Share game FM24 (PC)
Trang thứ 10 trong tổng số 10 trang Trang đầuTrang đầu ... 8910
Hiển thị kết quả từ 91 tói 93 trong tổng số 93
    Số bài viết
    5,684
    Fan Mu đông đảo thì hay tự sướng nhiều thôi, nhưng dạo này thì JM thấy fan Barca được quả ăn 6 còn tự sướng kinh hồn hơn, dù cú ăn 6 dính phải vết nhơ quá lớn ở trận Chel (trận đấy thắng nhục bỏ miẹ, thà thua đi mình còn tôn trọng barca

Số bài viết
    339
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Amauri Bài viết
    Thứ nhất: Mình thích cái cách trả lời của bạn, rất quân tử, rất đàn ông, chứ ko như AI KIA đang cãi cùn cho cái tư tuởng Hà Lan chơi bẩn.

Thứ hai: Cái từ thực lực phải hiểu theo nhiều cách khác nhau, nói Real có thực lực, đúng, nói ĐTQG Việt Nam có thực lực cũng đúng, hay thậm chí nói Sông Lam Nghệ An có thực lực cũng đúng. Real có thực lực ở cái tầm thế giới, Việt Nam có thực lực ở tầm khu vực, chả phải chúng ta đang là ĐKVĐ AFF cup sao, SLNA có thực lực ở tầm V League, bởi họ là cái nôi đào tạo trẻ lớn nhất cả nước.
    Nhưng mình nói MU ko có thực lực ở cái nghĩa là thực lực của họ so với những gì mà các fans của MU đang ảo tưởng là khác xa nhau. Mình chưa tiếp xúc nhiều với fans MU trong diễn đàn này, nhưng phần lớn những fans MU mà mình tiếp xúc ( mình xin nhấn mạnh là phần lớn chứ ko phải là tất cả, bởi vì có những fan MU rất giỏi và mình rất tôn trọng họ) là ngu dốt và bảo thủ, bạn có thấy chữ ký của mình ko, câu đó mình dành tặng cho các fans MU đấy. Từ sau khi ăn ba năm 99 đến nay họ cứ mở miệng ra là MU vô đối, MU thế này thế nọ, nhưng thử nhìn lại xem một đội bóng mà mới 3 lần vô địch C1, mà khoảng cách giữa các lần là cách xa nhau, một đội bóng chính sách chuyển nhượng thì sai lầm nhiều hơn là thành công.... có xứng đáng để dùng những mỹ từ đó để tung hô họ ko. Trong khi nhìn ra biển lớn, nhữn đội bóng giàu thành tích hơn họ là rất nhiều, nhưng ko có fans nào to mồm như fans MU.
    Cũng phải thừa nhận là MU có chiến lược quảng cáo hình ảnh tương đối tốt cho nên họ thu hút được nhiều fans, cho nên những fans đến với họ qua kênh thông tin đó chủ yếu là ko hiểu biết mấy về bóng đá, và ỷ thế đông đảo ở trong các tập thể kiểu như các forum ntn cho nên cứ to mồm làm cho các fans khác khó chịu, và phần lớn các fans của các CLB ở anh ko ghét nhau mà chỉ ghét MU là vì thế.

ko biết bạn đã tìm đọc chưa, mình xin copy lại đoạn mình comment, đó chỉ là một trong những rất nhiều cá đáng ghét ở MU thôi

"Ko biết bác nói phải cẩn thận cái gì, nếu là vì em nói thật giả lẫn lộn thì em xin lỗi. Còn nếu là vì bọn chó MU thì em ko rút lại lời đâu, thà chết còn hơn phải yêu nó, đội bóng của 1 cha HLV đồng bóng, bán tất cả những ai có tầm ảnh hưởng lớn hơn mình, từ Stam, Roy Kean cho đến Beckham, Van Gol..... Tập hợp của một lũ CĐV ngu dốt ko biết tí gì về bóng đá mà cứ bô bô cho một đội bóng 10 năm có lẻ rồi mới lại vô địch C1 là vô đối là vĩ đại, với 3 chức vô địch mà 2 trong số đó là quá may mắn. ĐỘi bóng tập trung của những thằng già cố đấm ăn xôi (11, 18,1,2) ko chịu dừng lại khi còn chút ít vinh quang mà cứ ở lại để làm gánh nặng cho đồng đội, của một số 10 ít tóc và ít IQ chỉ có chạy khỏe và sút mạnh( chứ cũng ko chính xác) và còn lại là những cầu thủ ko biết tỏa sáng ( cứ nhìn cái đám ô hợp đó về đội tuyển QG như thế nào thì khắc rõ). Và một HLV được coi là có mắt phát hiện cầu thủ khi đem về những Kelebeson, Belion, Djemba Djemba, Fortune, Richarson, Anderson..... và làm thui chột họ, hay bán đi những Pique, G. Rossi, Forlan để rồi tiếc rẻ (những thất bại tủi hổ trên TTCN).
    Một đội bóng như thế thì làm gì xứng đáng để VDV đáng yêu của em đến đầu quân, phải ko các bác"

Cuối cùng thật hãnh diện khi bác đem Benitez, Wenger, Ancelotti ra để so sánh với em
    Fan Mu..ko phủ nhận 1 số người to mồm...nhưng đội bóng nào mà chả thế...ko tin bạn thử tiếp xuc với Hooligan và Ultra nước ngoài xem.
    Bạn hoàn toàn có thể nói là bạn ghét các CDV to mồm ( ai cũng ghét mà )...nhưng đừng nói là ko có thực lực. Thực lực MU đến đâu.. bạn tự nhận là am hiểu...nên mình nghĩ bạn tự đánh giá đc, vậy thì bạn chấp những lời của các CDV to mồm làm gì. Thực lực đc thể hiện trên sân cỏ chứ ko phải qua mồm 1 vài cá nhân.

Nặng nề hơn bạn gọi là "bọn chó MU" ...mình nghĩ bạn nên đính chính lại chỗ này....và có lời xin lỗi đến các CDV MU chân chính..Cho dù bạn có tài năng đến đâu mà bạn đi gọi 1 dội bóng là.... như thế thì rõ ràng là ko hay chút nào.. Bây h có người chửi đội bóng bạn yêu thích như thế thì bạn có chấp nhận đc ko?

Như mình nói ở trên bạn lại đang bới lông tìm vết... Sao bạn ko nghĩ theo chiều hướng khác là Sir Alex là người có kỉ luật thép... Stam bị bán vì tiết lộ bí mật chuyển nhượng, Nistelrooy vì xích mích với R10, Beckham thì bật lại Sir Alex. Nếu ko làm thế thì các cầu thủ khác liệu có đc sự "kính" và "sợ" với ông hay ko? Hay tất cả các cầu thủ sẽ kéo bè cánh:"thằng kia làm đc thì mình cũng đc" . Là 1 HLV mà nói ko ai nghe, ko ai sợ thì sẽ như vài đội ở V-League ấy... cầu thủ to hơn HLV. Nếu Sir Alex ko rắn như thế thì liệu R10 có đc sự kiềm chế tốt như bây h ko...hay sẽ nóng nảy giở võ liên tục và mãi ko thể trở thành đầu tầu của MU cũng như England. ( bạn cũng biết siêu quậy Paul Gascoine chứ). Beckham dù bị đẩy đi nhung luôn dành sự kính trọng với người thầy cũ... mấy ai đc như vậy

Bạn chê bai các cựu binh cố đấm ăn xôi. Nhưg bạn vẫn thấy số 1 bay nhảy xuất sắc chứ, số 18 và số 11 tung ra những đường chuyền quyết định chứ. Ngoài ra họ còn có kinh nghiêm, chính xác hơn là cái đầu lạnh để giúp toàn đội đứng vững trong những thời khắc quyết định. Đó là lí do tại sao Arsenal thi đấu ko tốt ở giai đoạn cuối mùa. Ngay cả Gallas khi là đội trưởng mà còn thiếu sự bình tĩnh như thế thì các cầu thủ khác biết dựa vào đâu đẻ lấy tinh thần. Wenger đâu thể ra an ủi từng người trong trận đấu. Mà bạn chơi FM cũng biết cái Tutor rồi chứ...rất hữu dụng đúng ko?

Còn về chuyển nhượng. Phần lớn những cái tên bạn kể ra... theo FM... đc coi là CA cao ở lứa tuổi đó...nhưng PA thấp và ko phát triển đc thêm nhiều nữa. Kể cả khi max CA thì họ cũng ko đủ trình độ để thi đấu ở đẳng cấp của MU ( cạnh tranh các chức vô dịch). Rossi thì Sir Alex công nhận là tài năng nhưng ở lại MU thì ko có vị trí , sẽ thui chột và uổng phí 1 tài năng. Vậy đẩy a ta dến Villareal , 1 dọi bóng ít tham vọng hơn, sẽ giúp Rosi có cơ hội đc dá chính nhiều hơn. Forlan khi thi đấu ở MU thì rõ ràng ko hợp nên phong độ rất ko ổn định. Về với bóng đá TBN thì đúng môi trường nên mới toả sáng.. giữ a ta lại chắc gì đã đc như bây h.. Pique thì mình nghĩ là sai lầm. Nhưng xét cho cùng thì đội bóng lớn nào chả mắc sai lầm trong chuyển nhượng... Man City, Real hay Chelsea, Inter trc đây. Sao bạn ko nhắc đến những thành công : Ronaldo, Park Ji Sung, Carrick, Evra, Vidic...

Số bài viết
    6,093

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới