Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 4 trang Trang đầuTrang đầu 1234 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 37
    Số bài viết
    5,684
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Zlatan Ibrahimovic Bài viết
    Bác Mou cho mình hỏi tí,giờ mình có mấy chú PA -9,tức là từ 150-180,mà mình Newgame mãi không được 180,giả sử Newgame là 170 nhé,mình FMRTE (hoặc Editor) PA nó lên đúng 180,rồi chơi như thường thì chỉ số thằng đấy liệu có phát triển như 1 thằng PA 180 được không bác Mou nhỉ,hay bản chất nó vẫn là 170?
    Tất nhiên là nó phát triển lên được như thường chứ, nếu có khác thì cũng chỉ là random cái chỉ số khi new game giữa 170 và 180 khác nhau chút ít, chênh lệch ko đáng kể, ko vấn đề gì cả

Số bài viết
    196
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của westlife2206 Bài viết
    bẹp thêm chỉ số nào anh hưỡng tới CA nhìu nhất đi
    VD như cột physical sẽ chiếm bao nhiu diêm CA, chỉ số nào không tốn CA( như influence a)
    tổng hợp thêm nhìu nhìu ih^^
    Bạn xem lại mục này nhé : http://fm-vn.com/diendan/showthread....842#post148842
    Có nói về sự phân bố CA đối với các chỉ số trong FM08, với các cầu thủ tấn công thì đa phần các chỉ số phòng thủ có hệ số thấp hoặc bằng 0 trong công thức tính CA và ngược lại..... 09, 10 hay 11 chắc cũng tương tự. Thế nên có vụ Tiền đạo dù CA xấp xỉ gần bằng PA rồi nhưng khi cho tập thêm vị trí DC thì sau 1 thời gian vài chỉ số cho phòng ngự tăng lên đáng kể, và ngược lại 1 DC cho tập thêm vị trí ST thì chỉ số tấn công tăng lên đáng kể ...

Không thấy Bẹp nhắc đến CA max nhỉ, cũng là 1 chỉ số quan trọng để xem xét đánh giá khi mua 1 cầu thủ, nhất là cầu thủ trẻ,hay sau 1 vài mùa là các cầu thủ Ramdom. Có những cầu thủ PA cao ngất ngưởng nhưng CA max có thể đạt được thì lại thấp, những cầu thủ dạng này chắc cũng ko nên mua,....
    Bẹp nói là PA của 1 cầu thủ không thay đổi thì hình như chưa đúng lắm. GS đánh giá PA, CA max của 1 cầu thủ ở tại thời điểm dựa vào tại thời điểm đó cầu thủ đó chơi cho clb nào. Khi bạn mua cầu thủ đó về , nếu clb bạn là 1 clb lớn hơn clb cũ của cầu thủ đó, trang thiết bị tập luyện tốt hơn, đội ngũ coach xịn hơn, cầu thủ đó thường xuyên được thi đấu, được cầu thủ giỏi Tut thì PA có thể tăng lên 1 chút. Điều này trong FM 08,09, 10 đã có nhiều người quan sát thấy, FM 11 chưa chơi nên ko dám chém, nhưng chắc cũng thế

Ảnh đại diện của DNV
    DNV đang ngoại tuyến Em tên là Hồng. Hãy gọi em là sịp hồng Moderator
    Số bài viết
    6,748
    mình cũng thấy rõ ràng là PA có thay đổi mà, nhưng chênh lệch ko nhiều, chỉ có vài điểm thôi (thường ở các cầu thủ trẻ)

Số bài viết
    672
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của canabiste Bài viết
    Bạn xem lại mục này nhé : http://fm-vn.com/diendan/showthread....842#post148842
    Có nói về sự phân bố CA đối với các chỉ số trong FM08, với các cầu thủ tấn công thì đa phần các chỉ số phòng thủ có hệ số thấp hoặc bằng 0 trong công thức tính CA và ngược lại..... 09, 10 hay 11 chắc cũng tương tự. Thế nên có vụ Tiền đạo dù CA xấp xỉ gần bằng PA rồi nhưng khi cho tập thêm vị trí DC thì sau 1 thời gian vài chỉ số cho phòng ngự tăng lên đáng kể, và ngược lại 1 DC cho tập thêm vị trí ST thì chỉ số tấn công tăng lên đáng kể ...

Không thấy Bẹp nhắc đến CA max nhỉ, cũng là 1 chỉ số quan trọng để xem xét đánh giá khi mua 1 cầu thủ, nhất là cầu thủ trẻ,hay sau 1 vài mùa là các cầu thủ Ramdom. Có những cầu thủ PA cao ngất ngưởng nhưng CA max có thể đạt được thì lại thấp, những cầu thủ dạng này chắc cũng ko nên mua,....
    Bẹp nói là PA của 1 cầu thủ không thay đổi thì hình như chưa đúng lắm. GS đánh giá PA, CA max của 1 cầu thủ ở tại thời điểm dựa vào tại thời điểm đó cầu thủ đó chơi cho clb nào. Khi bạn mua cầu thủ đó về , nếu clb bạn là 1 clb lớn hơn clb cũ của cầu thủ đó, trang thiết bị tập luyện tốt hơn, đội ngũ coach xịn hơn, cầu thủ đó thường xuyên được thi đấu, được cầu thủ giỏi Tut thì PA có thể tăng lên 1 chút. Điều này trong FM 08,09, 10 đã có nhiều người quan sát thấy, FM 11 chưa chơi nên ko dám chém, nhưng chắc cũng thế
    ý đầu tiên, ví dụ như cầu thủ tấn công, các chỉ số phòng thủ sẽ không tốn CA, các điểm thủ môn cũng không tốn CA
    điều thứ 2, PA cao nhưng khi CA max, chỉ số difference của CA và PA wa lơn, nó không lên max CA=PA được, thực tế thì đa số gặp ở hàng random
    GS không hẳn là chính xác 100% pạn ah, bạn so sánh chỉ số max GS so với max CA bạn train sẽ thấy 1 vài điểm khác nhau, GS chỉ khoảng 90% thôi
    PA không thể tăng, chỉ có chỉ số thay đổi khác với GS thôi,
    In a nutshell: PA trong GS là cố định, ko thể tăng, chỉ là chỉ số trong GS có thể thay đổi so với train Max CA trong game thui

Số bài viết
    546
    Không biết chỉ số CA và PA của Roberto Baggio thế nào nhỉ?

Số bài viết
    230
    Cái này tớ và bác JM từng tranh luận 1 lần ở cái box gì đó bên "Good Player" rồi. Mình thì mình ko phục ở chỗ cái cột Phy thôi nhưng vì chẳng cách nào chứng mình cụ thể dc nên cũng đành chịu, ko dám chém. Mà mình cảm thấy CA/PA giới hạn 200 hình như vẫn chưa đánh giá hết năng lực của cầu thủ. Không biết có ai đồng quan điểm này không ?

Số bài viết
    20
    - CA max trong GS mình nghĩ do GS đánh giá trên khả năng huấn luyện và trang thiết bị của CLB đang sỡ hữu cầu thủ. Mình từng dùng GS xem cầu thủ, PA cao, CA max lúc đó khá thấp nhưng khi mình mua về (HLV toàn 5 sao) thì qua 1 thời gian xem lại GS CA max đã tăng đáng kể. PA không thể tăng.

- Điểm cầu thủ có các chỉ số Bravery, Natural Fitness, Det, Flair và các chỉ số ẩn (important match, dirty...) không mất điểm CA. Còn lại thì các chỉ số cột physical chiếm nhiều điểm CA hơn các cột khác.

- Yếu tố chân thuận cũng chiếm khá là nhiều điểm CA, ví dụ một cầu thủ chân 18/20 có cùng CA với cầu thủ chân 1/20 thì điểm cầu thủ 18/20 sẽ thấp hơn khá nhiều. Thêm một yếu tố nữa làm việc tính toán điểm phân phối thêm phức tạp là việc chỉ số từ 10 lên 13,14 tốn 1 kiểu, nhưng nếu từ 17 lên 19,20 lại tốn CA kiểu khác (cần nhiều điểm hơn). Nếu mà đem thử từng chỉ số chắc phải tốn rất nhiều thời gian, mà hiệu quả lại không thiết thực lắm vì cái này chỉ thật sự cần khi chỉnh sửa cầu thủ , nếu không thì với vài hiểu biết cơ bản trên cũng là đủ dùng rồi.

Số bài viết
    5,684
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của cloud38 Bài viết

- Yếu tố chân thuận cũng chiếm khá là nhiều điểm CA, ví dụ một cầu thủ chân 18/20 có cùng CA với cầu thủ chân 1/20 thì điểm cầu thủ 18/20 sẽ thấp hơn khá nhiều. Thêm một yếu tố nữa làm việc tính toán điểm phân phối thêm phức tạp là việc chỉ số từ 10 lên 13,14 tốn 1 kiểu, nhưng nếu từ 17 lên 19,20 lại tốn CA kiểu khác (cần nhiều điểm hơn). Nếu mà đem thử từng chỉ số chắc phải tốn rất nhiều thời gian, mà hiệu quả lại không thiết thực lắm vì cái này chỉ thật sự cần khi chỉnh sửa cầu thủ , nếu không thì với vài hiểu biết cơ bản trên cũng là đủ dùng rồi.
    Nếu cái giả thuyết (nghe cũng có lí) này mà đúng thì ko bao h có cơ hội tìm hiểu chính xác về CA,PA luôn :daudau:

Số bài viết
    20
    Cái này là kinh nghiệm của mình hồi trước lấy FMRTE nghịch fm10. Cho cầu thủ CA=PA (để chỉ số ổn định), rồi cùng tăng CA và PA lên 1,2 điểm, tăng 1 điểm ví dụ cột tech từ 10 lên 14 chẳng hạn, rồi go on holiday về không thấy giảm chỉ số, sau đó load lại tăng điểm khác trong cột tech 16 lên 20 (cũng tăng 4 điểm), holiday về thấy chỉ số khác bị giảm T_T.

Thêm nữa cái yếu tố chân thuận cũng phức tạp, điểm cho chân không thuận lúc thấp(10 lên 13,14) cũng tốn CA kiểu khác, mà lúc cao cũng tốn kiểu khác (vd 17 lên 19,20), muốn biết CA giảm bao nhiêu lại phải quay lại nhìn vào chỉ số, chỉ số đã không tốn CA giống nhau rồi lại còn theo cái quy luật trên nên càng khó khăn T_T

Số bài viết
    230
    Túm cái váy lại là trong chúng ta ko ai đủ Trình và Kiên nhẫn để tìm hiểu chính xác xem mất bao nhiu điểm CA cho cột Phy và ảnh hưởng của chân thuận ra sao ? Trừ khi đủ rảnh rỗi để tạo một đến nhiều cầu thủ từ lúc còn non cho tới lúc Max CA(200) trong nhiều trường hợp và giả thiết do chúng ta đặt ra để xem ảnh hưởng của 2 cái kia như thế nào ? Sau khi thi HK xong thì mình sẽ tạo một loạt cầu thủ ảo để thí nghiệm rồi sẽ sớm post lên cho mọi người xem nếu ai có hứng thú.

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới