Share game FM24 (PC)
Trang thứ 2 trong tổng số 4 trang Trang đầuTrang đầu 1234 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 11 tói 20 trong tổng số 38
    Số bài viết
    697
    Thực ra vị trí xuất phát của 2 WB thấp hơn chứ không ngang DMC còn villa thì hoạt động sang trái nhiều hơn là cắm

Số bài viết
    125
    tac của bạn mình mắc cười wa' haha

Số bài viết
    10
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của nvmabb Bài viết
    tac của bạn mình mắc cười wa' haha
    Mình cũng rất vui vì chí ít bài mình viết cũng có thể tạo ra 1 vài tiếng cười hihi.

Còn về tactic mình cũng xin nói là mình đã nghiên cứu rất kỹ,xem đi xem lại những trận đấu của TBN rất nhiều lần và cũng tham khảo rất nhiều trang web bình luận về tactics nổi tiếng!
    Về Ramos thì mình chắc chắn là WB,còn anh Capdevilla thì vì tuổi cao ko dám lên cao,nhưng cũng đứng trên 2 DC.
    Ah còn nữa,khi bạn sử dụng đội hình trên,bạn sẽ thấy 1 điểm đôi khi rất giống TBN WC,đó là dominant possession nhưng lại nhiều khi ko ghi được bàn thắng --> ức chế,và kết quả thắng 1-0 là rất thường xuyên (từ sự tỏa sáng của cá nhân như Puyol hay sút xa của Xavi,Iniesta)
    ah,còn những ai chưa thử chơi game = tac trên thì xin cũng đừng bình luận vào topic này vì ko cần thiết,Thanks!! Mình ko post thành tích là vì mình ko thích post những cái đó,hãy để những người khác cũng trải nghiệm.

Lần sửa bài viết gần nhất bởi noncasper : 23-08-2010 vào lúc 03:59 PM

Số bài viết
    6,093
    MÌnh vừa test thử 4 trận và cả 4 trận đều thắng, để test thêm vài trận nữa sẽ post tact lên và đưa ra review luôn ( Juve chứ ko phải TBN )

Số bài viết
    303
    Trước hết xin nói tac của bạn chuẩn . Nhưng chuẩn ở đây la với đội TBN hiện tại ngoài đời . Còn trong game fm mình thấy bất cập nhiều điểm.
    thứ 1 : ở vị trí của villa,cần biết khả năng dạt cánh hỗ trợ hoạt động rộng của anh chỉ vừa mới được khám phá trong world cup còn trong game, với chỉ số và ppm của mình (villa đâu có cut inside) thì anh vẫn chỉ thích hợp với làm 1 poacher pro
    thứ 2 : ở vị trí của capdevilla, bạn để automatic mình thấy o đúng. Tuổi đã cao, đá tròn vai thì chỉ co thể duty defend chứ o thể automatic (vừa tấn công vừa phòng thủ )
    thứ 3 : nếu đặt xabi alonso ở vị trí đó thì khả năng sút xa bất ngờ của anh (cả trong game lẫn ngoài đời) sao phát huy?
    thứ tư : theo mình xem thì trong trận chung kết với hà lan , cầu thủ hậu vệ cuối cùng mà robben phải đối mặt là puyol chứ đa6u phải 1 sweeper là pique? Mà bản thân pique trong game thì với ppm get foward when ever possible thì lại có xu hướng tấn công hơn là chỉ tập trung đứng cạnh thủ môn để hỗ trợ ?
    Tóm lại, mình đã test tac của bạn, vẫn thắng chứ o thua. Nhưng vấn đề ở đây là tính hiệu quả của nó đối với cầu thủ trong fm. Mình cá với bạn set villa CF trong fm o ghi bàn nhiều bằng set poacher. Cũng như pedro creativity của anh trong game o đủ tầm để hoạt động rộng và hiệu quả ở vị trí hộ công như ngoài đời vừa rồi ...

Số bài viết
    8
    Đội hình nhìn lung tung beng hu hu

Số bài viết
    10
    @Spallphi92 : Cảm ơn bạn đã ý kiến cho tac,thật ra thì chuẩn là chuẩn theo cái góc độ tương quan,và từ đầu mình cũng chỉ nói chỉ chuẩn cho TBN mà (còn bạn nào thấy tac hay cứ áp dụng cho đội bóng khác xem sao),còn giống ngoài đời 1 phần thôi,game vẫn là game mà,làm sao đột biến = bóng đá thật được. Với lại mình nói thật,chỉ số của Pedro,Busquets trong game cũng chưa được cập nhật đúng với khả năng của họ ngoài đời,cho nên,đây sẽ là 2 gương mặt có thể sẽ tăng vọt chỉ số trong FM11. Những cái mà chính FM10 cũng chưa cập nhật kịp như "cut inside" của Villa thì cũng mong bạn thông cảm cho mình,nếu có góp ý gì thì mong bạn cứ tiếp tục nhé! Thanks alot!
    @SuperFM : cám ơn bạn đã test tactic,dù với Juve Và cũng chúc bạn có nhiều hơn những trận thắng,và đặc biệt là bất bại

Số bài viết
    49
    Bạn có vẻ rất thích TBN nên rất đầu tư suy nghĩ vào cái tactics này. Mình nghĩ tactics của TBN sẽ để balance là Control thay vì atk, khi quan sát TBN chơi bóng thường là họ kiểm soát thế trận và tìm sơ hở của đối phương. Tactics này mình thấy giống như đội hình TBN chơi ở trận gặp Đức, khi ,mà cả hai HV cánh dâng rất cao như 1 tiền vệ thường trực uy hiếp đối phương. Chính vì thế nên ta thấy Iniesta và Pedro có xu hướng chơi bó vào trong hơn để nhường khoảng trống cho HV cánh. Mình sẽ thử nghiền ngẫm set cụ thể xem sao. Tks bạn vì ý tưởng này

Số bài viết
    282
    PI để default còn đc chứ TI thì làm j có default mà để
    Cho mỗi position thôi thì bảo test làm sao

Số bài viết
    10
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của eminter Bài viết
    PI để default còn đc chứ TI thì làm j có default mà để
    Cho mỗi position thôi thì bảo test làm sao
    Default chính là những "standard" ; "balanced" Đấy chính là cái hay của tac bạn ah,chỉnh nhiều quá thành ra nhiễu.(điều này ko phải ko biết điều chỉnh mà chính là sự linh hoạt của Tac khi gặp từng đối thủ,mình ví dụ nếu như bạn đã chỉnh TI thật chuẩn,thì trong trận đấu bạn có thay đổi TI nữa ko,hay cứ để 1 TI chơi mãi? điều này sẽ khiến cho đối thủ rất dễ bắt bài của bạn) Nói chung nếu bạn chơi FM2010 nhiều thì bạn sẽ hiểu,mình thì cứ để default và chủ yếu là chuyển TI khi cần ngay trong trận đấu.(và theo mình thì chuyển TI sang Counter khi đang dẫn bàn hoặc gặp những đội bóng có sức tấn công quá mạnh là tốt nhất vì ko quá phòng thủ bị động) (ah còn 1 kinh nghiệm nữa,là nhiều người cứ cho rằng khi mình đang bị dẫn trước thì phải chuyển TI sang Attack,nhưng theo mình ko hiệu quả,vì đối thủ sẽ gia tăng phòng ngự + hồi mã thương cực kỳ nguy hiểm,và cách mà mình thường làm chính là vẫn chuyển sang Counter,để đối phương khinh địch sẽ bị gỡ hoà ngay)
    Với lại còn 1 điều nữa,mình ko post tất cả (từ TI đến PI...),1 phần là mình muốn các bạn cùng mình trải nghiệm với đội hình trên,các bạn sẽ cùng xây dựng với mình,vì mình biết ko có đội hình nào là "VÔ ĐỐI" trừ bug game và cheater!, mọi góp ý của các bạn dù tiêu cực đến đâu mình cũng lắng nghe,vì thực sự mình là 1 Fan của TBN (mình đã học tiếng TBN được 3 năm rồi)

Lần sửa bài viết gần nhất bởi noncasper : 13-08-2010 vào lúc 01:01 AM

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới