Mấy thấy cái này bên GVN. Anh em kham thảo xem nhé

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Zedlist Bài viết
Hồi chiều ngồi ngâm cứu về phát góc, post lên mọi người test...nếu là pp cũ thì anh em bỏ qua.

Trước khi mình dùng cách này, mình thường chuyền vào cầu may. Hiếm khi bóng đến đầu đồng đội mình chứ đừng nói goal. Nhưng khi dùng cách này thì bóng chạm đầu đồng đội nhiều hơn. Cách này giúp bóng đến đầu đồng đội bạn nhiều hơn, còn việc dứt điểm thế nào là do bạn, mình không giúp thêm được.

Điều kiện tăng % thành công:
_ Người sút phạt: thuận chân trái đá góc phải và chân phải đá góc trái, chỉ số Curve, FK tốt
_ Người goal: cao to, Jump, Head, Strength..v..v..tốt..

Trong bài test này mình dùng Persi sút phạt: chỉ số sút phạt chắc ngon nhất NHA rồi.
Bên trong có : Squillaci , Chamakh, Bendner , Diaby....... đều có chiều cao tốt....
Hình 1:

Target màu đỏ chính là nơi bóng đến: vì thường chỗ đó sẽ có khoãng trống, để bóng đến được đó thì canh góc như mũi tên xanh hoặc tùy bạn làm thế nào cũng được . Lực sút khoãng 2 bar - > 2,5 bar ( tổng cộng thanh lực là 4 bar). Đừng đưa target quá gần thủ môn để tránh bị chụp gọn.
Hình 2:

Hình 3:

Đừng sút vội , cứ chờ bạn sẽ thấy 2 thằng đồng đội gần nhất có mũi tên xanh sẽ chạy kéo đối thủ chạy theo mình, nó chạy đi đâu thì thằng hậu vệ bên kia chạy theo.

Và khi bạn thấy 2 thằng đồng đội vừa chạy ra xa target đỏ(hình 3) thì lên 2 - 2.5 bar lực , lúc đó bóng sẽ bay vào target và dùng analog điều khiển đồng đội ập vào đánh đầu.

Vì sao phải đợi khi đồng đội chạy ra xa target ?
1. Nó sẽ kéo hậu vệ ra khỏi target.
2. Tạo đà để từ ngoài chạy ập vào đánh đầu.
Nếu đồng đội đang chạy vào target như hình 2 mà bạn sút thì đồng đội sẽ không có đà lao vào, chỉ đừng im và bật lên tranh chấp = > khó thành công hơn.

Lưu ý: khi đồng đội đang chạy ra xa, thì tay phải đã lên lực rồi. Chứ không đợi đồng đội chạy xong đứng lại rồi mới bắt đầu lên lực

Xem video ví dụ:

eLGrfDNDFbk

Sau khi xem video bạn thấy đó, 2 đồng đội sẽ kéo hậu vệ chay ra, vào , lên, xuống, chéo...v....v.. Nhưng mình vẫn chờ, vì khi nó chạy lên, xuống, chéo qua chéo lại để tạo khoãng trống target, chỉ khi nào đồng đội bắt đầu chạy ra xa theo phương ngang thì mình mới bắt đầu lên lực. Đồng đội sẽ từ ngoài lao vào đánh đầu...... Tình huống này nếu bóng không vào goal thì cũng rất lộn xộn, có nhiều cơ hội ghi bàn. Thủ môn hiếm khi nào dàm chụp mà chỉ đẩy bóng ra ngoài.

Các bạn cứ tập chừng 30 phút là quen tay, tần số goal sẽ cao hơn..... phương pháp nào thì cũng cần phải luyện tập. Khi quen rồi thì bạn có thể đủ cãm giác lên bar lực mà không cần nhìn thanh bar.

Tóm lại, đây là cách tăng % hiệu quả phạt góc của game, chứ không phải 100 % thành công( cái này gọi là bug). 1 trận đấu bạn sẽ có nhiều tình huống phạt góc, hãy tận dụng nó chứ đừng sút bậy bạ không tính toán. Đối với đá online, nếu đối thủ điều khiển 1 thằng hậu vệ vào target đứng thì mình không biết thế nào vì chưa test.

Thực ra có nhiều điểm target để khai thác chứ không riêng gì một điểm như trên(bạn có thể thấy trong vòng cấm, có đến 4 cầu thủ đồng đội, trong khi mình chỉ mới khai thác 2 người ở góc gần thôi). Người chơi online khó mà đoán được bạn sẽ khai thác điểm nào. Cái quan trọng nhất ở đây là luôn chớ đồng đội di chuyển hợp lý để có đủ không gian lao vào đánh đầu. Cái này cũng giống với bóng đá thực tế, Drogba đứng im bị Vidic kèm...thì việc bật nhảy đánh đầu là vô cùng khó. Nhưng nếu cậu ấy hùng hục như con trâu lao vào thì Vidic cũng phải văng mấy mét, không goal thì bóng cũng sẽ lộn xộn trong vòng cấm..tạo điều kiện cho mấy chú ăn cắp trứng gà.