Share game FM24 (PC)
Trang thứ 1 trong tổng số 3 trang 123 Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 28
    Số bài viết
    51

Làm sao để oánh bại Chelsea - một con trâu nước đúng nghĩa

Em đang điều khiển MU,ngại nhất là gặp Chelsea.Vô diễn đàn thấy cũng có rất nhiều câu hỏi này nhưng mỗi người một ý,cuối cùng bàn luận lan man ko có công thức tổng quát cuối cùng :a42:
    Đội hình Chelsea phải nói là quá mạnh,toàn những cầu thủ trâu nước.Trận tranh cúp FA 6th gặp nó (còn phải gặp ở champion League nữa chứ) .Sợ nhất là Dog3 với Lampard

Lượt đi đá sân nhà hòa nó 0-0.Lượt về đá sân nó...
    Kết quả gặp nó 3 lần và thảm bại cả 3.Trong đó 2 lần chơi 4-5-1 và 1 lần

nó chủ yếu tấn công trung lộ ,em thủ rất chặt trung lộ khi chơi 4-5-1 nhưng cũng bị thảm bại dù có áp sát hay ko,hở ra một tí là nó chọc khe cho dog ghi bàn,còn ko thì lampard sút xa,nó cứ vờn vờn banh ở giữa trung lộ chầm chậm .Đó là chưa nói cuối trận nó cho Malouda vào khoét thủng cánh phải của em

Trong khi tấn công cánh cũng khó,hậu vệ nó lùi về nhanh quá,gặp ông nội tiền đạo cắm dứt điểm tệ

Cuối cùng phải làm sao đây,save/load thua 3 trận rồi???

P/S:Chelsea mạnh thế,dùng tiền mua siêu sao trâu bò về như thế mà 3 năm nay mới có danh hiệu phải nói đội hình nó,Real,barca là khủng nhất TG hiện tại

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    22
    chelsea mùa đầu gần như k thể đánh bại, nếu gặp nó trên sân nhà thử đá 4 2 4 overload và trước trận nói với thủ môn mình expect a performance xem sao

Số bài viết
    4,029
    cười nhạo cái gì, chelsea ko có danh hiệu vì
    -MU trước đây 2 mùa mạnh hơn chelsea(lúc còn ronaldo)
    -HLV, chiến thuật ko hợp (scolari)
    -thiếu may mắn(thời grant)
    -chelsea ko nên vô địch liên tiếp nhiều quá, cũng như MU hiện tại vậy

real đội hình chưa đủ mạnh để sánh với barca đâu, còn phải đầu tư thêm nhiều số lượng siêu sao đỉnh cao còn thiếu

đá với chelsea : bác thử đá đội hình kim cương giống nó coi, sân nhà đừng phòng thủ cứ thế mà tấn công mạnh vào, chọc khe nhiều vào, kèm chặt theo như trợ lí HLV mách
    còn sân khách đá standard/counter, chờ may mắn

Số bài viết
    51
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của bigbabol Bài viết
    chelsea mùa đầu gần như k thể đánh bại, nếu gặp nó trên sân nhà thử đá 4 2 4 overload và trước trận nói với thủ môn mình expect a performance xem sao
    nhưng em đã ghi ở trên,đá sân khách mà bác

Trích dẫn Trích dẫn bài viết của nguyenma Bài viết
    cười nhạo cái gì, chelsea ko có danh hiệu vì
    -MU trước đây 2 mùa mạnh hơn chelsea(lúc còn ronaldo)
    -HLV, chiến thuật ko hợp (scolari)
    -thiếu may mắn(thời grant)
    -chelsea ko nên vô địch liên tiếp nhiều quá, cũng như MU hiện tại vậy

real đội hình chưa đủ mạnh để sánh với barca đâu, còn phải đầu tư thêm nhiều số lượng siêu sao đỉnh cao còn thiếu

đá với chelsea : bác thử đá đội hình kim cương giống nó coi, sân nhà đừng phòng thủ cứ thế mà tấn công mạnh vào, chọc khe nhiều vào, kèm chặt theo như trợ lí HLV mách
    còn sân khách đá standard/counter, chờ may mắn
    Sorry vì đụng chạm tới bác,nhưng mà cái em cần là..chiến thuật chi tiết cơ,em vẫn đá counter 4-5-1 đó chứ,nhưng thua vẫn là thua

Số bài viết
    697
    Cái chủ đề này hình như đã có 3, 4 thớt rồi, cứ nhắc mãi

Số bài viết
    51
    ^

Em cũng đọc qua hết cả rồi,nói chung là tấn công cánh...nhưng vẫn thua là thua...bí quá nên lên đây cầu viện

Đội hình thì để tấn công cánh,mà cả trận bị nó ép sân từ A-Z,ko thua hơi phí

Số bài viết
    726
    mình xin giới thiệu một vài tacs :
    http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=18119
    Đặc biệt là tacs 4-1-2-1-2 đá cánh, Chel ko có Tiền Vệ Cánh nên HV thường dâng cao, phải khai thác triệt để điểm yếu này của nó, liên tục và liên tục tấn công cánh. Nếu như khai thác thành công cộng thêm chút may mắn thì

Số bài viết
    51
    Hic,tac của mình cũng y chang như trên,chỉ khác là vị trí 2 thằng cánh ở tuốt trên cao(dạng inside )

Ko biết là do mình để tấn công cánh có vấn đề chăng?(vì mới chơi trò này)

Dù sao cũng download tactic của bạn về xem thử,thua 3 trận save/load rồi,nản quá,để trận 4 xem sao

Số bài viết
    51
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của keyis123 Bài viết
    mình xin giới thiệu một vài tacs :
    http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=18119
    Đặc biệt là tacs 4-1-2-1-2 đá cánh, Chel ko có Tiền Vệ Cánh nên HV thường dâng cao, phải khai thác triệt để điểm yếu này của nó, liên tục và liên tục tấn công cánh. Nếu như khai thác thành công cộng thêm chút may mắn thì
    mới thử cái tactic như trên của bác,thảm bại 2-0
    phần cũng vì em mới chơi,thiếu kinh nghiệm quá

http://www.mediafire.com/?ntmjmzumo2d

Số bài viết
    51
    trận thứ 5,điều chỉnh chút xíu,vẫn là tactic tottenham trên,khởi đầu vô cùng thuận lợi dẫn trước 1-0

nhưng sau đó là 4-1 và chấm hết...đã là trận thứ 5 rùi...

Nhiều khi tự hỏi ko biết mình đủ kiên nhẫn tới trận thứ 10 ko nữa ,nếu là gặp chel ở Premier league thì bỏ ngay rùi nhưng đây là trận lượt về FA CUp(lượt đi sân nhà hoà 0 -0 )

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới