Share game FM24 (PC)

Trang thứ 2 trong tổng số 2 trang Trang đầuTrang đầu 12
Hiển thị kết quả từ 11 tói 16 trong tổng số 16
    Số bài viết
    2,864
    Mình là CLB mẹ,nó là CLB con thế thôi

Số bài viết
    179
    Feeder Team là CLB thứ cấp, trái ngược với Parent Team.
    Cũng giống như một công ty (Parent) có các chi nhánh (Feeder)

Số bài viết
    20
    Bác Mour có thể chỉ cho em cách sét đội trẻ đi đá giao hữu thế nào không?.

Số bài viết
    3
    Cho mình hỏi tiêu chí nào để 1 CLB có thể có feeder Club? mình cầm Dỏchester Town đang đá Cocacola League, chuẩn bị lên Championship. Hiện tại Board nói ko kiếm dc feeder club, ko biết năm sau lên Championship có kiếm dc feeder club ko nữa ?

Số bài viết
    2,202
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của lethuanhiep Bài viết
    Cho mình hỏi tiêu chí nào để 1 CLB có thể có feeder Club? mình cầm Dỏchester Town đang đá Cocacola League, chuẩn bị lên Championship. Hiện tại Board nói ko kiếm dc feeder club, ko biết năm sau lên Championship có kiếm dc feeder club ko nữa ?
    Tốt nhất là lên được Premiership và có vị trí ổn định hãy tìm Feeder ít nhất mình cũng phải nổi nổi thì bọn nó mới có hừng mà làm feeder của mình chứ

...Legend...

Số bài viết
    50
    Em Tổng hợp lại ý kiến các bác nhé, dĩ nhiên là có viết theo cách hiểu của em:
    - về giải đấu của đội hình dự bị thì mỗi giải mỗi khác, ở giải Anh thì có một giải riêng song song với giải của đội 1. Nhưng ở TBN thì lại thi đấu chung hệ thống với đội một, tuy nhiên hai đội phải thi đấu ở hai hạng đấu khác nhau, trong trường hai hạng đấu đó liền kề nhua thì đội dự bị không được phép lên hạng cho dù có vô địch và nếu đội chính thức có bị xuống hạng thì đội dự bị cũng sẽ bị xuống hạng theo (chắc thế), còn trong trường hợp đội này chính xuống mà đội dự bị lên hạng thì em không rõ lắm nhưng chắc là thằng nào ở đâu sẽ ở nguyên đấy thôi, hì... Còn gait Ý thì ko có giải đấu dành cho đội dự bị, muốn chúng nó được thi đấu thì chỉ có cách cho đá giao hữu thôi, em đang áp dụng cách này cho Genoa của em, giống như bác gì nói đó, mỗi làn set được 2 hay 3 tháng gì đó, cho đá khoảng chục trận rồi set tiếp.
    - Việc thiết lập các trận, giải đấu giao hữu cho bất kỳ cấp đội nào cũng giống nhau (kể cả tuyển QG). Ở trong phần lịch thi đấu đó, cái chỗ có friendly match đó.
    - Club nào cũng có thể có feeder và parent club, có thể trong nước cũng có thể quốc tế, mục đích thì có nhiều và khi bạn tìm thì board sẽ hỏi xem mục đích của bạn là gì (trừ club ở hạng cao nhất chỉ có feeder và club ở hạng thấp nhất thì chỉ có parent). Có một số lợi ích cơ bản mà một clb có được như: Với các club có parent thì có thể được ưu tiên và mượn free cầu thủ của đội parent (thường là những cầu thủ trẻ và ở đội dự bị) còn với các club có feeder thì có thể cho cầu thủ trẻ đi loan để được đá chính nhiều hơn, tích lũy kinh nghiệm, với các feeder nước ngoài thì còn là để lấy Wp, nhanh được lấy quốc tịch EU (nếu cứ ở TBN chẳng hạn thì người ngoài EU phải mất 10 năm liên tục mới được nhập tịch). ...
    Việc tìm kiếm feeder hay parent club chỉ được thực hiện vào thời kỳ thị trưởng chuyển nhượng mở cửa và một đội sẽ bị hạn chế ở số lượng nhất định nào đó, tùy thuộc vào board. Nếu bạn có tham vọng và khả năng 1 - 2 thăng một hạng thì không nên tìm ngay vì như thế những club này sẽ nhanh chóng trở nên quá thấp so với yêu cầu mới của mình => việc mượn hoặc cho mượn cầu thủ không thực sự hữu ích. mà mỗi năm bỏ vài thằng để tìm vài thằng mới thì nghe có vẻ vô tình lắm các bác nhỉ!?
    - Em cũng rất gà nên cũng rất mong được các bác đi trước nhiều kinh nghiệm có thể chỉ giáo về nhiều thứ, nhưng vì đi sau các bác và còn rất gà nên mong các bác có giải thích thì nên cụ tỉ (cụ thể, tỉ mỉ) một chút và ít dùng các từ ngữ chuyên ngành ạ!

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới