Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 6 trong tổng số 6
    Số bài viết
    6,093

Ý tưởng Thách Đấu trong giải Fantasy

Nhằm để fantasy có thêm kịch tích và nhiều tình huống hấp dẫn, mình vừa nghĩ ra 1 ý tưỏng, mọi người đọc và cho biết cảm nghĩ cũng như đóng góp. Mình đề xuất ý tưởng Thách Đấu

2 người "thách đấu" với nhau : Ai chiến thắng sẽ được phép chỉ định 1 cầu thủ mà người thua bắt buộc phải pick trong tuần tới sau đó.

Rules : không bị thẻ đỏ, treo giò hoặc inj và phải được đá chính ở trận đấu tiếp theo. Nếu bị treo giò hoặc thẻ đỏ, inj thì người thắng vừa rồi sẽ bị ngược lại, tức là người thắng bắt buộc phải pick cầu thủ đó ở 1 vòng kế tiếp sau đó ( nếu cầu thủ đó vẫn còn treo giò hoặc inj thì ráng chịu ) .

Người thắng pick giùm người thua 1 cầu thủ, có thể là 1 cầu thủ giá trị cao nhưng vòng đấu đó xịt, làm tổn thất số point người kia. Và cũng có thể ngược lại .

Hình thức thách đấu :
    -Dựa vào vị trí trên BXH mà người chơi đc phép thách đấu theo công thức chẵn thách đấu chẵn, lẽ thách đấu lẽ ( 1 vs 3, 2 vs 4, 1 vs 5 , 2 vs 10...)
    -2 người được phép thách đấu 2 vòng đấu liên tiếp
    -Kết quả dựa trên số điểm mà người chơi có được sau khi đã Thách Đấu

Đây mới chỉ là ý tưởng, mọi người xem thử có được hay không ? Mọi ý kiến đóng góp rất mong được mọi người cho biết .

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    57
    Không ai hưởng ứng
    Giúp đỡ nhau cùng tiến bộ thì không ai làm nói chi đến hạ point của người khác, haizz
    Thank bạn vì ý tưởng cũng hay, mong muốn thêm kịch tính nhưng chắc là ít người ủng hộ rồi

Số bài viết
    2,202
    I like it

Cho cái này cho nó hứng thú

...Legend...

Số bài viết
    57
    Để hứng thú thúc đẩy và có đẫn chứng mong 2 bạn thử trước đi cho anh em xem xét.

2 ng số 37 vs 41 điểm số chênh lệch rất ít (mình số chẵn chưa thử được ) chắc sẽ là cặp cân bằng đấy, hay

Nhưng mà chẳng hạn tuần này mà bắt Pick 1 ng giá cao đá kém e là khó đấy (Tevez,Lampard,Rooney, Persie out ko đc chọn) Các cầu thủ còn lại khả năng kiếm điểm cao ko hề thấp, khéo pic hộ lại giúp đối phương tăng điểm số
    VD Cech được ko nhỉ, GK tốn phết

Số bài viết
    2,202
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của quyet_tv Bài viết
    Để hứng thú thúc đẩy và có đẫn chứng mong 2 bạn thử trước đi cho anh em xem xét.

2 ng số 37 vs 41 điểm số chênh lệch rất ít (mình số chẵn chưa thử được ) chắc sẽ là cặp cân bằng đấy, hay

Nhưng mà chẳng hạn tuần này mà bắt Pick 1 ng giá cao đá kém e là khó đấy (Tevez,Lampard,Rooney, Persie out ko đc chọn) Các cầu thủ còn lại khả năng kiếm điểm cao ko hề thấp, khéo pic hộ lại giúp đối phương tăng điểm số
    Thế thì mới cần người kia biết bắt những thằng nào sẽ sịt còn ko bắt nhầm thằng nó nổ vcc ra thì đành chịu chứ làm sao

...Legend...

Số bài viết
    6,093
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của quyet_tv Bài viết

Hoặc pick thủ môn đội đến làm khách sân nhà của Chelsea chẳng hạn

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới