 7k
    hợp đồng mới là 78k.
    Lương từ 120k => 94k.
    Nhưng nếu ông cho nó đá thường xuyên thì 120K + 7k so với 94k + 78k thì cái nào nhiều hơn.
    Chỉ cho nó đá vài trận thôi thì cũng chẳng khác j` mức lương cũ.

Mà Granero thì kí nhiều làm j`, Bán đi cho nó nhanh, lương 120k để làm dự bí, phí của.

Số bài viết
    144
    Làm sao mà Wage after reaching club games nhỏ hơn wage kí trong hợp đồng được, set vào toàn bị đỏ thôi mà

Số bài viết
    354
    bạn set cầu thủ là back up, đề nghị lương lần đầu tiên vài k thôi, lúc đó tha hồ set Wage after reaching nhỏ tùy thích. Sau khi bạn suggest, nó sẽ không chịu, thay đổi rất nhiề mục, riêng mục đó thì ko. Cái này chắc do lỗi của FM hay sao ấy.
    Bạn xe để tham khảo nè
    B1: mình offer new contract, thì nó đòi lương như sau:

B2: bạn set nó về back up, đề nghị lương thật thấp

SAu khi suggest, nó sẽ đòi lương:

Bạn để ý xem, nó thay đổi đủ thứ, nhưng ko thay đổi wage after reaching.... Bạn chỉ cần thỏa mãn điều kiện của nó rồi suggest, confirm là xong. Thằng này đã đá cho RM cả trăm trận, cho nên sau khi nó đá cho RM 1 trận nữa thuộc La Liga là tự nhiên lương nó giảm xuống 41k ngay. Các bạn cứ chiều lòng nó với thằng cò, đừng hạ phí lót tay nó quá nhiều là ok

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của H@l0 Bài viết
    Làm sao mà Wage after reaching club games nhỏ hơn wage kí trong hợp đồng được, set vào toàn bị đỏ thôi mà

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới