Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 6 trong tổng số 6
    Số bài viết
    13

Chelsea nên ai bán ai?

Mình mới chơi fm chưa rõ cầu thủ ra sao nên mạo muội xin hỏi chelsea giờ nên mua cầu thủ nào và bán cầu thủ nào cho hợp lý

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    546
    Mùa đầu không cần thay đổi nhiều, nên mua mấy chú trẻ trẻ đầu tư cho tương lai.
    Bạn có thể tham khảo ở đây : http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=14867.
    Nếu không thì bán Terry, Lampard, Cech và Drogba.

Số bài viết
    3,560
    Thấy Chelsea máy cầm hay mua Luis Suarez, rồi Cassano, Mesut Ozil, Gamberini, Maicon. Hiệu quả phết, phù hợp 41212 của Ancelotti.

Khi em thấy cô đơn, đường dài đã mệt nhoài...

Số bài viết
    106
    Luis Suarez. Lần nào newgame cũng thấy Chel mua thằng này. Bán thì đúng là không cần thiết. Không nên xáo trộn quá nhiều trong thời gian ngắn.

Số bài viết
    52
    Bán Terry à, cũng được. Xong Board cho ra đường luôn.
    Mình đang đá Chelsea mùa 4. Đầu mùa 1 mình bán Kalou, Malouda, Belletti, Deco, Hilario, Di Santo và một số cầu thủ trẻ khác sắp hết hợp đồng.
    Lý do bán: một số lớn tuổi, một số không còn phù hợp với chiến thuật mới (mình đá Tac: Dominance)
    Mua về: Sandro (dự bị cho Mikel), Gourcuff, Dzeko, Di Maria. Còn tiền thì mua mấy thằng trẻ về train như: Lukaku, Danny Wilson,...
    Mùa 2: bán Ferriera, Bosingwa, Carvalho, Ballack... nói chung mấy thằng >U30. (Trừ Lampard, Drogba, Terry)
    Mua: Azpilicueta (nên mua ở mùa đầu, vì mình mua thằng này ở cuối mùa 2 nên giá trên trời 27milE), Zapata.v.v.
    ...
    Nói chung là trẻ hóa lực lượng. Bổ sung tuyến giữa cực mạnh và có chiều sâu (vì khi vào Can 2 em Essien, Mikel nghỉ cả tháng, lúc đó nếu ko có dự bị tương xứng thì Tac coi như gãy)
    Chỉ là đóng góp theo cá nhân tớ, ai có cao kiến xin góp ý thêm.

Số bài viết
    13
    hix chả hiểu sao mình cầm chel đá vài lần newgame rồi.Vẫn 1 chiến thuật thế nhưng có newgame thì deco+ malouda đá rất hay nhưng có lần lại rất dở.CÒn lại thấy đều ổn định.Cái ý là mỗi lần newgame nó random à ?Tiện thể cho mình hỏi giá đại ka maicon với (trả 60 củ nó k bán @@)

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới