Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 6 trong tổng số 6
    Số bài viết
    5

Những thứ cần làm trc 1 trận đấu

Mình vốn ko thích chơi đá bóng nhưng thích làm huấn luyện viên, nên gần đây mới tập chơi FM. Cho mình hỏi trc 1 trận đấu thì dựa vào tiêu chí gì để sắp xếp đội hình và đề ra chiến thuật? Mình biết là có nhiều thứ phải quan tâm, tùy vào đội bóng mình đaang dẫn dắt nên ko thể nào nói hết ra đc, nhưng cho mình xin 1 ít căn bản. Bọn HLV và Ass Mangager có đề xuất đội hình và mình có làm theo nhưng đa số đều thua trận cả, thế thì có nên sa thải đội ngũ staff đấy? Mình đang chơi Udinesse. Mùa trc đc hạng 5, mùa này đang hạng 7. Có 1 điều kì lạ là đá với đội mạnh thường cầm hòa hoặc thắng sát nút còn đá với đội yếu cuối bảng lại hay bị thua???

Số bài viết
    64
    mình cầm đội hạng trung như bạn . cứ trước trận đấu mình teamtall là: I expect a win:

Số bài viết
    179
    Cái này dễ thôi: trước mỗi trận đấu thì Ctrl+S

Số bài viết
    5,684
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của thehellfire Bài viết
    Cái này dễ thôi: trước mỗi trận đấu thì Ctrl+S
    Bổ sung, sau trận đấu mà ko hài lòng thì Ctrl + Shift + R, chọn No nhé

Số bài viết
    95
    Đá với đội cuối bảng hay bị thua là do cầu thủ ko có động lực thi đấu. Nói thật là cái này khó chữa lắm, nói chung trận nào đá với đội yếu mà hết hiệp 1 bị dẫn hoặc bị cầm thì giữa hiệp bạn phải nói trong phần team talk là I want to see more from you, cuối trận thua đội quá yếu thì phải embarassment/Angry. Nhưng nếu morale xuống thấp thì ko nên đì các em nó quá.
    Mình thấy mấy thằng assistant dù có xịn cỡ mấy thì cũng gợi ý team-talk toàn là For the fans! Xem team-talk feedback nhiều lần mình thấy cái câu đấy chẳng có tác dụng gì cả.
    Tốt hơn cả là dùng 2 cái You can win today hoặc thỉnh thoảng là Wish luck. Khi thay người hoặc chú nào đá hết hiệp 1 quá tệ thì nên nói riêng với nó là You have faith!. Mình toàn dùng mấy cái này và xem feedback thấy khá hiệu quả (tất nhiên ko phải lúc nào cũng tốt).

Lần sửa bài viết gần nhất bởi Wallflower : 15-09-2010 vào lúc 11:25 PM

Số bài viết
    2,202
    For the fan đá với rivals team sẽ có lợi chứ làm sao

Đá với đội yếu mà để dẫn hiệp 1 vào chửi lun kiểu gì mấy chú chẳng hăng máu hiệp 2

...Legend...

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới