Share game FM24 (PC)
Trang thứ 4 trong tổng số 4 trang Trang đầuTrang đầu ... 234
Hiển thị kết quả từ 31 tói 38 trong tổng số 38
    Số bài viết
    5,684
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của spallphi92 Bài viết
    @noncasper : bạn nên nêu rõ mục đích của theard, mình hiểu thì hiểu rồi but xem ra o mấy người hiểu bạn .
    @ every one : mọi người nên xét tac này ở tính linh hoạt và sáng tạo của nó chứ đừng so sánh vì như mình đã nói ở bài trước nó o phù hợp với cầu thủ trong fm10 . ĐÂY LÀ ĐỘI HÌN TBN Ở WORLD CUP CÁCH ĐÂY 1 THÁNG.
    tính hiệu quả và cái hay của nó ở chổ o phù hợp với các cầu thủ fm10 (vì fm 10 ra trước world cup đương nhiên) nhưng vẫn chiến thắng
    Theo mình bạn nào muốn thử nghiệm và nghiên cứu về tac hãy dùng và bình luận . Tac này o phải để so sánh hay koi trọng tỉ số
    JM ko đồng ý chuyện bảo nó ko phù hợp vs cầu thủ của FM10 vì có những điều chưa cập nhật, vấn đề là có cập nhật, có phù hợp thì làm sao, TBN ở WC cách đây 1 tháng thắng như trẻ tre à, ghi bàn điên loạn à, hoàn toàn ko, họ chỉ cầm bóng được thôi, còn thực sự là bế tắc, chỉ đợi đến khi đối thủ sai lầm, ngôi sao toả sáng, đối thủ buộc phải dâng cao tìm kiếm bàn thắng họ mới đá có nét hơn, còn thì 3/4 time trận đấu đá vật vờ tấn công ko có gì đặc biệt. Và cuối cùng TBN đã thắng hầu hết các trận chỉ với tỉ số 1-0. Nói tac này giống TBN ở WC, mình ko phản đối, nhưng bảo nó ko hiệu quả vì ko có cầu thủ giống TBN ở WC thì hoàn toàn sai lầm rồi

Số bài viết
    6
    Tac nhìn lạ nhỉ :">, để test thử xem :">

Số bài viết
    303
    @mourinho : vậy theo bạn villa đá poacher tốt hay đá complete foward theo tac này tốt ?Từ trước tới nay ai cũng biết trog fm10 hiệu quả của villa chỉ fat huy hết khi a làm 1 poacher . còn cái kiểu thi đấu dãn biên như tronh wc chỉ mới có trong wc thôi đúng không.
    Pedro trong game chỉ số creative đã đũ để đá hộ công đá rộng và thông minh như ngoài đời trong wc vừa rồi chưa ?
    Nên mình mới nói tac này mang tính nghiên cứu nhiều hơn là để so sánh kết quả với mấy tac khác . Và bằng chứng cho việc nó o phù hợp với khả năng cầu thủ trong game là như 2 trương hợp cầu thủ mình kể trên . Bạn hãy test thử xem rate nó ra sao

Số bài viết
    5,684
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của spallphi92 Bài viết
    @mourinho : vậy theo bạn villa đá poacher tốt hay đá complete foward theo tac này tốt ?Từ trước tới nay ai cũng biết trog fm10 hiệu quả của villa chỉ fat huy hết khi a làm 1 poacher . còn cái kiểu thi đấu dãn biên như tronh wc chỉ mới có trong wc thôi đúng không.
    Pedro trong game chỉ số creative đã đũ để đá hộ công đá rộng và thông minh như ngoài đời trong wc vừa rồi chưa ?
    Nên mình mới nói tac này mang tính nghiên cứu nhiều hơn là để so sánh kết quả với mấy tac khác . Và bằng chứng cho việc nó o phù hợp với khả năng cầu thủ trong game là như 2 trương hợp cầu thủ mình kể trên . Bạn hãy test thử xem rate nó ra sao
    Villa từ trước đã hay dạt cánh ra rồi rê vào, điều này ko phải h mới có, để Villa đá poacher nó cũng đá thế, ko có cut inside nhưng lại có move into channel,đó là lí do villa hay dạt sang cánh, Villa có tốc độ tốt, rê rắt kĩ thuật tuyệt vời, chuyện dạt ra biên rồi rê vào của Villa đã có từ vài năm nay rồi chứ ko phải h mới có, nếu đã dùng Villa sẽ biết điều này. Và vấn đề là cho dù nó có hợp, có đủ mọi điều kiện như WC vừa rồi thì sao? WC vừa rồi TBN đá hay lắm à, tấn công vũ bão như Euro à, phát huy được như TBN tại WC vừa rồi thì sao, vẫn là bế tắc, vẫn là ko hiệu quả. Thử hỏi nếu Villa ko toả sáng ở WC, TBN có qua nổi 1/8 hay tứ kết ko, toàn thắng 1-0, cầm được bóng mà có triển khai được thế công đâu, chỉ chuyền qua chuyền lại, ép sân nhưng ko có nhiều tình huống phối hợp ra hồn, tóm lại là ít dở nhất trong các loại dở chứ cũng chẳng xuất sắc gì

Số bài viết
    10
    @JM: bác nên nhớ rằng từ sau khi Inter của Mourinho vô địch c1, thì cũng đã có rất nhiều dự đoán rằng WC này sẽ là kỳ WC mà lối chơi thực dụng kiểu Mou lên ngôi, đa số các đội bóng chiếu dưới đều chọn lối chơi đó, ko những chiếu dưới,những đội bóng được đánh giá khá mạnh như Brazil, Hà Lan cũng đi theo tuy ko thành công = Mourinho nhưng luôn gây khó dễ cho những đội bóng có lối chơi tấn công tổng lực kỹ thuật đẹp mắt. thế theo bác thì những vũ công phải biểu diễn thế nào khi sân khấu đầy kẽm gai với đinh thép? Hay bác đang muốn quay trở về cái thời Pele Maradona mà bác phủ nhận những trận thắng 1-0 là kém thuyết phục,ăn may? Nếu ăn may thì tại sao những đội bóng mạnh khác ko chọn lối chơi giống TBN để ăn may cái chức vô địch WC? Phải chăng là họ ko đủ khả năng thực lực để làm cái việc ăn may đó?)

Lần sửa bài viết gần nhất bởi noncasper : 16-08-2010 vào lúc 05:50 PM

Số bài viết
    5,684
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của noncasper Bài viết
    @JM: bác nên nhớ rằng từ sau khi Inter của Mourinho vô địch c1, thì cũng đã có rất nhiều dự đoán rằng WC này sẽ là kỳ WC mà lối chơi thực dụng kiểu Mou lên ngôi, đa số các đội bóng chiếu dưới đều chọn lối chơi đó, ko những chiếu dưới,những đội bóng được đánh giá khá mạnh như Brazil, Hà Lan cũng đi theo tuy ko thành công = Mourinho nhưng luôn gây khó dễ cho những đội bóng có lối chơi tấn công tổng lực kỹ thuật đẹp mắt. thế theo bác thì những vũ công phải biểu diễn thế nào khi sân khấu đầy kẽm gai với đinh thép? Hay bác đang muốn quay trở về cái thời Pele Maradona mà bác phủ nhận những trận thắng 1-0 là kém thuyết phục,ăn may? Nếu ăn may thì tại sao những đội bóng mạnh khác ko chọn lối chơi giống TBN để ăn may cái chức vô địch WC? Phải chăng là họ ko đủ khả năng thực lực để làm cái việc ăn may đó?)
    Vậy là vì đội khác thủ chắc mà TBN ko làm được gì, cũng chỉ đúng 1 phần mà thôi, vấn đề là chính bản thân TBN cũng ko tốt như truớc nữa, ai dám nói TBN của WC hay bằng TBN của Euro nào, hay thậm chí bảo là đối phương đá thủ chặt, trận Brazil-Hà lan, hiệp 1 Brazil chẳng quần cho Hà Lan chối chết à, ko tấn công vũ bao, ko cầm bóng quá nhiều nhưng thực sự hiệp 1 đó Brazil đá có nét, tấn công hiệu quả,chứ ko như TBN, họ đã thua sút nhiều so với 2 năm trước tại euro, ko phủ nhận vẫn là tiquitaca đan bóng, cầm bóng nhiều, nhưng đã giảm sút nhiều rồi.

Lại bảo do đối phương đá kiểu mourinho, thế trong FM thì đối phương cũng đá kiểu mourinho à, nếu nó thực sự hiểu quả thì trong game phải ghi được nhiều bàn chứ, đằng này cũng lại win 1-0. Mình ko nói thắng 1-0 là kém thuyết phục, là ăn may, nhưng với 1 TBN hùng mạnh, và lại bảo là tấn công hiệu quả, ko bế tắc, thì ko có lí do gì để chỉ thắng tối thiểu thế cả

Lần sửa bài viết gần nhất bởi Jose Mourinho : 16-08-2010 vào lúc 06:01 PM

Số bài viết
    170
    Thật ra mình thấy chiến thuật của Tây Ban Nha ngoài đời có cái hay là ít tốn thể lực.Chuyền bóng nhiều làm đối phương di chuyển mất sức.Đến cuối trận mới tung sức ra tấn công.Đó là cái ảo nhất mà cũng là cái mình ghét nhất ở chiến thuật Tây Ban Nha.Cuối trận Tây Ban Nha mới thật sự tấn công thì thắng 1-0 là bình thường thôi có gì lạ đâu ^^

Số bài viết
    5,684
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Die4Rock Bài viết
    Thật ra mình thấy chiến thuật của Tây Ban Nha ngoài đời có cái hay là ít tốn thể lực.Chuyền bóng nhiều làm đối phương di chuyển mất sức.Đến cuối trận mới tung sức ra tấn công.Đó là cái ảo nhất mà cũng là cái mình ghét nhất ở chiến thuật Tây Ban Nha.Cuối trận Tây Ban Nha mới thật sự tấn công thì thắng 1-0 là bình thường thôi có gì lạ đâu ^^
    Hồi Euro 08 cũng lối đá đấy mà có phải đợi cuối trận đâu, WC10 là ko làm được gì, cuối trận ăn được quả do toả sáng cá nhân, đối thủ lâm vào tình thể phải cố sống cố chết mà tấn công thì TBN mới lên bóng được chứ, ko thì cũng ăn cám

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới