Share game FM24 (PC)
Trang thứ 4 trong tổng số 13 trang Trang đầuTrang đầu ... 23456 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 31 tói 40 trong tổng số 121

Chủ đề: Training cho FM11

Số bài viết
    80
    warning mọi người ko xài cái training này. Chủ topic xây dựng cái training này rất là lơ mơ. Vừa down về coi thử.
    Giật mình với cái training này. GK thì lại đi tập 1 đống strength với aerobic, lại tập cả defending, shooting, attack, trong khi đó 2 cái quan trọng nhất là GK shot stopping - handling thì lại đi tập trên mức light 1 chút.
    Strikers thì tập quá nhiều attacking lại còn cả defending trong khi ball control thì hạ xuống. etc
    Nói chung là ko nên xài cái training này.

Số bài viết
    105
    cho mình hỏi cái này off topic nhưng làm cách nào tự tạo được schedule cho riêng mình vậy? bác nào biết thì giúp phát

Số bài viết
    114

Icon2

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của namcod Bài viết
    warning mọi người ko xài cái training này. Chủ topic xây dựng cái training này rất là lơ mơ. Vừa down về coi thử.
    Giật mình với cái training này. GK thì lại đi tập 1 đống strength với aerobic, lại tập cả defending, shooting, attack, trong khi đó 2 cái quan trọng nhất là GK shot stopping - handling thì lại đi tập trên mức light 1 chút.
    Strikers thì tập quá nhiều attacking lại còn cả defending trong khi ball control thì hạ xuống. etc
    Nói chung là ko nên xài cái training này.

Trong FM11 chia GK thành Stopping và Handling + set focus train Pen Kick Saving để gia tăng chỉ số cơ bản của GK còn lại mình set strength với aerobic ở mức trung bình, defending, shoot, attack khá thấp để GK có thể phát triển đều các chỉ số phụ khác.

Strikers thì tập nhiều attacking, shotting + defending thấp + ball control mức trung bình -> tập trung tăng chỉ số tấn công ghi bàn cho tiền đạo + tiền đạo có khả năng tranh chấp bóng với hậu vệ + kiểm soát bóng.

Bạn xài thử training xem rùi cho mình biết kết quả.
    PS: như đã nói ở trên, mình set dựa theo Tug khi cầu thủ trưởng thành, theo Dan khi cầu thủ còn trẻ nên dù sao cũng có cơ sở, nếu có chỗ nào chưa hợp lý thì mong các bạn góp ý để sửa lại cho hoàn thiện hơn.

Lần sửa bài viết gần nhất bởi silvert_tan : 06-11-2010 vào lúc 09:24 AM
    I love to make U smile, seeing U smile make me happy

Số bài viết
    114
    Bạn vô Training nhìn xuống phía dưới có mục Schedules, chọn New Schedules, đặt tên rùi set các thông số train cho cầu thủ

Số bài viết
    80
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của silvert_tan Bài viết

Trong FM11 chia GK thành Stopping và Handling + set focus train Pen Kick Saving để gia tăng chỉ số cơ bản của GK còn lại mình set strength với aerobic ở mức trung bình, defending, shoot, attack khá thấp để GK có thể phát triển đều các chỉ số phụ khác.

Strikers thì tập nhiều attacking, shotting + defending thấp + ball control mức trung bình -> tập trung tăng chỉ số tấn công ghi bàn cho tiền đạo + tiền đạo có khả năng tranh chấp bóng với hậu vệ + kiểm soát bóng.
    KO đọc bài viết ah. GK Shot stopping + handling phải tập trung tập vào cái đó thì lại cho đi tập trên mức light 1 chút. Trong cái training của bro, phần GK thì Strength với Aerobic tập nhiều hơn GK Stopping + Handling gần gấp đôi ấy chứ ở đó mà 1 chút. còn những cái kia ko cần phải nói lại.
    Nói tóm lại cái training của bro ko có tác dụng mà lại phản tác dụng thì đúng hơn. Tuỳ theo từng vị trí mà focus vào từng bài tập, cái của bác chung chung và theo cảm tính cái gì cũng cần nên cái gì cũng tập. Nếu cầu thủ tầm 19-20 tập cái đó chừng 2-3 năm thì chỉ số nào cũng lên, ko biết đá vị trí nào luôn. LOL
    Workload thì kéo lên quá nhiều, sau winter nếu vừa cày PL, C1, FA, LC thì chấn thương 1 đống.

Số bài viết
    114
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của namcod Bài viết
    KO đọc bài viết ah. GK Shot stopping + handling phải tập trung tập vào cái đó thì lại cho đi tập trên mức light 1 chút. Trong cái training của bro, phần GK thì Strength với Aerobic tập nhiều hơn GK Stopping + Handling gần gấp đôi ấy chứ ở đó mà 1 chút. còn những cái kia ko cần phải nói lại.
    Nói tóm lại cái training của bro ko có tác dụng mà lại phản tác dụng thì đúng hơn. Tuỳ theo từng vị trí mà focus vào từng bài tập, cái của bác chung chung và theo cảm tính cái gì cũng cần nên cái gì cũng tập. Nếu cầu thủ tầm 19-20 tập cái đó chừng 2-3 năm thì chỉ số nào cũng lên, ko biết đá vị trí nào luôn. LOL
    Workload thì kéo lên quá nhiều, sau winter nếu vừa cày PL, C1, FA, LC thì chấn thương 1 đống.
    Về mục Strength với Aerobic nhiều hơn GK Stopping + Handling, lý do là mình muốn cải thiện thể lực+độ bền của cầu thủ, trong giải đấu mà thể lực yếu thì khó đảm bảo mật độ thi đấu liên tục (mình đang cầm MU). Còn việc mình set tập cho train nhiều mục là do mình muốn chỉ số cầu thủ có thể cải thiện, thi đấu tốt ở một số vị trí khác, đòi hỏi các chỉ số khác, cái này tốt cho việc phát triển CLB có ngân sách hạn hẹp+muốn thi đấu tốt+lực lượng mỏng, theo ý mình là vậy.

Cảm ơn góp ý của bạn, mình sẽ coi lại chỉnh cho hợp lý hơn và tránh vụ chấn thương 1 đống.

Lần sửa bài viết gần nhất bởi silvert_tan : 06-11-2010 vào lúc 12:22 PM

Số bài viết
    1
    trong FM 11 ko thấy cái set peice, thế các điểm nhw free kick hay conner thì tập gì để lên nhỉ?

Số bài viết
    5
    em có tham khảo được mấy cái trainning các bác vô xem xàu thử http://www.fmscout.com/i-976-FT-Trai...-macdab55.html

Số bài viết
    2
    Không biết bao giờ Tug mới ra training mới nhỉ, xài cái đó thấy có vẻ ổn nhất...

Số bài viết
    2
    Mình mới xem trên Fm-base có cái tut training này cũng khá ổn, chú IanC này cũng khá nổi tiếng... Bạn nào muốn dùng thử trong khi chờ Tug thì vào đây down nhé
    http://www.fm-base.co.uk/forum/f103/...me-t49851.html

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới