Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 4 trang Trang đầuTrang đầu 1234 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 31
    Số bài viết
    2,107
    Đang load ảnh,chờ load xong rồi đọc,nhưng cứ cảm ơn bác trước,chưa biết bác viết gì nhưng em thấy bài viết rất công phu,em rất thích đọc những bài viết về cả 1 quá trình dẫn dắt CLB như thế này,có nhiều cái hay,thansk

Trang Web tìm mộ liệt sĩ:NHANTIMDONGDOI.ORG
    LATHUANTINH.NGUOITHAIBINH.VN
    CUONNHATKY.VICONGDONG.VN

Số bài viết
    210
    pó tay ông này! mua cầu thủ kinh khủng! 220M vể sau trả nợ nhé! mua cho lắm vào! còn nói là giữ nguyên đội hình! bán đi B9, Brown, Foster toàn mấy em đang trong đội hình đá chính không! còn mình thì mùa đầu cầm MU mua đúng 2 thằng thôi! là đủ vô địch hết cup rùi! Adler,De rossi! còn vụ bạn đổi tac liên tục vậy thì chứng tỏ chưa là HLV chuyên nghiệp rùi! ngoài đời cũng chả có HLV nào đổi tac vậy! còn nói là tiết kiệm quỹ lương! mua hàng loạt vậy trả lương cũng không thấy đây nhể? nhìn cái confidence wages là biết rùi! mùa đầu mà mình chơi cũng gần 80%.

Tui: Một người đẹp trai đến khó tin, nói chuyện có duyên đến kỳ lạ,thói hư tật xấu gần như không có, chỉ mắc phải một tật xấu nho nhỏ : NỔ' a12:

Số bài viết
    2,107

Icon10

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Jose Mourinho Bài viết
    Nhận xét, mình thuộc loại khó tính, mong là bạn ko tức
    - Bạn nghĩ trợ lí khuyên đối thủ đá tốt vs 4-4-2 thì mình chuyên qua 4-2-3-1 sẽ tốt hơn? Vậy có nghĩ xem đột ngột thay đổi lối chơi là tốt ko, các cầu thủ sẽ ko kịp thích nghi với lối đá mới,rồi tac mới set ra liệu có thực sự tốt, giống như lấy sở đoản của mình chống lại sở đoản của địch, chưa chắc đã là tốt.

- Squad harmony là tự đội bóng tạo ra, bạn chẳng có công trạng gì ở đây cả, thỉnh thoảng có thằng unh thì mới đến lượt HLV nói 1 câu, còn toàn đồng đội bọn nó hiểu nhau.Người thực sự có ảnh hưởng là thằng đội trưởng kìa.

- Đội hình này ko gọi là có chiều sâu mà gọi là quá thừa thãi, hơn 30 cầu thủ cho đội 1, quá lãng phí, kể cả trấn thương chỉ cần 20-23 thằng + 3-4 thằng 17,18 tiềm năng ở u19 là quá đủ để chiến đấu, thậm chí vs mình chỉ cần khoảng 21 người trong toàn đội là đủ.

- Lại 1 vấn đề cũ, đừng nghĩ thay đổi formation là hay, để ý Barca mấy năm gần đây ko thay đổi lối chơi, nhưng có sự ăn ý giữa các cầu thủ họ vẫn có thành công, việc biến đổi formation liên tục chỉ làm rối cầu thủ mà thôi, ko HLV nào lại làm cái việc đó cả, họ chỉ thay đổi sau 1 khoảng thời gian dài mà thôi. Cầu thủ chơi nhiều theo 1 chiến thuật thì sẽ nhuyễn và đá hay hơn, thường thì khoảng tầm mùa thứ 2 thứ 3 kể từ khi dùng 1 tac sẽ là lúc đá điên loạn nhất

Cuối cùng, tổng kết: 11 mùa rồi mình chỉ dùng 1 formation, 1 tac duy nhất,7-8 mùa gần nhất ko save load, chỉ vào trận rồi ra ngoài xem phim, 5f lại vào continue sang hiệp 2, rồi lại xem phim và vẫn bất bại tại la liga,chuỗi trận bất bại là 260-270 gì đấy rồi, vô địch tất cả các cúp chẳng khó khăn gì=> ko có gì là ko thể

Cái Squad harmony xem ở chỗ nào Jose nhể,mình nhìn cái ảnh kia mà ko thấy chữ đó,nhân tiện chỉ mình luôn cái xem các bàn từ phạt góc với

Đúng là khi chơi đến tầm 5-6 mùa trở lên,đội hình ổn định,không thay máu ồ ạt nữa,các cầu thủ đá với nhau rất ăn ý,hơn cả Barca ngoài đời

Thay đổi Formation nhiều khi có tác dụng ngược,theo mình nên giữ nguyên 1 Formation sau đó chỉnh từng thằng đá khác với lần trước,như thế sẽ hay hơn,thay Formation nhiều thì có 1 cái chỉ số HLV của mình,ko nhớ chính xác là chữ gì,chỉ số đó sẽ giảm,vì thế có thể nói thay đổi Formation nhiều nói chung là không tốt lắm

Mà bác chủ topic mua nhiều thế,em cũng mua nhiều,mua còn hơn bác nhưng toàn mua giá đắt,đã mua là mua mua thằng xịn,em thấy bác mua những thằng ko tên tuổi gì gì đấy,mấy thằng còn free thì phải,giá rẻ bèo,mà về chả thấy bác cho nó đá gì ,mua nhiều nhưng thấy vẫn cầy đội cũ là chủ yếu

Đội em lúc đầu cũng tham như thế,mùa 1,mùa 2 mỗi mùa mua gần 230-280 M,nhưng đến mùa 3 sàng lọc đi,chỉ mua 1 thằng,còn lại bán hết,giữ lại 23 chú thôi,thế là quá tốt rồi,nhiều quá dễ dẫn đến cạnh tranh ko lành mạnh vị trí chính thức,ghét nhau

Lần sửa bài viết gần nhất bởi Zlatan Ibrahimovic : 30-08-2010 vào lúc 07:56 PM
    Trang Web tìm mộ liệt sĩ:NHANTIMDONGDOI.ORG
    LATHUANTINH.NGUOITHAIBINH.VN
    CUONNHATKY.VICONGDONG.VN

Số bài viết
    5,684
    Squad harmony thì vào board room, tab confident. Còn xem có bao nhiêu bàn từ phạt góc thì kick vào tên giải đấu/Stats. Góc phải có chữ view, chọn là goals from corners

Số bài viết
    82
    Mình thấy bác này mua dữ quá, mà hầu như là thuộc ngoài vương quốc Anh, còn các cậu người Anh cho đi hết. Chắc vài mùa sau sẽ có 1 đội hình liên hiệp quốc. Lúc đó chắc chỉ số Domestic thấp. ( Em đá ở đội nào cũng vậy, phải chọn cầu thủ nội địa mua trước)
    Đội hình thay máu thì cũng từ từ, bác mua thế vài năm sau clb nó vừa đá vừa trả nợ à? Đội hình bác đông, nhưng không có chiều sâu.
    Với lại ko biết bác có chơi trả sau 48 tháng ko? Thế cũng đâu fair play lắm. Một người quản lý giỏi phải biết dùng đồng tiền cho hợp lý, mua bán ào ạt đâu phải là cách thành công của 1 quản lý giỏi.
    Thân, chúc bạn thành công trên con đường FM.

Số bài viết
    832
    chỉ riêng khoản mua nợ đến hơn 200m bảng là đã tỏ rõ khả năng của chủ 2pic đến đâu rồi ~
    chơi cái kiểu mua nợ nhanh nhàm lắm

Số bài viết
    84
    bác này bị ăn gạch ác liệt quá >:d<>:d<>:d<>:d<

Số bài viết
    7
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của manutd Bài viết
    Mình lập topic này để chia sẻ kinh nghiệm chơi FM2010 một cách fair play với anh em

Mình đã đọc rất nhiều topic thấy các bạn có thể giành được tất cả các Cup trong mùa đầu với 1 hoặc 2 tactics, điều này khiến mình cũng hơi ngạc nhiên.
    - Một là các bạn chơi ko fair (save/load)
    - Hai là các bạn quá giỏi (khả năng này khó xảy ra vì ngoài việc sắp xếp đội hình tốt bạn còn phải có nhiều may mắn nữa thì mới có thể giành hết được các Cup)
    Ai bảo nói những câu như thế này thì ae chả nóng mắt

Số bài viết
    338
    Bạn đúng là newbie, đoạt hết các cup là chuyện bt như cơm bữa có cái gì là fair với k Theo hệ qui chiếu của bạn thì forum cũng có khá nhiều người "quá giỏi" đấy ^^
    Dù sao thì cũng hoan nghênh sự nhiệt tình của bạn nhé, đừng thấy người ta ném gạch lắm thì nản, cố gắng phát huy nhé.

Số bài viết
    420
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Megalive Bài viết
    Bạn đúng là newbie, đoạt hết các cup là chuyện bt như cơm bữa có cái gì là fair với k Theo hệ qui chiếu của bạn thì forum cũng có khá nhiều người "quá giỏi" đấy ^^
    Dù sao thì cũng hoan nghênh sự nhiệt tình của bạn nhé, đừng thấy người ta ném gạch lắm thì nản, cố gắng phát huy nhé.
    Ông chơi hay là chuyện của ông,chủ topic đang nói đến bản thân cậu ta và quá trình chơi FM của cậu ta,có liên quan gì đến pro hay newbie không nhỉ mà cậu giật mình vậy
    Dù sao chơi FM mà không cheat hay bug là đáng hoan nghênh rồi ( mình đang hack nè:batngo::batngo: )

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới