Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 3 trong tổng số 3
    Số bài viết
    8

Icon5 FM, những điều khó chịu

mình là một Fan của FM, pải nói là càng play càng giềng... Nhưng cũng càng nghiền ngẫm lâu năm, thấy nhiều điều hơi bị pật ý. Trc hết, đó là vấn đề bảo thủ của SI. Mình lấy ví dụ nha, Rooney thì worldwide rùi (sơ sinh cũng biết), đồng ý cả 6 tay!!! nhưng mình mua nó về, đá chán quá, cho dự bị 3 mùa, có 2 mùa cho xuống reserve(dự bị), vậy mà vẫn worldwild, giá giảm xuống còn có 21m, cho đi mượn (R.Madrid), mới về non 1 tháng, đá 2 trận giao hữu (1 bàn), giá nhảy ngay lên 51m ..chưa hết, nếu so về chỉ số thì nó chỉ đáng gọi mấy thằng kids của mình là ông nội chú, vậy mà vẫn cứ worldwide...tập 2. Còn nữa, mấy thằng cu nào nó mặc định từ trc sẽ là wonderkids rùi thì có đá kiểu gì (dự bị, ngồi kg cả mùa...) thì rồi cũng sẽ wonderkids, thậm chí lên luôn worldwide...chả cần quan tâm là ở CLB nào, chất lượng tập luyện, coach ra sao. VD: thằng Guerini (Ita), đá ở Serie A cho Cagliari, sau 2 mùa kg thành tích, lên wonderkid, Continential, Thằng Saivet, về MU dạng free 1 mùa, đá hơn 30 trận, ghi kg nổi 10 bàn, ass 3-4 bàn gì đó, điểm 6,8..mùa sau lên thẳng worldwide..., còn như 1 cu Vietnamese (random) của mình, đá ở Barca ngon lành, 2 mùa ghi 40 bàn, ass hơn 30 bàn, PA 178, cũng chỉ Continential...ngậm ngùi...có cảm giác là trong game, tụi SI này vẫn rất...racism (phân biệt chủng tộc)...Còn tiếp, việc chỉ số chỉ là để tham khảo hay sao ấy, nhiều thằng finish ghi 18-19/20 (tức là nếu nó sút 20 quả thì tỉ lệ thành công pải đạt 18-19 cú chứ), đằng này thì kg...đá 3-4 trận, cơ hội cả mấy tá, chả có bàn nào......Chưa xong, cũng liên quan vấn đề worldwide, máy 'phong' cấp rất tào lao, nhiều khi rất phản cảm, và lại rất racism..., như thằng Kroos(người Đức) của đội mình, bỏ lăn bỏ lóc, cho mượn khắp chốn, thành tích cũng chả có gì, 2 mùa về lại, ktra thấy nó lên worldwide tự bao giờ...hết hồn...thằng Edgar Barreto (người Paraguay), Real mua về giá 34m (kg hiểu vì sao), đá 1 mùa, chả ghi đc bàn nào, ass 3 quả, mùa sau lên worldwide lun......rùi, thêm cái chuyện chuyển nhượng là vô lý nhất. Ví dụ ở ngoài đời, Forlan đã ngoài 30 tuổi, lấy giải Best player world cup vừa rồi xong là bao nhiêu thằng chèo kéo, ở trong này, (hình như nếu máy kg mặc định) thì có ghi bao nhiêu bàn, ass bao nhiêu cú, vua phá lưới hay phá thuyền gì thì cũng chả mấy người đụng đến. vd nha, CLB của mình đá xong mùa vừa rồi, thằng Hulk(Brazil) ghi đc 36 bàn, vua phá lưới (mùa trc nó cũng VFL, 33 bàn, kiêm lun VFL world cup 2010, 7 bàn), mình thử rao bán nó, cả tháng chả thấy ai hỏi thăm... Vào kiểm tra thằng Barca thấy nó vừa mua thằng Guiherme cũng người Brazil (của Cruzeiro, mùa trx ghi 10 bàn ở giải Brazil) giá 68m...toát mồ hôi...(bạn nào muốn bằng chứng, mình sẽ post sau)...và còn rất nhiều điều oái ăm khác nữa...Mong ý kiến tham gia của các bạn nhé!!! Thân

Lần sửa bài viết gần nhất bởi TnyB : 20-07-2010 vào lúc 01:48 PM

Số bài viết
    5,684
    Về rooney, nó ko hề cùi chút nào, đá rất hay, điều này đã được kiểm chứng bởi nhiều người, ko dùng được thì đừng có chém vội, chỉ số nó cũng ko hề cùi hơn đám wonderkid của bạn, nó thuận cả 2 chân nên PA to thì chỉ số cũng thế thôi, nhưng có thể nói là quái vật rồi.

Ai nói rằng finish 18,19/20 là tỉ lệ sút vào thành công đạt 18-19, có biết tỉ lệ sút thành bàn của 1 cầu thủ đạt 50% thôi đã tốt lắm rồi ko.

Máy phong cấp cũng ko phải lung tung đâu, ko có chuyện racism ở đây, có thấy mới vào game đã quảng cáo Say no to racism ko???, chuyện worldwide hay continental phụ thuộc vào nhiều điều chứ ko chỉ là đá hay, kroos lên worldwide là đúng rồi, PA của kroos phải 18x là ít.Continental hay worldwide là nói về đẳng cấp cầu thủ, ko phải phong độ, mà nói đến đẳng cấp thì những thằng đó có đẳng cấp cao hơn, thậm chí phong độ cũng có thể cao hơn, vì CLB ko thành công bằng nên thành tích kém hơn. Nói đơn giản ai cũng biết Villa là poacher số 1 FM, nhưng chỉ cần 1 tiền đạo tầm trung,cardozo chẳng hạn khi CLB thành công cũng có thể giúp nó có 30-40 bàn,thêm bug phạt góc thì thôi đừng hỏi luôn,như thế đã vượt Villa ở valen rồi, nhưng ko thể nói cardozo hay hơn villa được. Đừng bao h so sánh cầu thủ do mình cầm với cầu thủ do máy cầm, máy cầm số bàn thắng, ass luôn luôn kém mình, cầu thủ do máy cầm xuất sắc lắm, cố sống cố chết thì cũng chỉ được 40 quả 1 mùa là hết, mình thì 50-60 cũng là chuyện thường thấy

Số bài viết
    672
    để ghi bàn thì finish còn kết hợp nhìu thứ lém, đầu phải cứ finish 20 là vua phá lưới dc đâu?
    Còn cái worldwide hay continental còn phụ thuộc vào CLB của bạn nữa,
    VD: 1 cầu thủ cho dù 100 bàn/50 trận di chăng nữa, mà đá CLB cùi thì khó có khả năng lên worldwide lém,nói chung phải kết hợp nhìu thứ
    rieng chuyện rooney thì, tớ có KN là nên cho nó đá thấp xuống vì PPM của rooney ko phù hợp với target man

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới