Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 10
    Số bài viết
    230

Hỏi về chỉ số ẩn Temperament của cầu thủ ???

Mình thấy trong các chỉ số ẩn của cầu thủ có 1 chỉ số gọi là Temperament, không biết nó có ý nghĩa như thế nào ??? Có lần mình trỏ chuột vào chỉ số này trong Genie thì nó giải thích 1 dòng sau đây:"How well player keep his temper and off the field" mình ko rành tiếng anh lắm nhưng mà từ temper hình như có nghĩa là "bình tĩnh". Bác nào rành giải thích hộ mình. Thanks

Số bài viết
    36
    theo mình hiểu đây là khả năng giữ nhịp độ trận đấu.mẫu cầu thủ như Pirlo sẽ có khả năng này

thôi đừng có mà chém gió nữa

Số bài viết
    465
    đó là khả năng giữ bình tĩnh của cầu thủ,rooney nó có 9,cassano có 8,balotelli còn có 3

Số bài viết
    3,560
    Vừa check lại thấy Temperament của Mido, Mirel Radoi, Van Bommel, Materazzi, Lee Cartermole... nằm trong khoảng 0 - 5.
    Pirlo, Carrick, Zanetti... 19 - 20.

Cái này liên quan đến tính khí của cầu thủ. Chỉ số càng thấp thì càng hay thay đổi, nóng lạnh bất thường (Mido, Radoi nhìn thì biết ngay).

Xem thêm về các chỉ số ẩn ở đây: http://fm-vn.com/diendan/showthread.php?t=15422

Khi em thấy cô đơn, đường dài đã mệt nhoài...

Số bài viết
    230
    vậy chỉ số ẩn đó so với composure trong trong cột mental có liên quan đến nhau hay không hay là cả 2 cai đó độc lập với nhau ???

Số bài viết
    457
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của cristianro7 Bài viết
    vậy chỉ số ẩn đó so với composure trong trong cột mental có liên quan đến nhau hay không hay là cả 2 cai đó độc lập với nhau ???
    Khác nhau đó bạn Composure là sự bình tĩnh cần thiết cho cả tấn công lẫn phòng ngự

Ký gì mà ký

Số bài viết
    2,864
    Thử xem Runi bao nhiu là bik. Dễ gây lộn,dễ nổi nóng

Số bài viết
    36
    chỉ số này hay phết nhỉ, tậu mấy thằng toàn 0 với 5 đá xem thế nào

Số bài viết
    3,560
    Nhìn tên thì biết là sẽ xảy ra đánh nhau, unhappy, dislike, thẻ vàng thẻ đỏ thường xuyên
    Mà thậm chí chúng nó còn đòi chuyển đội bất thình lình ấy chứ.

Khi em thấy cô đơn, đường dài đã mệt nhoài...

Số bài viết
    546
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của cristianro7 Bài viết
    Mình thấy trong các chỉ số ẩn của cầu thủ có 1 chỉ số gọi là Temperament, không biết nó có ý nghĩa như thế nào ??? Có lần mình trỏ chuột vào chỉ số này trong Genie thì nó giải thích 1 dòng sau đây:"How well player keep his temper and off the field" mình ko rành tiếng anh lắm nhưng mà từ temper hình như có nghĩa là "bình tĩnh". Bác nào rành giải thích hộ mình. Thanks

Chính xác câu nó thế này: How well player keeps his temper on and off the field.
    Còn Temperament là : tính khí, tính. Chứ không phải :ĐIỀU HOÀ: đâu nhá.
    Cái này có thể hiểu là thằng nào có chỉ số này càng nhỏ thì càng dễ nổi cáu. Hay bị thẻ vì phản đối trọng tài chẳng hạn chứ không phải do chơi bẩn.

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới